แนะนำตัวค่ะ โอเนะกัยชิมัส

Tokyo-Hakone-Takayama-Kamakura-Yokohama-Kyoyo-Nara-Himeji-Kobe-Fukuoka-Osaka-Hakodate-Sapporo-Nikko-Sendai-Mutsushima-Kinugawa-ฯลฯ

แนะนำตัวค่ะ โอเนะกัยชิมัส

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Mintchan » 03/09/2009 12:00 am

สวัสดีค่ะ Mintchan ค่ะ เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ รูปภาพ

แนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อมิ้นท์ค่ะ สาวไทยที่เติบโตเมืองนอก (นอกเขตเทศบาล) จ.เชียงใหม่ (แต่ติดใจปลาร้า เลยได้แฟนเป็นหนุ่มเมืองปลาดิบซะงั้น) รูปภาพ
ชอบท่องเที่ยวและการผจญภัยในต่างแดน (แต่ไม่ค่อยมีทุนและทรัพย์ค่ะ) หลงไหลในวัฒนธรรมญี่ปุ่น (แต่ขอบอกว่าหน้าตาไม่ได้อำนวนเลยนะคะ) เลยอาศัยการอ่านเรื่องราวการท่องเที่ยวร้อยเอ็ดเจ็ดย่านน้ำ ของพี่วุฒิ พี่เคท และเพื่อนๆ สมาชิก WKC จนมาเป็นสมาชิกน้องใหม่ยังไงก็ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพImakara Yoroushiku Onegaishimasu!!!! รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ (ไม่ถูกต้องก็ขอโทษด้วยนะคะ แหะ แหะ)
Mintchan

Re: แนะนำตัวค่ะ โอเนะกัยชิมัส

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย birdchan » 03/09/2009 5:27 pm

ยินดีต้อนรับคุณมินท์เข้าสู่บ้าน WKC นะครับ.....
คุณมินท์เปลี่ยนรูปใน AVATAR สิครับ....จะได้รู้จักกันมากขึ้น.....เห็นบอกหน้าตาไม่อำนวย...(ไม่จริงละม้าง....เพราะคู่เป็นถึงชาวญี่ปุ่น รูปภาพ) ไหนจะพูดญี่ปุ่นซะคล่องอีกตะหาก....น้องๆพี่ๆได้เรียนภาษากันก็วันนี้หล่ะ.....

โจครับ
Admin WutKate.com
birdchan

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 03/09/2009 8:06 pm

รูปภาพ

はじめまして hachime mashite ยินดีนักๆ ที่ได้ป๊ะกันตี้นี่
ようこそ! youkosoมาต้อนรับมินท์ซังด้วยคนเจ้า
แวะมาเล่ามาคุยกันบ่อยๆ เน้อเจ้า รอๆๆ เจ้า

รูปภาพ
รูปภาพ [SIZE=100]กลิ้ง[/SIZE]ตามแวง ตะแคงตามรุ้ง [COLOR=#76923c]Be [/COLOR]There Feel There

รวมกระทู้ของ [COLOR=#548dd4]Lo[COLOR=#ff0000]vely Planet[/COLOR] เรียนเชิญที่ กระทู้กลิ้งฯ ณ ห้อง แฟนพันธุ์แท้ ค่ะ รูปภาพ [/COLOR]
ภาพประจำตัวสมาชิก
Lovely Planet

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย littlekopoat » 05/09/2009 7:24 pm

สวัสดีครับ คุณมิ้น ยินดีต้อนรับ สมาชิกใหม่นะครับ ( พูดญี่ปุ่นไม่เป็น ขอภาษาไทยแล้วกันนะครับ )

ขอบคุณที่แวะมาให้ข้อมูลญี่ปุ่นนะครับ ผมไม่เคยไปเลยน่ะครับ เลยได้แต่อาศัยอ่านในเวบนี่ล่ะครับ

แวะมาแชร์ข้อมูลบ่อยๆ นะครับ ชอบๆ ...อิอิรูปภาพ
littlekopoat

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 05/09/2009 10:14 pm

ประเทศต้องห้าม ( ครั้งเดียว )

ซา หวัดดีครับรูปภาพรูปภาพรูปภาพ
ชอบความว้าเหว่--- > จึงเสเพลรัก
The traveler sees what he sees, the tourist sees what he has come to see.
----------------------------- >..<-------------------------------------
ช่องทาง การติดต่อ OleBirdy
[FONT=Tahoma]http://www.wutkatefanclub.com/webboard/webboard/viewtopic.php?f=7&t=408&start=0[/FONT]
[FONT=Tahoma][/FONT]
olebirdy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Mintchan » 06/09/2009 3:21 pm

สวัสดีค่ะ ทุกท่าน ขอบคุณมากสำหรับการทักทายต้อนรับกัน และขอโทษด้วยค่ะที่มาตอบกระทู้ช้า คือว่าช่วงนี้มิ้นท์เป็นไข้ รูปภาพน่ะค่ะ (ไข้หลับ ภาษาเหนือแปลว่า ง่วงนอนค่ะ) เพราะแบก (หมอน) ทั้งวันทั้งคืน อิ อิ รูปภาพ

ขอบคุณค่ะ คุณโจ ตอนนี้มิ้นท์กำลังเลือกรูปที่ดูได้ที่สุดค่ะ (บอกแล้วว่าหน้าตาไม่อำนวย อิ อิ) จริงๆ คือกำลังหาทางลงรูปอยู่ค่ะ แบบว่า โลว์เทค แหะ แหะ รูปภาพ ส่วนหนุ่มปลาดิบนั้นต้องพึ่งคาถานิดนึงค่ะ (ล้อเล่นค่ะ อิ อิ)

คุณ Lovely planet คนเหนือเหมือนกัน ก่ะเจ้า มีโอกาสติดตามกระทู้ของคุณ Lovely planet บ้างก็ยินดีนะคะและดีใจมากถ้าจะแวะมาแชร์ประสบการณ์กัน hachime mashite ค่ะ รูปภาพ

คุณ littlekopoat มิ้นท์แวะไปไขข้อข้องใจให้แล้วค่ะ หวังว่าจะใช้ได้นะคะ (รับรองว่าไม่หลงค่ะ ถึงหลงก็กลับมาตั้งต้นใหม่ได้ แบบว่ามิ้นท์ก็หลงมาเยอะ แหะ แหะ) ลองดูค่ะ จะได้รู้ว่าโลกข้างหน้ารอเราอยู่........ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

คุณ Olebirdy ขอบคุณค่ะที่แวะมาทักทาย ถ้ายังไงก็มาแชร์กันนะคะ รบกวนด้วยค่า รูปภาพ

ตอนนี้กำลังหาวิธีเอารูปลงกระทู้ค่ะ ว่าจะเขียนรีวิวเกี่ยวกับนาโกยา ซะหน่อย เพราะไม่ค่อยเห็นคนเขียนเกี่ยวกับนาโกยามากนัก (มีจังหวัดอื่นๆด้วยนะคะ) แต่อย่างที่บอกค่ะ ว่าเป็นคนโลว์เทค ถ้าใครมีคำแนะนำ ช่วยชี้ทางสว่างให้ด้วยก็จะขอบคุณมากค่ะ

ไว้มาแชร์กันเยอะ ๆ นะคะ จะพยายามทำให้ดีที่สุดค่า Ganbarimasu!!!!! รูปภาพ
Mintchan

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Natzi » 07/09/2009 9:23 pm

ยินดีต้อนรับครับ

ผมมักจะมาหาข้อมูลที่นี่ ชอบเที่ยวแต่มะมีทุนเหมือน (ปีนี้จะบินหนที่สองและ อิอิ)
Natzi

ย้อนกลับไปยัง ญี่ปุ่น