ยูนนาน เชียงเก๋อลีหล่า

Tokyo-Hakone-Takayama-Kamakura-Yokohama-Kyoyo-Nara-Himeji-Kobe-Fukuoka-Osaka-Hakodate-Sapporo-Nikko-Sendai-Mutsushima-Kinugawa-ฯลฯ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olive » 21/10/2008 11:14 pm

ขอจบด้วยสองหมวยจากยูนนาน
ไฟล์แนป
show6.jpg (163 KiB) เปิดดู 721 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
olive

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย sirada » 22/10/2008 10:59 am

จบแล้ว เสียดายจัง
ขอบคุณสำหรับภาพสวย ๆ นะคะ
เป็นแรงกระตุ้นอย่างดี ในการที่จะต้อง ไปลุยปีหน้าค่ะ :P :P
sirada

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olive » 22/10/2008 3:18 pm

จบแล้วจ้า ขอบคุณที่ติดตามนะคะคุณ sirada
หวังว่าคงจะช่วยกระตุ้นต่อมท่องเที่ยวให้คุณ sirada ไม่มากก็น้อย
ขอให้มีความสุขกับทริปท่องเที่ยวที่จะมาถึงนะคะ
รับรองว่าจะต้องประทับใจแน่นอน :lol: :lol: :lol:
olive

Re: ยูนนาน เชียงเก๋อลีหล่า

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย chaethae » 18/06/2009 9:02 am

สวัสดีครับคุณ Olive

ผมขอรบกวนขอข้อมูลรายการการเดินทางของคุณโอรีฟ ไม่ทราบว่าคุณไปช่วงเดือนไหนสภาพอากาศเป็นอย่างไร ผมจะไปประมาณเดือนตุลานี้

ผมขอความอนุเคราะห์คำแนะนำและรายการทริปด้วย ขอขอบคุณล่วงหน้ารูปภาพรูปภาพรูปภาพ
chaethae

Re: ยูนนาน เชียงเก๋อลีหล่า

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olive » 19/06/2009 12:19 am

chaethae เขียน:สวัสดีครับคุณ Olive

ผมขอรบกวนขอข้อมูลรายการการเดินทางของคุณโอรีฟ ไม่ทราบว่าคุณไปช่วงเดือนไหนสภาพอากาศเป็นอย่างไร ผมจะไปประมาณเดือนตุลานี้

ผมขอความอนุเคราะห์คำแนะนำและรายการทริปด้วย ขอขอบคุณล่วงหน้ารูปภาพรูปภาพรูปภาพ

สวัสดีค่ะ คุณ chaethae

เราไปช่วงเมษาสงกรานต์ค่ะ เราไปช่วงที่อากาศแย่มาก มีหิมะตกหนัก ลมแรง เราก็เลยไปไม่ถึงเต๋อชินเพื่อชมภูเขาเหม่ยลี่และธารน้ำแข็ง น่าเสียดายมาก
ภูเขาหิมะัมังกรหยกก็ขึ้นไปไม่ได้เพราะลมแรงมากบนยอดภูเขา สรุปทริปนี้เราเลยพลาดไฮไลด์ไปหลายอย่างเลย
ทริปนี้เราไปกับบริษัททัวร์ก็เลยเที่ยวแบบสบายๆ ทางทัวร์จัดการให้หมดเลย แต่เท่าที่อ่านจากหนังสือยูนนานของพี่วุฒิน่าจะไปเองได้ไม่ยาก
เรายังว่าถ้ามีโอกาสจะกลับไปเก็บตกที่พลาดไปอีกสักครั้งหนึ่ง ลองเที่ยวตามรอยหนังสือพี่วุฒิดูนะค่ะ
ขอบคุณมากๆเลยนะคะที่เข้ามาทักทายกัน รูปภาพ
olive

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ญี่ปุ่น