จะไปยูนนานช่วงเดือนต.ค. ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

อัพเดท ข้อมูล ล่าสุด ประเทศต่างๆ โปรโมชั่นตั๋วๆเด็ดๆ ข้อมูลเที่ยวใหม่ๆ

จะไปยูนนานช่วงเดือนต.ค. ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย panthip » 01/06/2011 11:16 pm

อ่านที่คุณวุฒิเขียนเรื่องยูนนานในเวปต์แล้ว อยากจะไปกันเองแทนไปกับทัวร์ (ชอบลุยเที่ยวเอง แต่มีหลายคนบอกว่าไปจีนเองยากไม่เหมือนประเทศอื่น ) แต่อ่านที่คุณวุฒิเขียนแล้ว อยากจะไปกันเองสามคน ตามเส้นทางที่แนะนำ แต่ถ้าพูด/ฟังภาษาจีนไม่ได้เลย พอจะได้ไปได้ไหมคะ และข้อมูลเขียนไว้ในเวปต์ เกี่ยวกับโรงแรม รถ เบอร์โทร.ที่ติดต่อยังใช้ได้อยู่ไหมคะ รวมทั้งอัตราค่าใช้จ่ายต่างๆ เปลี่ยนแปลงเยอะไหมคะ
panthip

Re: จะไปยูนนานช่วงเดือนต.ค. ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย วุฒิ » 03/06/2011 9:47 am

panthip เขียน:อ่านที่คุณวุฒิเขียนเรื่องยูนนานในเวปต์แล้ว อยากจะไปกันเองแทนไปกับทัวร์ (ชอบลุยเที่ยวเอง แต่มีหลายคนบอกว่าไปจีนเองยากไม่เหมือนประเทศอื่น ) แต่อ่านที่คุณวุฒิเขียนแล้ว อยากจะไปกันเองสามคน ตามเส้นทางที่แนะนำ แต่ถ้าพูด/ฟังภาษาจีนไม่ได้เลย พอจะได้ไปได้ไหมคะ และข้อมูลเขียนไว้ในเวปต์ เกี่ยวกับโรงแรม รถ เบอร์โทร.ที่ติดต่อยังใช้ได้อยู่ไหมคะ รวมทั้งอัตราค่าใช้จ่ายต่างๆ เปลี่ยนแปลงเยอะไหมคะ

อ่านที่คุณวุฒิเขียนเรื่องยูนนานในเวปต์แล้ว
------ สวัสดีครับ
.
อยากจะไปกันเองแทนไปกับทัวร์ (ชอบลุยเที่ยวเอง
------ ดีครับ
.
แต่มีหลายคนบอกว่าไปจีนเองยากไม่เหมือนประเทศอื่น)
------ ไม่จริงหรอกครับ คนที่บอกอย่างนั้น ส่วนใหญ่หรือเกือบทั้งหมด ไม่เคยมีประสบการณ์ แต่มีความปรารนาดีท่วมล้น อ่ะครับ อิอิ
.
แต่อ่านที่คุณวุฒิเขียนแล้ว อยากจะไปกันเองสามคน ตามเส้นทางที่แนะนำ แต่ถ้าพูด/ฟังภาษาจีนไม่ได้เลย พอจะได้ไปได้ไหมคะ
------- ได้สิครับ ลองไปดูหนังสือ ยูนนาน ที่ร้าน ก็ได้ครับ มีรายละเอียดเพิ่มเติม ที่ช่วยให้มือใหม่เที่ยวเองมาแล้วเยอะมากกกกกครับ
http://www.se-ed.com/eShop/Products/Detail.aspx?No=9789743194016

.
และข้อมูลเขียนไว้ในเวปต์ เกี่ยวกับโรงแรม รถ เบอร์โทร.ที่ติดต่อยังใช้ได้อยู่ไหมคะ
-------- ที่เปลี่ยนก็อัพเดทในเว็บแล้วครับ หรือจะโทร.ถามก่อนไปก็ได้ครับ
.
รวมทั้งอัตราค่าใช้จ่ายต่างๆ เปลี่ยนแปลงเยอะไหมคะ
-------- ราคาอาจจะสูงขึ้น แต่เมื่อเทียบกับค่าเงินจีนที่ต่ำลงเกือบ 50 สตางค์ ก็น่าจะใกล้เคียงครับ
.
รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
วุฒิ
Site Admin

Re: จะไปยูนนานช่วงเดือนต.ค. ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย panthip » 05/06/2011 4:35 pm

ขอบคุณมากค่ะ ตัดสินใจจองตั๋วเรียบร้อยแล้ว ไป 24-30 ต.ต. ใกล้จะเดินทางอาจรบกวนถามเพิ่มเติมอีกทีนะคะ
panthip

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย siriwut » 24/09/2011 9:31 pm

สวัสดีครับ
ผมเป็นสมาชิกใหม่ จะเคินทางไปเที่ยวยูนานระหวา่งวันที่่ 23-30 ตค 54 ตั้งใจจะเดินทางจากkunming ไปdali โดยรถ express bus
อยากทราบว่า นอกจากสถานี XI BU KE YUN ZHAN ชึงห่างจากสนามบิน14กม มีรถexpress bus ไป dali แล้ว จะมีที่สนามบินโดยครงหรือเปล่าครับ
และช่วงเวลานั้นจะมีฝนตกมากหรือไม่ครับ
siriwut

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย วุฒิ » 25/09/2011 2:52 pm

siriwut เขียน:สวัสดีครับ
ผมเป็นสมาชิกใหม่ จะเคินทางไปเที่ยวยูนานระหวา่งวันที่่ 23-30 ตค 54 ตั้งใจจะเดินทางจากkunming ไปdali โดยรถ express bus
อยากทราบว่า นอกจากสถานี XI BU KE YUN ZHAN ชึงห่างจากสนามบิน14กม มีรถexpress bus ไป dali แล้ว จะมีที่สนามบินโดยครงหรือเปล่าครับ
และช่วงเวลานั้นจะมีฝนตกมากหรือไม่ครับ

สวัสดีครับ

ไม่ทราบว่า ดู ลิงค์ http://goo.gl/gMbKs นี้แล้วยัง เพราะเห็นเรียก ท่ารถ เป็น ภาษาปะกิต อ่ะครับ
รถไดเร็คท์ จากสนามบิน คงมีแต่ แท๊กซี่ (ส่วนบุคคล) ที่ถึงมี ก็คง แพง อ่ะครับ
ส่วนเวลาเที่ยว ผมไม่เคยดู พยากรณ์อากาศ เลยครับ เพราะไม่เคยเชื่อว่า ใครจะบอกว่าฝนตกไม่ตกได้ อย่างมาก ก็ ถือต้นตะไคร้ เตรียมไว้ไปปักไหว้ขอให้เทวดาหยุดฝน เท่านั้นครับ อิอิ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
วุฒิ
Site Admin

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย siriwut » 28/09/2011 4:36 pm

ขอบคุณครับ ผมได้เปิดดูลิ้งค์ดังกล่าวเเล้วครับเข้าใจชัดเจนดีและคิดว่าจะขึ้นรถประจำทางตามเส้นทางที่คุณวุฒิเเนะนำ ปีที่เเล้วผมกับภรรยาก็ไปเที่ยวเนปาลในช่วงเดือนตุลาคมตามเส้นทางเเละข้อมูลในหนังสือของคุณวุฒิ ปรับเปลี่ยนบางรายการให้สมวัยและสภาพร่างกาย รู้สึกอิสสระเเละได้ประสบการณ์มากครับ
siriwut

ย้อนกลับไปยัง ข้อมูลเด่น