^^ น้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะเจ้าคะ ^^

ฝากเนื้อฝากตัวสมาชิกใหม่ เรื่องน่ารู้ในการใช้เว็บบอร์ด น้ำใจงามๆของเพื่อน WKC

^^ น้องใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะเจ้าคะ ^^

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Flaker » 11/09/2012 10:13 pm

สวัสดีค่ะ พี่ๆ ป้าๆ น้าๆ อาๆ ทุกคน ^^

หนูชื่อ ไทเกอร์ ค่ะ ^^ อายุ 20 ปีค่ะ ปัจจุบันเรียนอยู่สาขาวิชาการท่องเที่ยวและการโรงแรม ม.ราชภัฎราชนครินทร์ ฉะเชิงเทรา ค่ะ
อยากเป็นมัคคุเทศก์ที่ดีค่ะ เลยคิดว่าจะเที่ยวในเมืองไทยให้ครบทุกที่เสียก่อน ^^
สนใจในการท่องเที่ยวและชอบเที่ยวมาตั้งแต่เด็กๆแล้วค่ะ ปกติเมื่อก่อนจะออกเดินสายเที่ยวกับแม่
แต่พอขึ้นมามหาลัย ก็เริ่มออกเที่ยวแบบไปเองมากขึ้นค่ะ ยังไม่เคยไปเที่ยวต่างประเทศไกลๆเลย
เพราะเมืองไทยยังเที่ยวไม่ครบ 55+
ติดตามหนังสือของพี่วุฒิกะพี่เคทมาได้สอง-สามเล่มแล้วค่ะ
(ล่าสุดได้ไปเจอพี่วุฒิมาที่งานไทยเที่ยวไทย ดีใจมากๆ ได้ซื้อหนังสือ+ได้คำแนะนำเรื่องเที่ยวลาวด้วย ขอบคุณค่ะพี่วุฒิ)

เพิ่งมาเป็นน้องใหม่ของบอร์ดนี้ ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
ฝากเฟซบุ๊คไว้ด้วยเลย ^^ FACEBOOK : Tg' Kcn แอดมาคุยกันได้ค่ะ

ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกคนค่ะ ^^
Flaker

ย้อนกลับไปยัง เป็นเพื่อนเรา