สวัสดีครับผม ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ.

ฝากเนื้อฝากตัวสมาชิกใหม่ เรื่องน่ารู้ในการใช้เว็บบอร์ด น้ำใจงามๆของเพื่อน WKC

สวัสดีครับผม ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ.

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย sun2517 » 03/10/2011 4:32 pm

สวัสดีทุกท่านครับ.

ขออนุญาตแนะนำตัวนะครับ. ผมชื่อ ซัน ครับ. อายุอานามก็ไม่น้อยแล้ว (37 ปี) แต่ประสบการณ์ในการท่องเที่ยวต่างประเทศน้อยมาก ปกติเป็นคนที่ชอบเที่ยวในประเทศครับ เพราะความกลัว+ภาษาต่างประเทศไม่ค่อยแข็งแรงเท่าไหร่

เวลาเจอชาวต่างชาติถามทางบนรถไฟฟ้า จะหน้าซีด มือไม้สั่นทุกที - -'

เรื่องของเรื่องก็คือ มีเรื่องเข้ามา change & challenge ชีวิตในวัยหนุ่ม (เหลือน้อย) อ่ะครับผม คือ คุณภรรยาที่เคารพ ทางบริษัทฯ ที่ทำงานเค้าส่งไปประจำที่ประเทศญี่ปุ่น ประมาณ 1-2 ปี ซึ่งก็ได้เดินทางไปแล้วเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา

ผมก็เลยต้องมานั่งคิดหนัก เพราะโดยส่วนตัวแล้วภาษาก็ไม่แข็งแรง แล้วยิ่งป๊อด ๆ อยู่ด้วย อยากไปเยี่ยม แต่ก็ไม่เคยเดินทางไปต่างประเทศคนเดียว เคยไปไกลสุดก็แค่สิงคโปร์แต่ไปกับเพื่อน ๆ ที่ office

เลยสุดท้ายต้องเพิ่งอากู๋, พอ search ไป search มาก็เจอเว็บของพี่วุฒิกับเคท (ขออนุญาตเรียกพี่นะครับ)

ผม plan ไว้ว่าจะไปเยี่ยมคุณภรรยาที่เคารพ แบบไปเอง ไม่ง้อทัวร์ เพราะรู้สึกว่า ไปเองน่าจะได้ใช้เวลากับคุณภรรยาได้ดีกว่า แต่ก็ยังหวั่น ๆ อยู่เพราะไม่เคยไป ยังไงผมจะขออนุญาตศึกษาข้อมูลในเว็บก่อน แล้วหากมีข้อสงสัย หรือคำถาม อาจจะรบกวนเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ หลาน ๆ ผู้มีประสบการณ์ในเว็บนี้ช่วยกรุณาให้ข้อมูลผมด้วยนะครับ.

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม,
ซัน.
ภาพประจำตัวสมาชิก
sun2517

ย้อนกลับไปยัง เป็นเพื่อนเรา