สมาชิกใหม่

ฝากเนื้อฝากตัวสมาชิกใหม่ เรื่องน่ารู้ในการใช้เว็บบอร์ด น้ำใจงามๆของเพื่อน WKC

สมาชิกใหม่

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย teakhome » 07/10/2011 12:30 pm

สวัสดีครับ ขอบคุณครับที่รับเป็นสมาชิก
เป็นผู้สูงอายุครับแต่ชอบเที่ยว เคยไปเที่่ยวแต่กับบริษัททัวร์ไม่เคยไปเอง(เพราะภาษาไม่ดี)
อยากไปเองเพราะไม่ต้องรีบร้อน และได้ดูสิ่งที่ชอบ
แต่คงต้องไปกับผู้เก่งภาษา กรุณาชวนไปด้วยนะครับ
teakhome

Re: สมาชิกใหม่

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย วุฒิ » 08/10/2011 8:46 am

teakhome เขียน:สวัสดีครับ ขอบคุณครับที่รับเป็นสมาชิก
เป็นผู้สูงอายุครับแต่ชอบเที่ยว เคยไปเที่่ยวแต่กับบริษัททัวร์ไม่เคยไปเอง(เพราะภาษาไม่ดี)
อยากไปเองเพราะไม่ต้องรีบร้อน และได้ดูสิ่งที่ชอบ
แต่คงต้องไปกับผู้เก่งภาษา กรุณาชวนไปด้วยนะครับ

สวัสดีครับ
สัปดาห์นี้ มี บทความดีๆ ที่เกิดขึ้นหลังการจากไปของ สตีฟ จ็อปส เจ้าของ แอ็ปเปิ้ลที่มีรอยถูกขม้ำ ผมขอถือโอกาสยก วาทะเด็ด ของเคามาให้ดังนี้ครับ
.
Don’t let the noise of others’ opinions drown out your own inner voice. And most important, have the courage to follow your heart and intuition.- อย่ายอมให้ใครอื่นมามีส่วนบงการให้ต้องทำอะไรเหนือไฟปรารถนาของคุณเอง และที่สำคัญสุด พึงมีความกล้าที่จะทำตามเสียงเรียกร้องของหัวใจและแรงสังหรณ์ซึ่งกระตุ้นเตือนอยู่ลึกๆตลอดเวลา

เพราะฉะนั้น อยากไปไหนก็ไปเถิดครับ คนส่วนใหญ่ที่ยังไม่ยอม ก้าวเท้าออกสู่โลกใหม่ ก็เพราะลืมตระหนักว่า

๑. การไปเที่ยวเป็นการไปใช้เงิน ไม่ใช่ไปหาเงิน แล้วโลกนี้ จะมีอะไรง่ายไปกว่าการใช้เงินหรือครับ ทุกพื้นที่บนผืนโลก มีคนที่ อยากได้เงินเรา เสนอ ขายบริการ เต็มไปหมด

๒. ภาษาเป็นส่วนประกอบที่สำคัญน้อยมาก เรื่องที่เราต้องการกว่า ๙๕ เปอร์เซ็นต์ สัมฤทธิ์ผลได้โดยไม่จำเป็นต้องพึ่ง ภาษา เลยครับ......แหะ แหะ อย่าบอกนะครับว่า คนใบ้ไม่มีสิทธิ์เที่ยว หรือ ไป ตรุกี ไป อิสราเอล ไป ธิเบต ต้องรู้ภาษานั้นๆ เพราะคนที่นั่นที่รู้ ภาษาอังกฤษ มีน้อยถึงน้อยมากครับ

เพราะฉะนั้น ที่ขอให้ชวนนั้น ย่อมได้อยู่แล้ว แต่...ขอชวนให้ดูภาพ หนุ่มสาววัย ๖๕/๕๔ ข้างล่างนี้ และ คลิกดูเนื้อหาข้างใน นะครับ อิอิ

รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
วุฒิ
Site Admin

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Nut » 08/10/2011 3:40 pm

teakhome เขียน:สวัสดีครับ ขอบคุณครับที่รับเป็นสมาชิก
เป็นผู้สูงอายุครับแต่ชอบเที่ยว

สวัสดีครับ พี่teakhome

แหะ ๆ ออกตัวว่าสูงอายุเลยขออนุญาตเรียกพี่นะครับ

เอ่อ! แต่คำนิยามของ[COLOR=#ff00cc]ผู้สูงอายุนี่ มันเท่าไหร่กันหงะครับที่เรียกสูงอายุ...
ผมอีกไม่กี่วันขึ้นเลข 4 นี่เรียกสูงอายุหรือยังครับ ฮือๆๆๆ
[/COLOR] รูปภาพ

เอ่อ! แล้วถ้าเปรียบเทียม ตายาย 2 คน ปีนพูนฮิลล์ เนปาลได้ กับคน 30 กว่า ๆ
ไม่มีปัญญาปีน (อันนี้ใครจะสูงอายุกว่ากันเอ่ย..555)

teakhome เขียน:เคยไปเที่่ยวแต่กับบริษัททัวร์ไม่เคยไปเอง(เพราะภาษาไม่ดี)

วุฒิ เขียน:
๑. การไปเที่ยวเป็นการไปใช้เงิน ไม่ใช่ไปหาเงิน แล้วโลกนี้ จะมีอะไรง่ายไปกว่าการใช้เงินหรือครับ ทุกพื้นที่บนผืนโลก มีคนที่ อยากได้เงินเรา เสนอ ขายบริการ เต็มไปหมด

รูปภาพ

แหะ ๆ ไม่ต้อง สตีฟ จ๊อฟส์ ... หรอกครับ[COLOR=#ff00cc] สเต๊กวุฒิ นี่แหละ
เงิน พูดได้ทุกภาษา ครับ เชื่อผม บางคนไม่อยู่ในประเทศไทย ยังใช้เงิน
พูดข้ามประเทศได้เล้ย...
[SIZE=100](อ้าวอย่าคิดมากว่าผมวกมาการเมืองอีกแล้วนะครับ หุ ๆ ผมพูดถึง กองทุนบริหารความเสี่ยงหรือ
เฮดฟันด์ (Hedge Fund) ต่างหากหละ ..)

ยิ่งสมัยนี้ยุคข้อมูลข่าวสาร บัตร Visa,Master Card,AMEX หรือแม้แต่
Mobile Money หรือ พวก I-banking ก็พูดได้...

เมื่อคืนดู[/SIZE][/COLOR]คริสโตเฟอร์ โคลัมบัส ค้นพบทวีปอเมริกาผ่าน youtube ก่อน
คริสโตเฟอร์ จะพบทวีปอเมริกา มีนักเดินเรือหลายคนออกเรือไปแล้วไม่
ได้กลับมาเลย สมัยนั้นคนเชื่อว่าตกโลก เพราะเชื่อว่า [COLOR=#e42217]โลกแบน
...

แต่โคลัมบัส ก็เดินทางเพราะเชื่อว่าโลกกลม...ผมว่าสมัยนั้น ภาษา เทคโนโลยี
เครื่องมือเครื่องใช้ และ เงิน ของแต่ละประเทศก็ยังไม่ได้รับการยอมรับซึ่งกัน
และกัน ถ้าวันนั้นโคลัมบัสกลัวไปหมด วันนี้คงไม่มี ทวีปอเมริกา และ
เช่นเดียวกัน ถ้าวันนั้นสตีฟ จ๊อฟส์ ใช้ระบบปฏิบัติการของ MS Dos,Window
วันนี้คงไม่มีเครื่อง แมคอินทอช ที่คนว่ามันคือสุดยอดคอมฯ เช่นเดียวกัน หาก
วันนั้นสตีฟ จ๊อฟส์ ใช้ระบบปฏิบัติการแอนดรอยด์ วันนี้เราคงไม่มีมือถือที่
ชาวเทคฯ เรียกว่า ขั้นเทพอย่าง I-phone

คำเดียวครับ [SIZE=150]ความเชื่อ

[/SIZE][/COLOR] ถ้าคุณเชื่อว่าคุณเดินทางด้วยตนเองได้...
คุณก็จะไปได้ด้วยตนเอง

รูปภาพ
รูปภาพ
http://www.oknation.net/blog/peopletribune
http://www.nuttavut.bloggang.com/
http://twitter.com/Nuttavut999
http://www.facebook.com/Nuttavut Thailand
If you tremble with indignation at every injustice, then you are a comrade of mine.
"ถ้าคุณตัวสั่นเทาด้วยความเดือดดาลทุกครั้งที่เห็นความอยุติธรรม ถ้าเช่นนั้นคุณคือสหายของเรา"
Nut

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 08/10/2011 10:29 pm

Oh Good JOBs ทั้งสองท่านเลยครับ

เข้ามาทักมายบ้างครับ

รูปภาพ
ชอบความว้าเหว่--- > จึงเสเพลรัก
The traveler sees what he sees, the tourist sees what he has come to see.
----------------------------- >..<-------------------------------------
ช่องทาง การติดต่อ OleBirdy
[FONT=Tahoma]http://www.wutkatefanclub.com/webboard/webboard/viewtopic.php?f=7&t=408&start=0[/FONT]
[FONT=Tahoma][/FONT]
olebirdy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Nut » 08/10/2011 10:57 pm

olebirdy เขียน:Oh Good JOBs ทั้งสองท่านเลยครับ

เข้ามาทักมายบ้างครับ

รูปภาพ

สวัสดีครับคุณโอ

แหะ ๆ เงียบเลยพักนี้ สงสัยง่วนอยู่กับการทำเรื่อง "เงินให้เป็นเรื่องง่าย" อิๆ
นึกว่าจะมาจอยเรื่องสตีฟ จ๊อฟส์ แวะเอาแอ๊บเปิ้ล 3 ลูก...มาฝากซะอีก...2-3 วัน
นี้ใคร ๆ ก็พูดถึงแต่ สตีฟ จ๊อฟส์ ๆ...จนผมอยากมีนายกแบบ สตีฟ จ๊อฟส์สักคน
บ้านเราคงเจริญกว่านี้นะ อุ ๆ(เอ๊ย หุ ๆ)
If you tremble with indignation at every injustice, then you are a comrade of mine.
"ถ้าคุณตัวสั่นเทาด้วยความเดือดดาลทุกครั้งที่เห็นความอยุติธรรม ถ้าเช่นนั้นคุณคือสหายของเรา"
Nut

ย้อนกลับไปยัง เป็นเพื่อนเรา