สมุดเยี่ยม Guest Book - ลงชื่อได้ที่นี่ครับ

ฝากเนื้อฝากตัวสมาชิกใหม่ เรื่องน่ารู้ในการใช้เว็บบอร์ด น้ำใจงามๆของเพื่อน WKC

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย boss692 » 05/01/2008 6:09 pm

หวัดดีครับ พี่วุฒิ+แคท ข้อมูลแน่นดีมากครับ เขียนเล่าเรื่องได้สนุก และเป็นประโยชน์ในการเดินทางมากครับ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆๆครับ
boss692

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย teenindy » 07/01/2008 2:39 pm

สวัสดีครับผมซื้อหนังสือ เที่ยวเองได้ง่ายๆ สบายกระเป๋าสตางค์ เล่ม เกาหลี มารู้สึกได้ความรู้และเป็นประโชน์มากช่วยในการท่องเที่ยวได้ดีเลย แต่ขอตินิดนึงนะครับ บางคำที่ผู้เขียนพยายามเพิ่มเข้าไปให้คนอ่านขำหรือตลกผมกลับรู้สึกเหมือนอยู่ในเขาวงกตยังไงยังไงงั้นเลย อ่านแล้วงงถ้ามีนิดหน่อยก็จะดีแต่นี่คุณพี่ท่านเล่นเอาทั้งเล่มเลย เล่มหน้าขอเนื้อๆเลยนะครับเอาน้ำนิดหน่อย จะคอยติดตามผลงานของพี่ต่อไปนะครับ ขอบคุณครับ
teenindy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย wutkateadmin » 13/01/2008 12:20 am

.
.
จากคุณ ธนาวี เสน่ห์ดี
สวัสดีครับ..ผมเป็นคนหนึ่งที่ชื่นชอบการท่องเที่ยวไปที่ต่าง ๆ ด้วยตัวเอง โดยไม่ต้องอาศัยไกด์ทัวร์..พอได้อ่านหนังสือของคุณวุฒิและคุณเคทแล้ว..ใช่เลยครับ หนังสือของท่านมีสาระและมีประโยชน์มากมายก่ายก่องเหลือคณานับ..

ส่วนตัวของผมเองก็เคยไปเที่ยวประเทศเพื่อนบ้านของเรามาบ้างแล้วแต่ก็ยังไม่จุใจเท่าที่ควรเพราะยังไม่รู้ที่ท่องเที่ยวอีกหลาย ๆ ที่ ตามที่ระบุไว้ในหนังสือ..แต่ก็คงจะต้องหาเวลาพักร้อนไปหลบพักผ่อนที่ประเทศลาวอีกสักครั้ง.เพราะว่ามันใกล้บ้านของผมด้วย..แต่ตอนนี้ผมทำงานอยู่ที่เกาะสมุยครับ..ถ้ามีโอกาสกลับไปเยี่ยวคุณพ่อคุณแม่ที่อีสานก็จะหาโอกาสไปพักผ่อนส่วนตัวที่ลาวด้วย..

ดีใจจริง ๆ ที่ได้มีโอกาสรู้จักกับหนังสือของท่าน..และในโอกาสหน้าถ้างบประมาณมีเพียงพอ ผมก็จะไปที่อินเดีย เพื่อไปสักการะสังเวชนียนสถานทั้งสี่แห่ง ด้วยตนเองครับ..เพราะถ้าไปกับทัวร์ต้องเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเป็นหลายเท่าตัวเลยทีเดียว..ผมก็ใช่ว่าจะทำงานที่มีเงินเดือนเป็นกอบเป็นกำซักเท่าไหร่นัก..เพราะงบในการใช้ท่องเที่ยวเพื่อพักผ่อนของผมเองก็ต้องหยอดกระปุกไว้เป็นปี กว่าจะได้มีโอกาสกลับไปเยี่ยมบ้าน..ถ้าทางคณะของท่านมีการจัดทริปคราวหน้า ก็ขอความกรุณาประชาสัมพันธ์ด้วยนะครับจะเป็นการดีมากเลย..

ขอบคุณจริง ๆ ครับที่ได้มีความรู้เพิ่มเติมในการท่องเที่ยวแบบไม่ต้องจ่ายสุรุ่ยสุร่าย.และก็ประหยัดด้วย ได้พักผ่อนอย่างเต็มที่เต็มเม็ดเต็มหน่วยของเงินที่เราอุตส่าห์เก็บหอมรอมริบไว้สำหรับท่องเที่ยวสันทะนาการส่วนตัว..เจอกันใหม่ในโอกาสที่เอื้ออำนวยนะครับ.......

คือเมื่อตะกี้ลืมบอกอะไรไปอย่าง..คุณวุฒิอาจจะทราบแล้วก็ได้ คือที่ด่านคนเข้าเมืองของลาวที่หนองคายเวียงจันนท์ทีเขาเขียนหน้าห้องน้ำ..เขาไม่ได้เขียนว่ายิว นะครับ คือหมายความว่า ผู้หญิง นะครับ เป็นห้องน้ำสำหรับผู้หญิง..ในภาษาลาวจะใช้ ย สองตัว ย -ยา และ ย-ยุง (ออกเสียงขึ้นจมูก) คนอีสานสามารถออกเสียงได้ชัดเจนครับ ถ้าผู้หญิง ลาวเขาจะเรียกว่า แม่ยิง ใช้ตัว ย - ยุง ออกเสียงขึ้นจมูกนะครับ..

.
.
ภาพประจำตัวสมาชิก
wutkateadmin
Site Admin

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย wutkateadmin » 17/01/2008 1:43 pm

.
.
จากคุณ yiam
ได้อ่านหนังสือพี่แล้ว ไปเที่ยวญี่ปุ่นสนุกในชีวิตไม่จะได้ไปเที่ยวไหม แต่ได้อ่านแล้วก้อเหมือนไปเที่ยวถ้ามีโอกาสคงได้ไปสัมผัสบรรยากาศจริงน่ะขอบคุณน่ะที่มีเรี่องเล่าสนุกๆๆมาให้อ่าน แล้วยังไงจะติดตามน่ะครับ

จากคุณ Sunday D. Klinhom
ไปเดินร้านหนังสือเมื่อวันก่อน เพราะอยากไปเที่ยวลาว และเป็นไปได้อยากไปเที่ยวเอง ค้น ค้น ค้น พอดีเจอหนังสือของพี่ เลยซื้อมาอ่าน เพิ่งอ่านเมื่อคืน แต่วางไม่ลงเลยคับ เนื้อหาละเอียดดี อ่านได้นิดหน่อย แต่มั่นใจมากขึ้น ว่าจะสามารถไปเที่ยวเองกับเพื่อน ๆ ได้แน่นอน

เอาไว้ถ้ามีคำถาม จะถามพี่ในเวบบอร์ดนะครับ
Sun

.
.
wutkateadmin
Site Admin

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย มะนาว » 21/01/2008 11:31 am

:D โห ..กราบสวัสดีค่ะ พี่วุฒ และคุณนาย เอ๊ย พี่เคท มะนาวโง่ตั้งนานกว่าจะ เป็นสมาชิกได้ ก็แหมอะนะเซ่อซ่าตาถั่ว(แดง) เข้าห้องนั้น ออกห้องนี้ ถามไปก็ไม่มีใครสน เหอะๆ สงสัย ไม่เข้าพวก
ฮิฮิ เอาเป็นว่า ฝากตัวด้วยค่ะ ไปญี่ปุ่นพี่ มันส์มาก อยากไป อยากไป
มิตรภาพของเพื่อน กับการท่องเที่ยวยิ่งใหญ่เสมอ
มะนาว

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย มะนาว » 21/01/2008 11:35 am

:P อ๋อ ลืมอีกอย่าง อ่าน ที่พี่แนะนำท่องเที่ยว เจ๋งมากๆ ไม่เคย เจออะไร แบบนี้มาก่อน ใช่เลย..แต่ถ้าสุดยอดมากกว่านี้ อยากได้แบบ บุกชีวิตพื้นบ้าน จะมันส์กว่านี้แน่ๆ แต่ ที่สำคัญ คุณนายพี่จะไหวอะเป่า เพราะอ่านหนังสือ คุณนายท่านเฝ้ากระเป๋าลูกเดียว 5555 (ล้อเล่นนะค่ะพี่เคท) // มะนาวจ้า
มิตรภาพของเพื่อน กับการท่องเที่ยวยิ่งใหญ่เสมอ
มะนาว

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย mone » 25/01/2008 4:19 pm

ดีคะ ดูมานานแระ แต่เพิ่งจะเป็นสมาชิกอะคะ ฝากตัวด้วยนคะ แบบว่าชอบเข้ามาดูข้อมูลของเพื่อนๆ อะคะ อยากไปเที่ยวด้วยตัวเอง ทั้งๆ ที่ไม่ค่อยจะมีความสามารถในเรื่องอะไรเลย แต่อ่านแล้วก็ทำให้รู้สึกว่า คนอื่นเค้าไปได้ เราก็น่าจะไปได้บ้างจิ ขอบคุณคะ
mone

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย channy » 25/01/2008 5:14 pm

พี่วุฒิ พี่เคท คิดถึงจังเย้ย
เดี๋ยว จะโทร.หานะคะ น่าจะอาทิตย์หน้า จะโทร.ไปปรึกษาเรื่องส่วนตั๊ว ส่วนตัว
แต่ว่า ช่วงสงกรานต์ไปเที่ยวไหนดีหรอคะ หนูว่าจะมีหยุดสัก 9-10 วันคะ
สุขใดจะเท่า เก็บกระเป๋าไปเที่ยว
channy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย sky » 27/01/2008 2:14 pm

:) สวัสดีเป็นสมาชิกใหม่เข้าไปหาหนังสือเกี่ยวกับการท่องเที่ยวญี่ปุ่นเจอหนังสือของคุณเยี่ยมมากค่ะแต่หนังสือเที่ยวญี่ปุ่นดันหมด :cry: ก็เลยจำเวปของคุณทั้งสองไว้เข้ามาดูหน่ะค่ะ 8) หาข้อมูล อิจฉาค่ะได้ไปเที่ยวไหนๆได้ตามใจ :roll: แล้วเมื่อไหร่จะไปญี่ปุ่นอีกค่ะ มีความใฝ่ฝันจะไปเที่ยวดูดอกซากุระแต่คงไม่สามารถแน่ๆถ้าไม่มีคนพาไป :lol: ภาษาไม่ได้งบก็น้อยคงไปเที่ยวกับทัวร์เขาไม่ได้ หาเพื่อนที่ฝันเหมือนกันยากค่ะ อยากให้เวปบอร์ดนี้ได้พาเรา ไปท่องเที่ยวบ้างจะได้ไหม ยังไม่ศึกษาดูข้อมูลในเวปซักเท่าไหร่ก็ชิงสมัครสมาชิกซะเลย :D sky :D
sky

สมาชิกใหม่

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย mout » 06/03/2008 1:36 pm

ยินดีที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของกระดาน สวัสดีพี่ทั้งสองคน ผมชื่อ เหมา อยู่หาดใหญ่ เป็นคนหนึ่งที่ชอบเดินทางท่องเที่ยวเป็นไปเอง กินเอง หาที่นอนเองครับ ได้เจอกระดานพี่จากเซอร์ที่เที่ยวมาเลย์ ขอบคุณครับสำหรับรีวิว ดีๆๆ ที่เพื่อนๆ สมาชิก ช่วยกันแนะนำ มีสมาชิกคนไหนอยู่ ทางใต้บ้างครับ ยินดีรู้จักทุกคน
mout

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ปู้กะโจโฉ » 13/03/2008 4:04 pm

มาแล้วจ้า...หวัดดีคับ พี่วุฒิ(สุดหล่อ) + พี่เคท(สุดสวย)
คิดถึ๊ง คิดถึง ที่นี่ที่สุดเลย...
มีโครงการจะไปเที่ยวเยอะแยะไปหมดก็มาตามเก็บข้อมูลจาก
พี่ๆเพื่อนๆ เหมือนเดิม แวะมาบ่อยแน่นอนคร๊าบ :roll: :roll: :roll:
น้องใหม่...ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะจ๊ะ..อิอิ
ปู้กะโจโฉ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 14/03/2008 8:37 am

จากคุณ โอเล่
ไม่มีอะไรใต้ดวงอาทิตย์นี้
ที่ความคิดของคนเราจะพาไปไม่ได้
ดำลงไปทะเลสองหมื่นโยชน์
ท่องไปในอวกาศสำรวจโลก
เรื่องอยากเดินชมยอดไม้จึงจิ๊บจ๊อย
มีเพียง ใจ ของเราเท่านั้น
ที่เราไปไม่ถึง
enjoy your trip

หาของเราตั้งนาน เจอด้วย
olebirdy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย POO » 16/03/2008 2:54 pm

สวัสดีค่ะ พี่วุฒิ พี่เคท

สวัสดีปีใหม่ ซินเจี่ยยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้ Happy Valentine ผ่านมาหลายเทศกาลแล้ว ที่ผ่านหาเวลาว่างไม่เจอ หายใจไม่ทัน แต่ตอนนี้พอจะหาได้แล้วค่ะ จึงเข้ามาทักทายซะหน่อยว่ายังไม่ลืม
นะคะ :lol:
..หาความสุขใส่นิดๆ.เติมพลังให้ชีวิต..ที่ยีนยาว
POO

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ok3 » 17/03/2008 5:03 pm

ตามมาจากบ้านเก่าครับ มิหน้าที่เก่าไม่ค่อยคิกคัก แวบมาอยู่ที่นี่กันนี่เอง :lol: :wink:
ok3.bloggang.com

okomon3.hi5.com
ok3

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย leadglass » 14/04/2008 11:54 am

สวัสดีวันปีใหม่ไทยค่ะ พี่วุฒิ พี่เคท :)

เจอพี่ทั้งสอง ในงานสัปดาห์หนังสือฯ ค่ะ ตอนนี้เพิ่งเข้ามาเป็นน้องใหม่ในเวปพี่ รบกวนชี้แนะด้วยนะคะ
สงกรานต์ไปเที่ยวไหนกัน (อีก) มั๊ยคะเนี่ย ... น่าอิจฉาจัง :oops:

เวปบอร์ดพี่ใช้ง่ายมากค่ะ แถมพี่วุฒิยังเป็นบอร์ดแอดมินที่ใจดีที่สุดเท่าที่เคยเจอมาเลยมั๊งคะเนี่ย (ใจดี แถมสอนวิธีโพสซะละเอียดเชียว อย่างนี้ อาม่าที่บ้านก็โพสได้ 555)

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^-^
กลัวๆ กล้าๆ แต่เวลาจะบ้า ก็หยุดไม่อยู่
อยากไปไกลๆ แต่ไม่เคยได้ไป เพราะไม่กล้า (- -")
กิจกรรมรัดตัว แต่เวลาว่างก็ดันนั่งแช่หน้าคอมพ์ (ซะงั้น)
leadglass

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เป็นเพื่อนเรา