สอบถามเกี่ยวกับ "ฮานอย" ครับ

เวียตนามเหนือ-กลาง: ฮานอย-ฮาลองเบย์-เจดีย์หอม-เลาไก-ซาปา-เว้-ดานัง-ฮอยอัน-ดองฮา-วินม็อค-ฯลฯ เวียตนามใต้: โฮจิมินห์-นาตรัง-ดาหลัต-หมุยเน่-ไหมทอ-ฯลฯ

สอบถามเกี่ยวกับ "ฮานอย" ครับ

โพสต์ #1  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย kophop » 21/02/2009 7:37 pm

จะไปฮานอยต้นเดือนมีนานี้
- อยากจะสอบถามว่า ถ้าขึ้นแท็กซี่จาก ในเมือง ไปยัง สนามบิน จะขอราคาแบบเหมาได้มั้ยครับ
- วัดวันเหมียว ที่มีท่านขงจื้อใช่หรือไม่ครับ อยากจะไปไหว้ครับ
- สายการบิน Air Asia จะดีเลย์นานหรือเปล่าครับ ไปรอบเช้าสุดเลยอะครับ ส่วนเวลากลับก็เป็นเที่ยวสุดท้ายเลย จะดีเลย์หรือเปล่าครับ คนที่เคยไปแล้วดีเลย์ มันดีเลย์นานหรือเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
kophop

Re: สอบถามเกี่ยวกับ "ฮานอย" ครับ

โพสต์ #2  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 21/02/2009 10:08 pm

[size=142]
:D สวัสดีค่ะ คุณkophop

ขอตอบตามที่พอจะทราบบ้างนะคะ เดี๋ยวคงมีเพื่อนๆที่มีประสบการณ์มาเสริมนะคะ

1. Taxi ในเมืองฮานอย ไปสนามบินหน่อยไบ Noi Bai ที่เราใช้บริการเมื่อต้นปี 2551 เค้าคิด10 USD ค่ะ  เท่าที่พอจำได้ก็คือว่า..
    --  ตอนนั้นโชคดี จับแอร์พอร์ทแท็กซี่ซึ่งมาส่งผู้โดยสารในฮานอย กำลังจะตีรถเปล่ากลับไปแอร์พอร์ท
เราก็เลยได้นั่งแท็กซี่ที่สะอาด และแอร์เย็นสบายตามมาตรฐานค่ะ
    --  และก้อ...พี่วุฒิเคยเล่าไว้ในหนังสือของท่านว่า ท่านขอให้น้องๆ ที่โรงแรมPrince (เลขที่ 65 ถนน Hang Got หางก็อต ) เรียกให้ เราเคยตามรอยพี่ทั่น ก็ดีค่ะ ราคาเท่ากันค่ะ

2. วัดวันเหมียว ขอความกรุณาดูจากลิงค์นะคะ ความจำเลือนลางเต็มทีค่ะ อิอิ
http://www.google.co.th/url?q=http://en ... rature&ei=
6RKgSbWtL5Cw6wPam8G5Cg&sa=X&oi=spellmeleon_
result&resnum=1&ct=result&cd=1&usg=AFQjCNEMVka3q
TfQ-mMzxegP2nhfum1n9A

3. แอร์เอเชียเคยมีชื่อด้านดีเลย์ เราเคยประสบอยู่พองามค่ะ  โดยเฉพาะจากฮานอยเนี่ยไปสามรอบเจอสามรอบเลย
เท่าที่ทราบที่ช่องจอดที่สนามบินเค้าไม่พอค่ะ

ตอนที่ดีเลย์เนี่ย เงินสะพัดจากกระเป๋านักท่องเที่ยวเข้ากระเป๋าร้านค้า พรึ่บๆ เลย ไม่แน่ใจว่าเป็นแผนการกระตุ้นการค้าการขายในแอร์พอร์ทหรือเปล่านะคะ  :lol:

แต่ว่าระยะหลังๆ ทราบว่าสายการบินเค้ารับประกันว่าไม่ดีเลย์นะคะ  

-- จำได้ว่าไปมาเก๊าล่าสุดไม่ดีเลย์แล้วนะคะ แถมยังมีEarly check in อีกด้วยค่ะ :D  
เดี๋ยวนี้เขาพัฒนาแล้วววว  :lol:

ไปแล้วได้ความว่าไงก็กลับมาเล่าให้ฟังบ้างนะคะ  ขอบคุณค่ะ  :D

เที่ยวให้สนุกนะคะ

กลิ้งตามแวง ตะแคงตามรุ้ง Be There Feel There

รวมกระทู้ของ Lovely Planet เรียนเชิญที่ กระทู้กลิ้งฯ ณ ห้อง แฟนพันธุ์แท้ ค่ะ   
ภาพประจำตัวสมาชิก
Lovely Planet

โพสต์ #3  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 25/02/2009 8:20 am

[size=134]ผมนั่งรถเมล์เข้าไปครับ

ส่วนเรื่อง แอร์เอเซีย นั้น เมื่อก่อน ไม่ดีเลย์ แสดงว่า
คุณยังไม่ได้ สัมผัส ที่แท้จริง เดี๋ยวนี้ น้อยลงมากแล้วครับ
การแข่งขันเริ่มสูงขึ้น มาตรฐาน เริ่มมาครับ

อย่างน้อยเราก้ได้รู้ว่าดีเลย์ แล้วเป็นยังไง ต้องทำอะไร
ก็สูงสุดในการรอ 1.30 เอง
ชอบความว้าเหว่--- > จึงเสเพลรัก
The traveler sees what he sees,  the tourist sees what he has come to see.
----------------------------- >..<-------------------------------------
ช่องทาง การติดต่อ OleBirdy
http://www.wutkatefanclub.com/webboard/webboard/viewtopic.php?f=7&t=408&start=0
ภาพประจำตัวสมาชิก
olebirdy

ย้อนกลับไปยัง เวียตนาม