ใช่ครับ เรากลับเป็นหนุ่มสาวอีกครั้ง ที่เวียตนามครับ

เวียตนามเหนือ-กลาง: ฮานอย-ฮาลองเบย์-เจดีย์หอม-เลาไก-ซาปา-เว้-ดานัง-ฮอยอัน-ดองฮา-วินม็อค-ฯลฯ เวียตนามใต้: โฮจิมินห์-นาตรัง-ดาหลัต-หมุยเน่-ไหมทอ-ฯลฯ

ใช่ครับ เรากลับเป็นหนุ่มสาวอีกครั้ง ที่เวียตนามครับ

โพสต์ #1  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย วุฒิ » 09/11/2009 4:03 pm

สวัสดีครับ

เวียตนาม วันนี้ไม่เหมือนเดิมแล้วครับ โรงแรมที่พักมี WIFI ทั้งหมด เพราะฉะนั้น วันนี้ ขอรายงานสดจาก เมือง ดาหลัด เลยนะครับว่า

เรากลับไปเป็นหนุ่มสาวอีกครั้งหนึ่งแล้วครับ ....ด้วยการร่อนมอไซค์ไปมาทั้งวันทั้งคืน

ใช่ครับ 2 วันแรกที่ โฮจิมินห์ซิตี้ อากาศร้อนเกินกว่าที่เราจะเช่ามอไซค์ได้ แต่อีก 2 วัน ต่อมาที่ นาเตรือง (คนเวียตนามออกเสียงว่า เนี่ยเจียง ครับ) เราก็เช่ามอไซค์ลุยไปตามที่ต่างๆแบบสะใจสุดๆเลยครับ เพราะอย่างที่เคยเรียนแล้วนะครับว่า "ขี่มอไซค์ในเวียตนามนั้น ง่ายมาก จำไว้แค่ว่า อย่าไปชนใคร รับรองไม่มีใครมาชนเรา เท่านั้นเอง ก็สบายบรื๋อครับ"

และแล้ว... เราก็กลับกลายเป็นหนุ่มสาวอีกครั้งหนึ่ง ในเมือง ดาหลัด เมืองที่ สวยเหลือเกิน สวยบาดใจ สวยไม่มีบันยะบันยัง ซึ่งเราตัดสินใจอยู่ 4 วัน 3 คืน ในวินาทีแรกที่มาถึงที่นี่ แล้วก็เริ่มขี่มอไซค์ว่อนไปทั่วๆเลยครับ....

ใช่ครับ ใครจะขับรถเที่ยวโนนเที่ยวนี่ เราไม่สน เราขอขี่มอไซค์ร่อนไปทั่วๆละกัน อิอิ  (ปล่าวแซว คุณบีม น้า...)

ใช่ครับ วันนี้ เรามีแต่เสียง เพลงเวียตนาม ในหัวใจ ไม่เหลือ Amadkuta ตกค้างแม้แต่น้อย (ปล่าวแซว คุณหน่อง น้า อิอิ)

ใช่ครับ หัวใจเราเต้นระทึกด้วยความสุข ไม่ได้สั่นเทาสักกะติ้ดเดียว (ปล่าวแซว คุณณัฐ น้า อิอิ)

ใช่ครับ เราเที่ยวเรื่อยๆอย่างสุขใจ ไม่ต้องพะวงลงรายละเอียดตั้งแต่กำหนดวันลงในปฏิทินโน่น (ปล่าวแซว คุณโอ น้า อิอิ)

ใช่ครับ วันนี้ เราลืม WKC แล้ว เพราะว่าเรา.......

กำลังเมา อ่ะครับ

เมา ไวน์ดาหลัด ขวดละ สี่หมื่น หรือ แปดสิบบาท ที่ดื่มเมื่อวานสองขวด วันนี้ตะกี้ อีกหนึ่งขวด

แหะ แหะ

แต่ว่า...

เรารักทุกคนน้า

ไมงั้นจะลงทุนตั้งกระทู้คิดถึงหรือ?

จิงป่าว?

แก้ไขล่าสุดโดย วุฒิ เมื่อ 10/11/2009 5:04 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
วุฒิ
Site Admin

Re: ใช่ครับ เรากลับเป็นหนุ่มสาวอีกครั้ง เวียตนามครับ

โพสต์ #2  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 09/11/2009 6:04 pm

ซินจ่าว ค่ะ พี่ๆทั้ง 2 เล่น ร่อนมอ'ไซค์ ไปทั่วแบบนี้ สุดยอดมั่กๆค่ะ
รู้สึกเป็นไงบ้างคะ ได้ ลมพัดหวล กลับไปเป็นละอ่อนอีกครั้งนึง รู้สึกชุ่มชื่นใจกันล่ะสิ !!!
แมวไม่อยู่ หนู (โจ) ร่าเริง เอาภาพพี่ๆที่ไปหม่ำสั่งลากันที่ ไก่ย่างพระราม9
มาลงให้ดูเป็นขวัญตาแว้วจ้า~

ช่ายค่ะ !!! เด๋วนี้ที่ไหนๆก็มี WiFi ให้รายงานสดกันได้ง่ายๆแล้ว ดีจริงๆนิ !!!
คิดถึงพี่ๆนะคะ...ฝากกิน บั้นหอยหมู จ๋าวโตม เฝอ และอื่นๆด้วยนะคะ
มีความสุขกับการเที่ยวแล้วเอาภาพ ดาหลัด มาฝากกันด้วย อยากเห็นเจ้าค่ะ !!!  
beamer

Re: ใช่ครับ เรากลับเป็นหนุ่มสาวอีกครั้ง เวียตนามครับ

โพสต์ #3  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thanomphong » 09/11/2009 9:43 pm

โอ้เห็นแล้วอิจฉาจังอยากไปด้วยจังแล้วอย่าลืมเอารูปมาให้ดูอีกนะครับ

ปล.ถามนิดครับพี่ว่าโชว์เปลี่ยนหน้ากากที่ง่อไบ๊เนี่ยภาษาอังกฤษหรือภาษาจีนเค้าว่ายังไงครับแบบหาข้อมูลไม่เจอครับ

[CENTER]
[/CENTER]
thanomphong

โพสต์ #4  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 10/11/2009 4:26 am

สวัสดีค่ะ (พี่)หนุ่มวุฒิ และ(พี่)สาวเคท

ตื่นเต้นปนดีใจที่เห็นชื่อกระทู้เวียตนามนี้ คิดว่าพี่วุฒิ พี่เคทต้องออกทัวร์อีกแน่เลย
เปิดมาดูก็จริงดั่งที่คิด และยิ่งเลิฟฟฟฟฟที่เห็นพี่ๆ  ซิ่ง' มอไซค์

ช่างยั่วใจให้ตามรอยอีกแว๊ว....

กลิ้งตามแวง ตะแคงตามรุ้ง Be There Feel There

รวมกระทู้ของ Lovely Planet เรียนเชิญที่ กระทู้กลิ้งฯ ณ ห้อง แฟนพันธุ์แท้ ค่ะ   
Lovely Planet

Re: ใช่ครับ เรากลับเป็นหนุ่มสาวอีกครั้ง ที่เวียตนามครับ

โพสต์ #5  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 10/11/2009 5:25 am

กำลังจะปิดคอมฯ เห็นชื่อพี่วุฒิ ออนไลน์แว๊ว

ดีใจจังค่ะ  เช้านี้คงได้อ่านรีวิวเพิ่มแหงมๆ
เดี๋ยวตอนพักกลางวันจะโฉบมาชมเจ้าค่ะ  สุขสันต์วันอังคารนะคะ
กลิ้งตามแวง ตะแคงตามรุ้ง Be There Feel There

รวมกระทู้ของ Lovely Planet เรียนเชิญที่ กระทู้กลิ้งฯ ณ ห้อง แฟนพันธุ์แท้ ค่ะ   
Lovely Planet

โพสต์ #6  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย วุฒิ » 10/11/2009 5:46 am

สวัสดีครับ คุณบีม คุณหนอม คุณหน่อง และเพื่อนๆทุกท่าน

ผม 1. นำความสุขมาให้ (ดูสิครับ เห็นท่านปุ๊บสุขใจปั๊บหรือเปล่าเอ่ย)
2. นำความฉ่ำชื่นใจมาฝาก (สมศักดิ์ศรี ชื่อ แท็ค วอย-น้ำตกช้าง ทุกประการ) และ
3.จากเมืองในฝัน นาม ดาหลัด ครับผม

thanomphong เขียน:โอ้เห็นแล้วอิจฉาจังอยากไปด้วยจังแล้วอย่าลืมเอารูปมาให้ดูอีกนะครับ ปล.ถามนิดครับพี่ว่าโชว์เปลี่ยนหน้ากากที่ง่อไบ๊เนี่ยภาษาอังกฤษหรือภาษาจีนเค้าว่ายังไงครับแบบหาข้อมูลไม่เจอครับ

变面表演 เปี้ยน เมี่ยน เปียว หยวน Mask Change ครับ
อือม์.... แค่ริหนีเที่ยวคนเดียว ถึงขนาดต้องฝึกวิชา เปลี่ยนหน้า ไว้แต่เนิ่นๆเชียว....จึ๋ยยย์
เข้าใจหัวอกครับ อิอิ

สวัสดีครับ คุณหน่อง (รอบสอง-แหะ แหะ ผมตื่นเช้าเพราะนอนสามทุ่มอ่ะครับ)

วุฒิ
Site Admin

Re: ใช่ครับ เรากลับเป็นหนุ่มสาวอีกครั้ง ที่เวียตนามครับ

โพสต์ #7  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 10/11/2009 8:51 am

เหมือนมีใคร มาสะกิด ว่าโดนแซว  ช่วงนี้กำลังชดใช้กรรม
หลังจากไปเที่ยวกลับบมา  .....ชีวิต มนุษย์เงินเดือนก็
อย่างงี้ละครับ ต้องลงรายละเอียด กำหนด วัน ให้ชัดเจน

ไม่เหมือย หนุ่ม สาว ที่อยุ่ดี ๆๆ ก้ แวบจากกวางเจา
มา ซินจ่าวอีก  ยังเหลืออีก เดือน สิ้นปี จะไปไหนอีกไหมครับ
พี่หนุ่ม พี่สาว ทั้ง 2  จ๊ากๆๆๆ    

ชอบความว้าเหว่--- > จึงเสเพลรัก
The traveler sees what he sees,  the tourist sees what he has come to see.
----------------------------- >..<-------------------------------------
ช่องทาง การติดต่อ OleBirdy
http://www.wutkatefanclub.com/webboard/webboard/viewtopic.php?f=7&t=408&start=0
olebirdy

โพสต์ #8  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ป้อม » 10/11/2009 3:40 pm

ตามมาปาดหน้ามอไซด์วัยหนุ่มสาว

เที่ยวให้สนุกนะค่ะ
ป้อม

ย้อนกลับไปยัง เวียตนาม