ซาปา ฮานอย เอาไงดีค่ะ ขอคำแนะนำด้วยคะ yy

อัพเดท ข้อมูล ล่าสุด ประเทศต่างๆ โปรโมชั่นตั๋วๆเด็ดๆ ข้อมูลเที่ยวใหม่ๆ

ซาปา ฮานอย เอาไงดีค่ะ ขอคำแนะนำด้วยคะ yy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย eis » 22/09/2011 6:58 pm

พี่ๆ ค่ะ
คือว่าหนูกับเพื่อนได้ไปจองตั๋วแอร์เอเชียมาค่ะ จะเดินทางไปฮานอยวันที่ 22 ตุลา นี้ เช้าตรู่
ตอนแรกกะกันว่าจะคลำทางเที่ยวกันสองคนกับเพื่อนผู้หญิงเหมือนกัน
โดยวางแผนว่า
เสาร์ 22 เดินเล่นเที่ยวที่ฮิตในฮานอย ตกเย็นนั่งรถไฟ ไปซาปา
อาทิตย์ 23 เที่ยวซาปาตามโปรแกรมที่มีในเวป แล้วนอนซาปา
จันทร์ 24 ก็เที่ยวซาปา ตกเย็นนั่งรถไฟ กลับฮานอย
อังคาร 25 ถึงฮานอย ก็ซิตี้ทัวร์ แล้วนอนที่ฮานอย
พุธ 26 สายๆ กลับ กทม

ทีนี้พอใกล้ถึงวันก็มาพบว่า ช่วงเวลากลายเป้นช่วงไฮของที่โน่นด้วย
และหนูกับเพื่อนก็ไม่แน่ใจว่าทุกอย่างมันจะง่ายเหมือนพี่ๆไปกันไหม
ตอนนี้เลยกลัวๆ เพราะตอนนี้มีแค่ ตั่วเครื่องบิน และจองโรงแรมวันสุดท้ายที่ฮานอยไว้ค่ะ

รบกวนพี่ๆ ช่วยด้วยคะ
หนูอยากติดต่อสอบถามเกี่ยว ทัวร์ซาปา การจองรถไฟ การจองโรงแรมที่ซาปา ที่ไหนดี ติดต่อใคร ยังไง พอไปถึงซาปา ต้องเช่ามอไซค์แบบมีคนขับ ยังไง ฯลฯ ที่จะทำให้การเดินทางไปต่างประเทศครั้งแรกของหนูกับเพื่อนราบรื่น

รบกวนแนะแนวทางให้ด้วยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ
eis

Re: ซาปา ฮานอย เอาไงดีค่ะ ขอคำแนะนำด้วยคะ yy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย วุฒิ » 22/09/2011 8:56 pm

eis เขียน:พี่ๆ ค่ะ
คือว่าหนูกับเพื่อนได้ไปจองตั๋วแอร์เอเชียมาค่ะ จะเดินทางไปฮานอยวันที่ 22 ตุลา นี้ เช้าตรู่
ตอนแรกกะกันว่าจะคลำทางเที่ยวกันสองคนกับเพื่อนผู้หญิงเหมือนกัน
เสาร์ 22 เดินเล่นเที่ยวที่ฮิตในฮานอย ตกเย็นนั่งรถไฟ ไปซาปา
อาทิตย์ 23 เที่ยวซาปาตามโปรแกรมที่มีในเวป แล้วนอนซาปา
จันทร์ 24 ก็เที่ยวซาปา ตกเย็นนั่งรถไฟ กลับฮานอย
อังคาร 25 ถึงฮานอย ก็ซิตี้ทัวร์ แล้วนอนที่ฮานอย

ทีนี้พอใกล้ถึงวันก็มาพบว่า ช่วงเวลากลายเป้นช่วงไฮของที่โน่นด้วย
และหนูกับเพื่อนก็ไม่แน่ใจว่าทุกอย่างมันจะง่ายเหมือนพี่ๆไปกันไหม
ตอนนี้เลยกลัวๆ เพราะตอนนี้มีแค่ ตั่วเครื่องบิน และจองโรงแรมวันสุดท้ายที่ฮานอยไว้ค่ะ

รบกวนพี่ๆ ช่วยด้วยคะ
หนูอยากติดต่อสอบถามเกี่ยว ทัวร์ซาปา การจองรถไฟ การจองโรงแรมที่ซาปา ที่ไหนดี ติดต่อใคร ยังไง พอไปถึงซาปา ต้องเช่ามอไซค์แบบมีคนขับ ยังไง ฯลฯ ที่จะทำให้การเดินทางไปต่างประเทศครั้งแรกของหนูกับเพื่อนราบรื่น

รบกวนแนะแนวทางให้ด้วยนะค่ะ
ขอบคุณค่ะ

พี่ๆ ค่ะ

------ โปรแกรมโอเคดีแล้วนี่ครับ
.
----- ใครบอกครับ? คนบอกมีประสบการณ์แค่ไหน? อย่างไร?
.
และหนูกับเพื่อนก็ไม่แน่ใจว่าทุกอย่างมันจะง่ายเหมือนพี่ๆไปกันไหม ตอนนี้เลยกลัวๆ เพราะตอนนี้มีแค่ ตั่วเครื่องบิน และจองโรงแรมวันสุดท้ายที่ฮานอยไว้ค่ะ รบกวนพี่ๆ ช่วยด้วยคะ

------- อย่ากังวลเลยครับ ยังไม่มีใครเจอปัญหาเรื่องที่ว่านี้ จนต้องขอให้คนช่วยเลยครับ
.
หนูอยากติดต่อสอบถามเกี่ยว ทัวร์ซาปา การจองรถไฟ การจองโรงแรมที่ซาปา ที่ไหนดี ติดต่อใคร ยังไง พอไปถึงซาปา ต้องเช่ามอไซค์แบบมีคนขับ ยังไง ฯลฯ ที่จะทำให้การเดินทางไปต่างประเทศครั้งแรกของหนูกับเพื่อนราบรื่น รบกวนแนะแนวทางให้ด้วยนะค่ะ

------ ทุกอย่างมีคำตอบในรีวิวแล้วครับ
.
ขอบคุณค่ะ
------ ด้วยความยินดีครับ อย่าทุกข์ก่อนเที่ยวนะครับ

รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
วุฒิ
Site Admin

ย้อนกลับไปยัง ข้อมูลเด่น