เวียดนาม กับ Prince57

อัพเดท ข้อมูล ล่าสุด ประเทศต่างๆ โปรโมชั่นตั๋วๆเด็ดๆ ข้อมูลเที่ยวใหม่ๆ

เวียดนาม กับ Prince57

โพสต์ #1  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย vavax » 14/10/2009 12:45 pm

ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ชอบซื้อทัวร์ ดังนั้น เวลาไปเที่ยว ก็อาศัยหนังซื้อ พี่วุฒิ นี่แหละ

กำลังจะไปเวียดนาม เห็น พี่ท่านแนะนำ Prince 57 แบบ highly recommend เลย

พอดี ไปเจอกระทู้นี้ ก็เลยเปลี่ยนใจไปพักที่อื่น เลยต้องเอา link มาให้พี่วุฒิดู

Prince 57 Hotel  คนที่แนะนำในประเทศไทย ก็คงเป็นพี่วุฒิ ครับ

ด้วยชื่อเสียง ของพี่ คนไทย เลยแห่กันไปพักเยอะ

ไม่ได้ตำหนิ พี่วุฒิ นะครับ ยังไงหนังสือพี่ยังคงเป็นหนังสือท่องเที่ยวที่ดีอยู่

แค่เอาอีกมุมหนึง ของคนไทยที่โดน Fun มาให้อ่านกัน

http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/2009/05/E7813762/E7813762.html

ขอบอกอีกทีว่าไม่ได้ ตำหนิพีวุฒิ นะครับ (สำคัญมาก เดี๋ยวเข้าใจผมผิด)

vavax

Re: เวียดนาม กับ Prince57

โพสต์ #2  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย วุฒิ » 14/10/2009 2:25 pm

สวัสดีครับ คุณ vavax

แหม เพิ่งกลับจากกวางเจาดึกเมื่อคืน เปิดเว็บมาก็เจอเพื่อนใหม่ งั้นขอตอบเลยนะครับ
.
ผมเป็นคนหนึ่งที่ไม่ชอบซื้อทัวร์ ดังนั้น เวลาไปเที่ยว ก็อาศัยหนังซื้อ พี่วุฒิ นี่แหละ
------- อาศัยหนังสือผมไปที่ไหนมาบ้างล่ะครับ น่าจะบอกกันหน่อย... แหะ แหะ
.
กำลังจะไปเวียดนาม เห็น พี่ท่านแนะนำ Prince 57 แบบ highly recommend เลย
------- ไปอ่านตรงไหนเหรอครับ ที่ผมบอกว่า highly recommend อ่ะครับ อิอิ.....ถ้าอ่านจากเว็บแล้วลายตา เลยจับความไม่ได้ ยังพอทำเนา...แต่อ่านจากหนังสือยังอ่านไม่ละเอียด น่าเห็นใจนะครับ...... ชักไม่ค่อยเชื่อเรื่องที่ คุณ vavax เขียนบรรทัดแรกข้างบนแล้วอ่ะครับ เหอเหอ

.
พอดี ไปเจอกระทู้นี้ ก็เลยเปลี่ยนใจไปพักที่อื่น เลยต้องเอา link มาให้พี่วุฒิดู
-------- ดีแล้วครับ ที่เปลี่ยนใจ ไม่งั้นเดี๋ยวเที่ยวสะเปะสะปะ แล้วจะมาโยนความดีให้ผมอีก ....ยิ่งอ่านลิงค์ที่คุณให้มา ก็ยิ่งขำกลิ้งอ่ะครับ

.
Prince 57 Hotel  คนที่แนะนำในประเทศไทย ก็คงเป็นพี่วุฒิ ครับ
------ เฮ่อ อย่ารักผมให้มากนักเลยครับ อะไรจะให้เกียรติกันผิดๆถูกๆปานนี้

.
ด้วยชื่อเสียง ของพี่ คนไทย เลยแห่กันไปพักเยอะ
------- ถ้ายังไง คุณ vavax สละเวลาไปอ่านจากหนังสือให้ดีๆ (แปลว่าตั้งใจอ่านดีๆหน่อย นะครับ)  อย่างน้อยก็จะได้ข้อมูลที่ถูกต้อง ที่คนอื่นเป็นหมื่นเที่ยวแล้วมีความสุขกันอ่ะครับ ฮิฮิ

.
ไม่ได้ตำหนิ พี่วุฒิ นะครับ

------ แหะ แหะ ตำหนิมาแบบออกทะเลก็ไม่รับ ชมซี้ซั้วก็ไม่เอา อย่าห่วงผมเลยครับ อิอิ
.
ยังไงหนังสือพี่ยังคงเป็นหนังสือท่องเที่ยวที่ดีอยู่
------ขอบคุณครับ

.
แค่เอาอีกมุมหนึง ของคนไทยที่โดน Fun มาให้อ่านกัน

http://topicstock.pantip.com/blueplanet/topicstock/2009/05/E7813762/E7813762.html

------- ผมบอกเสมอว่า เวลาติดต่อใคร ก็เหมือนยืนอยู่หน้ากระจกเงา อยากเห็นคนอื่นเป็นอย่างไร เราก็ต้องเป็นอย่างนั้น อ่ะครับ และที่สำคัญ ถ้ามาที่ WKC แล้ว ต้อง ไม่ทุกข์ก่อนเที่ยว ทุกข์ระหว่างเที่ยว และ ทุกข์หลังเที่ยว ครับ ส่วนจะทำได้อย่างไร ถ้าคุณ vavax ปลีกเวลาจากการค้นหาเรื่อง ลบๆ มาตั้งใจดูบทความ ดีๆ ต่างๆได้ ก็จะทราบครับว่า ง่ายนิดเดียวครับ แหะ แหะ......ว่า แต่ ตอนสมัครสมาชิก เข้าใจว่า คุณ vavax ก็คงรีบๆจนไม่ตั้งใจอ่าน กฏ กติกา ที่เตือนให้อ่านหลายครั้ง ใช่ไหมครับ คุณ vavax ดูที่ลิงค์ข้างล่างนี้อีกทีนะครับ
http://www.wutkate.com/webboard/viewtopic.php?f=3&t=1003
.
.
ขอบอกอีกทีว่าไม่ได้ ตำหนิพีวุฒิ นะครับ (สำคัญมาก เดี๋ยวเข้าใจผมผิด)
------- ปัดโธ่...... ผมจะไปถือสาคนที่ทำความรู้จักเราอย่างผิวเผินมากๆไปทำไมครับ คิดมากแท้ๆ คุณ vavax นี่....ถ้าจะมาอยู่สังคม WKC ต้องปรับตัวเยอะๆ โดยการศึกษาเยอะๆนะครับ

.
ภาพประจำตัวสมาชิก
วุฒิ
Site Admin

โพสต์ #3  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย vavax » 14/10/2009 3:05 pm

------- ไปอ่านตรงไหนเหรอครับ ที่ผมบอกว่า highly recommend อ่ะครับ อิอิ.....ถ้าอ่านจากเว็บแล้วลายตา เลยจับความไม่ได้ ยังพอทำเนา...แต่อ่านจากหนังสือยังอ่านไม่ละเอียด น่าเห็นใจนะครับ...... ชักไม่ค่อยเชื่อเรื่องที่ คุณ vavax เขียนบรรทัดแรกข้างบนแล้วอ่ะครับ เหอเหอ

****** ขอโทษครับที่อ่านแล้วจับใจความผิด พี่ไม่ได้ บอกว่า highly recommend  ครับ แค่เขียนว่า

"ที่อยู่ก็ตามที่เห็นนะครับ จะจองห้องก็ อีเมล์ ไปล่วงหน้าได้ครับ รับประกันความพอใจได้เต็มหัวใจครับผม "

vavax

โพสต์ #4  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย วุฒิ » 14/10/2009 4:03 pm

vavax เขียน:****** ขอโทษครับที่อ่านแล้วจับใจความผิด พี่ไม่ได้ บอกว่า highly recommend  ครับ แค่เขียนว่า

"ที่อยู่ก็ตามที่เห็นนะครับ จะจองห้องก็ อีเมล์ ไปล่วงหน้าได้ครับ รับประกันความพอใจได้เต็มหัวใจครับผม "

เฮ่อ.....บอกให้ตั้งใจอ่านก็ไม่เชื่อ...เสร็จแล้วก็มาอิหรอบนี้อีก....คุณ vavax ดูที่ผมก้อปข้างล่างนี้ดีๆไนะครับว่า หมายถึงโรงแรมไหน

แหม่....ระวังหน่อยนะครับ อย่าไปเที่ยวปล่อยไก่ให้ใครฟังแบบบนี้ ถ้าเค้าหัวเราะเยาะก็โชคดี ได้ปรับตัว แต่ถ้าเค้าทำเฉยๆละก็ ฉลาดน้อยไปนานเชียวครับ อิอิ...

3. พักที่ไหนในฮานอย ยามแดดเปรี้ยงๆอย่างนี้
ลงรถเมล์ได้ จับแท็กซี่ที่เลี้ยวป๊าดเข้ามาหาได้ ส่งน้องทั้งสองคนขึ้นรถไปก่อน แล้วเราก็นั่งอีกคันมา โดยบอกคนขับเสียงดังว่า หั่ง ก๊อต ...เพียงเท่านั้น คนขับก็พยักหน้าพาเรามาส่ง ที่เก่า ที่คุ้นเคย ทันทีครับ
การมีเพื่อนที่ผูกสัมพันธ์ไว้ก่อนเป็นอย่างดี ก็ดีตรงนี้แหละครับ...เพราะแค่รถจอดอีกฟากของถนน เราเดินออกนอกตัวรถเท่านั้น ... เวิน เจ้าหน้าที่โรงแรมสาวสวย ก็เปิดประตูยิ้มเผล่ออกมาส่งเสียงต้อนรับ เพราะจำได้....และด้วยเหตุนี้กระมังครับ ที่คนขับนอกจากตัดเศษคิดเราแค่ 3 หมื่นถ้วนแล้ว ยังหิ้วกระเป๋าข้ามฟากมาส่งที่หน้าโรงแรมด้วยครับ
ใช่ครับ โรงแรม ปริ้นช์ ที่เรามาพักเที่ยวที่แล้วเมื่อปีครึ่งก่อน อยู่บนถนน หั่ง ก๊อต (Hang Cot) แถว โฝโก่ โอลด์ ควาเตอร์ นี่แหละครับ.....ที่นี่อาจจะไม่หะรูหะรา ไม่มีลิฟท์ ...แต่แอร์เย็น และน้ำไหลแรงที่สุด เหมาะกับอากาศอย่างฮานอย ในยาม 35 องศาขึ้นอย่างนี้มากๆครับ
แต่ที่สำคัญ การพบปะคนคุ้นเคยเหมือนเพื่อนเหมือนญาติ ทำเอาหายร้อนไปแยะ ครับ
ที่อยู่ก็ตามที่เห็นนะครับ จะจองห้องก็ อีเมล์ ไปล่วงหน้าได้ครับ รับประกันความพอใจได้เต็มหัวใจครับผม
วุฒิ
Site Admin

โพสต์ #6  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 14/10/2009 4:33 pm

กลับมาแย้ว เหรอครับ
เก็บแรงไว้ ออกงานพรุ่งนี้ครับ

ต้องยืน ขาแข็งอีกหลายวันครับพี่

ส่วนตัว อ่านแล้ว เขาก็บอกเองว่า พลาดเองที่จ่ายเงินไป 3 วันรวด
ปีด ซะงั้น ถ้าจ่ายล่วงหน้า 3 วันแล้ว ลดให้ซิ เช่นวันละ 15 US
จ่าย 3 วันเหลือ 25 - 30 US ผมอาจจะยอมจ่าย

แอบเล่า อดีตของผมในการเดินทาง ไปเวียดนามครั้งแรกก็จองไป
หลายวัน ไปถึง เที่ยงคืน เช็คอิน จ่ายก่อนแค่ 1 วัน พอนอนไป
คิดว่าไม่คุ้ม ต้องออก One day trip อีก 2 วันติด

ลงมาตอนเช้า ก็ออกเดินหา ที่พักใหม่ราคาถูกที่ วันละ 3  US
แล้วกลับมาบอกเขา ขอโทษ เขาก็โอเค ว่ากันไป
It's business...

ถ้าไม่พอใจ เราก็ขอย้ายได้ ก่อนเข้าพักวันแรก เราก็ต้องสำรวจ เช็คสภาพ
ห้องเช็ครายละเอียด  
ชอบความว้าเหว่--- > จึงเสเพลรัก
The traveler sees what he sees,  the tourist sees what he has come to see.
----------------------------- >..<-------------------------------------
ช่องทาง การติดต่อ OleBirdy
http://www.wutkatefanclub.com/webboard/webboard/viewtopic.php?f=7&t=408&start=0
olebirdy

โพสต์ #7  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย วุฒิ » 14/10/2009 4:55 pm

olebirdy เขียน: กลับมาแย้ว เหรอครับ เก็บแรงไว้ ออกงานพรุ่งนี้ครับ ต้องยืน ขาแข็งอีกหลายวันครับพี่

ขาแข็งก็สู้ตายครับ เพราะทานอาหารบำรุงจากกวางเจามาเพียบ.....ว่าแต่..ทำไม อาหารมางอกที่พุงด้วยอ่ะ ฮือฮือ..

ส่วนตัว อ่านแล้ว เขาก็บอกเองว่า พลาดเองที่จ่ายเงินไป 3 วันรวด ปีด ซะงั้น ถ้าจ่ายล่วงหน้า 3 วันแล้ว ลดให้ซิ เช่นวันละ 15 US จ่าย 3 วันเหลือ 25 - 30 US ผมอาจจะยอมจ่าย แอบเล่า อดีตของผมในการเดินทาง ไปเวียดนามครั้งแรกก็จองไปหลายวัน ไปถึง เที่ยงคืน เช็คอิน จ่ายก่อนแค่ 1 วัน พอนอนไป คิดว่าไม่คุ้ม ต้องออก One day trip อีก 2 วันติด ลงมาตอนเช้า ก็ออกเดินหา ที่พักใหม่ราคาถูกที่ วันละ 3  US แล้วกลับมาบอกเขา ขอโทษ เขาก็โอเค ว่ากันไป It's business...ถ้าไม่พอใจ เราก็ขอย้ายได้ ก่อนเข้าพักวันแรก เราก็ต้องสำรวจ เช็คสภาพ ห้องเช็ครายละเอียด

กระทู้ตามลิงค์นั้น เค้าอ้างถึงหนังสือคนอื่น (พิมพ์ปี 51) อ่ะครับ เพราะของเรา พิมพ์ปี 50 และ เล่มใหม่ พิมพ์ปี 52 ปีนี้ครับ  

วุฒิ
Site Admin

ย้อนกลับไปยัง ข้อมูลเด่น