ที่พักราคาถูกในฮานอย นอกเหนือจากหนังสือท่องเที่ยวของพี่วุฒิ

เวียตนามเหนือ-กลาง: ฮานอย-ฮาลองเบย์-เจดีย์หอม-เลาไก-ซาปา-เว้-ดานัง-ฮอยอัน-ดองฮา-วินม็อค-ฯลฯ เวียตนามใต้: โฮจิมินห์-นาตรัง-ดาหลัต-หมุยเน่-ไหมทอ-ฯลฯ

ที่พักราคาถูกในฮานอย นอกเหนือจากหนังสือท่องเที่ยวของพี่วุฒิ

โพสต์ #1  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Bright » 21/04/2009 11:59 pm

ผมไปเที่ยว ฮานอย ปี 2551 โดยไปเที่ยวเองครับ ตอนนั้น ยังไม่รู้จักหนังสือท่องเที่ยวพี่วุฒิครับ แต่อยากเที่ยว เพราะเป็นมือใหม่ ก้อเลยหาทางเที่ยวเอง ไปเที่ยวเวียดนามเหนือครับ ไปประมาณ สัปดาห์หนึ่ง ก็เที่ยว ฮานอยกับฮาลองเบย์ เก็บให้หมด

สำหรับที่พัก ผมขอแนะนำ อีกที่หนึ่งที่น่าสนใจ คือ Ocean star2 hotel อยู่ใกล้กับทะเลสาปหว่านเกี่ยม ราคาคืนละ 14-15 เหรียญ นะครับ ห้องดีใช้ได้ มีน้ำอุ่น ห้องกว้าง พร้อมมีอาหารเช้าให้เสร็จเรียบร้อย บริการกาแฟ(ชงเองได้ตลอด) และมีทริฟทัวส์ขายชั้นล่าง เราซื้อทริฟทัวส์ไปฮาลองเบย์๋ที่โรงแรมนี้ล่ะครับ แล้วเขาประสานงานให้เราเสร็จเรียบร้อย เวลาเราไปทริพทัวส์ 2-3 วัน เช่นไปซาปา หรือ ฮาลองเบย์ จะฝากสัมภาระส่วนหนึุ่งไว้ใต้บันได เขาก็ดูแลให้อย่างดีครับ ไม่คิดค่าบริการ

Address//  No.10 Dao Duy Tu Lane,Hoan Kiem Dist., Hanoi, VN
Tel.. 84-4-8281711
E mail// oceanstar2hotel@hotmail.com

จึงให้ข้อมูลมานะที่นี้ ใครสนใจก็ติดต่อกันเอาเองนะครับ

อ้อ ที่พักนี้ ผมไปเจอนักท่องเที่ยวชาวสเปนจอมประหยัดคนนึง เขาแนะนำมาล่ะครับ ที่พักที่ถูกกว่านี้ก็อาจจะมี แต่คนประหยัดอย่างเขาเลือกพักที่นี่ ผมก็ได้ประหยัดไปกับเขาด้วยครับ
สนใจเรื่องเที่ยวครับ มือใหม่ หัดเที่ยว
Bright

โพสต์ #2  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 22/04/2009 7:46 am

ขอบคุณมากครับ เริ่มเที่ยวก็ไปซะนานหลายวันเลย
ฮานอย มีที่พักประมาณ ข้าวสาร บ้านเรา หลายที่ครับ

คืนแรกอาจจะจองไปก่อน แต่ อย่าจองเสียเงินล่วงหน้า หลายวันนะครับ
เอาเป็นวันๆๆ เดินดูพอใจก็ย้ายได้ครับ แอบมาเล่า วันแรกของผมก็ 14 us
พอวันต่อไปเหลือ วันละ 2 us .....งก อะ
ชอบความว้าเหว่--- > จึงเสเพลรัก
The traveler sees what he sees,  the tourist sees what he has come to see.
----------------------------- >..<-------------------------------------
ช่องทาง การติดต่อ OleBirdy
http://www.wutkatefanclub.com/webboard/webboard/viewtopic.php?f=7&t=408&start=0
ภาพประจำตัวสมาชิก
olebirdy

ย้อนกลับไปยัง เวียตนาม