สมุดเยี่ยม Guest Book - ลงชื่อได้ที่นี่ครับ

ฝากเนื้อฝากตัวสมาชิกใหม่ เรื่องน่ารู้ในการใช้เว็บบอร์ด น้ำใจงามๆของเพื่อน WKC

Re: สมุดเยี่ยม Guest Book - ลงชื่อได้ที่นี่ครับ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย tobtab » 29/10/2009 7:49 am

สวัสดีค่ะ...พี่วุฒิ พี่เคท

ได้รู้จัก + พบปะ กับพี่ทั้ง 2 คนที่งานสัปดาห์หนังสือแห่งชาติ + ได้ถ่ายรูปกับพี่ทั้ง 2 คนด้วยค่ะ

วันที่ 19 ต.ค. ภาพ 19-17 รูปซ้ายบนค่ะ สาวใส่แว่น เสื้อสีดำลายดอกแดงค่ะ

กลับมาอ่านหนังสือ (เล่มฮ่องกง) แล้วประทับใจจังค่ะ + รู้สึกเสียดายที่รู้จักพี่ๆช้าไปนิดนึง

ปีที่แล้วได้ไปฮ่องกงกับเพื่อนๆ...ด้วยความฉุกละหุก..เลยเปลืองกับค่าโรงแรมไปหน่อย

ไม่เป็นไร..ตอนนี้ได้ศึกษาข้อมูลดีๆจากพี่ทั้งสอง..ปีหน้ารอบแก้ตัว (จะพาคุณแม่ไป)

คราวนี้จะเก็บเกี่ยวให้คุ้มสุดๆเลยค่ะ...

ขอบคุณข้อมูล+ประสบการ์ดีๆที่พี่ 2 คนนำมาแบ่งปันนะคะ

ต๊อบ

ปล. ไปเที่ยวเองแล้วติดใจจริงๆค่ะ..สนุกครบรสชาติกว่าไปทัวร์จริงๆรูปภาพ
tobtab

Re: สมุดเยี่ยม Guest Book - ลงชื่อได้ที่นี่ครับ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย puitheerada » 03/11/2009 6:30 pm

สวัสดีพี่วุฒิและพี่เคทค่ะ

มีโอกาสได้รู้จักหนังสือของพี่ๆ จากงานสัปดาห์หนังสือที่ผ่านมาค่ะ ทีแรกคิดว่าจะเข้าไปพลิกๆ ดูเฉยๆ ว่าเนื้อหาในหนังสือมีอะไรบ้าง แต่พอพลิกๆ ไปได้สักพักก็... "โอ้ หนังสือแบบนี้แหละที่อยากได้" เพราะเคยลองไปเที่ยวเองแบบประหยัดๆ มาแล้ว ถึงรู้ว่าต้องหาข้อมูลก่อนการเดินทางมากขนาดไหน ด้วยข้อจำกัดหลายๆ อย่าง ทั้งเรื่องเวลาและภาษา บางครั้งก็ต้องยอมแลกกับค่าใช้จ่ายที่ค่อนข้างแพง หรือไม่ก็ต้องไปเสี่ยงเอาข้างหน้า แต่ในเมื่อมีพี่ๆ ใจดีหาข้อมูลทุกอย่างมาให้แบบไม่มีกั๊ก (แถมทดลองมาให้แล้วด้วย) แล้วเราจะช้าอยู่ใย พี่ๆ ช่วยทุ่นเวลา ประหยัดตัง และเพิ่มกำลังใจในการวางแผนการผจญภัยได้เยอะมากเลยค่ะ ขอขอบคุณพี่ๆ และทีมงานทุกคนที่ช่วยกันผลิตหนังสือดีๆ แบบนี้มาแบ่งปันกันนะคะ
รูปภาพ

ปุ้ยค่ะ
puitheerada

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย kob_obob » 23/01/2010 8:19 pm

[HIGHLIGHT=#ffffff][FONT=Century Gothic]สวัสดีครับ พี่วุฒและพี่เคท[/FONT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][FONT=Century Gothic][/FONT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][FONT=Century Gothic]ก่อนอี่นต้องขอฝากตัวและใจมาขอสมัครเป็นแฟนคลับของพี่ทั้งสองด้วยครับ [/FONT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][FONT=Century Gothic]เริ่มรู้จักหนังสือ พี่ทั้งสอง จากร้าน หนังสือ b2s นครสวรรค์ บ้านผมเองครับ (คน ตจว แน่นอน555)[/FONT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][FONT=Century Gothic]ทำให้ค้นพบ แนวทางการท่องเที่ยวที่ ตนเองที่ชอบ อยากจะขอบคุณพี่ทั้งสอง มากครับ[/FONT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][FONT=Century Gothic]ที่เขียนหนังสือดีๆ และมี เวป ดีๆ ให้ผมใด้ค้นพบแหล่งข้อมูลการเดินทางที่ดี[/FONT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][FONT=Century Gothic]ทำให้เป็นจุดเริ่มต้นของการเดินทางท่องเที่ยวที่เป็นอิสระ [/FONT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][FONT=Century Gothic]ขอบคุณด้วยใจจริง ครับ จะติดตามผลงานตลอดไปครับ[/FONT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][FONT=Century Gothic][/FONT][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffffff][FONT=Century Gothic]สุดท้าย หนังสือของพี่ ไม่ใช่แค่เรื่องท่องเที่ยว อ่านดีๆแล้วได้มากว่าคำว่าท่องเที่ยว "ครบรสจริงๆ"[/FONT][/HIGHLIGHT]
[FONT=Century Gothic][/FONT]
[FONT=Arial Narrow]กบ [/FONT]
kob_obob

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย little » 10/03/2010 9:36 pm

สวัสดีค่ะ คุณวุฒิ คุณเคท
ได้รับ dvd แล้วนะค่ะ ขอบคุณ มากๆ เลยค่ะ
ได้เปิดดูเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ยิ่งกระตุ้นต่อมอยากเที่ยวเข้าไปใหญ่เลยค่ะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ ค่า

little
ภาพประจำตัวสมาชิก
little

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย dachasu » 05/04/2010 7:35 pm

พอดีไปงานสัปดาห์หนังสือมาคะ เลยเข้ามาเยี่ยมชมเว็ปคะ
กำลังอยากจะเดินทางท่องเที่ยวต่างประเทศคะ
กำลังเก็บเงิน และเก็บเกี่ยวความรู้อยู่คะ พอดีเห็นหนังสือพี่ทั้ง 2 คน
น่าสนใจคะ เลยขอเข้ามาเยี่ยมชม website อะคะ
dachasu

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย pomelo » 15/04/2010 7:58 pm

แวะมาขอบคุณสำหรับข้อมูลจากหนังสือและwebsiteนี้นะคะ ไปญี่ปุ่นกลับมาราบรื่นดีค่ะ เลยติดใจ จะไปอีกรอบค่ะ
pomelo

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย June » 18/04/2010 11:05 pm

สวัสดีคะ เพิ่งจะเป็นสมาชิก คะ จะไปเกาหลีพอดีเลยได้ข้อมูลจาก พี่วุฒิ พี่เคท ดีมากๆเลยคะ
และไปถอยหนังสือมาแล้วด้วย (วันนี้เอง)

ไว้ไปมาเรียบร้อยแล้วจะมาเเชร์ประสบการณ์นะคะ
June

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Jan-Jao » 23/04/2010 12:15 pm

สวัสดีค่ะ
"จันทร์เจ้า" เองค่ะ...รู้จักกับพี่วุฒิพี่เคทมาเป็นปีแล้ว
เข้ามาเยี่ยมชมเว็บไซต์ก็หลายครั้งหลายครา
แต่พึ่งได้ฤกษ์มาสมัครเป็นสมาชิกกับเขาซักที
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆ ที่ทำให้จันทร์เจ้าได้ไปญี่ปุ่นอย่างที่วาดหวังไว้
ขอบคุณมากๆค่ะ
Keep your style!...Keep your smile!
Jan-Jao

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย pcb308 » 06/08/2010 6:14 pm

สวัสดีคะ......
เป็นสมาชิกได้แป๊บนึงแล้วคะ...แต่ได้ยินชื่อเสียงของพี่ๆๆทั้ง 2 นานแล้ว
ชอบท่องเที่ยว และ ถ่ายภาพ ค่ะ
...ฝากตัวด้วยคะ
pcb308

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย pim_ttvn » 11/08/2010 1:30 pm

สวัสดีค่ะ พี่วุฒิและพี่เคท

ดีใจจังเลยค่ะ..ที่ได้รู้จักพี่ๆผ่านตัวหนังสือ... ไม่เคยรู้จักกัน แต่สัมผัสได้ถึงความมีไมตรีจิตที่ดีต่อผู้อ่าน ตอนนี้ยังมีหนังสือของพี่แค่เล่มเดียวค่ะคือ ฮ่องกง มาเก๊าท์ เซินเจิ้น อ่านแล้วทำให้เกิดแรงบันดาลใจอย่างแรง...ว่าฉันต้องไปเที่ยวเองให้ได้ อ่านไป ยิ้มไป บางทีก็หัวเราะจนน้ำตาไหลโดยเฉพาะเรื่อง The Peak พ่อกับแม่ห้ามว่าอย่าไปเองเลย ซื้อทัวร์ดีกว่า..แล้วก็ชี้มาที่หนังสือบอกว่า "อาเฮียกับอาซิ้มนี่..เชื่อได้รึเปล่าก็ไม่รู้" แต่ก็มิได้นำพา... และแล้ว..ก็ได้ไปเที่ยวฮ่องกง-มาเก๊าด้วยตัวเองสมใจ 5วัน 4คืน พร้อมผองเพื่อนที่ฝากชะตากรรมไว้กับฉันอีก 9 คน (ทุกคนล้วนแล้วไม่เคยไปฮ่องกงมาก่อนและพูดจีนไม่ได้เลย) ต้องทำการบ้านอย่างหนัก เก็บรายละเอียดทุกเม็ดทั้งจากหนังสือและwebsite ที่พี่ๆแนะนำ ในที่สุดทริปนี้ก็ราบรื่นไร้อุปสรรค ขอขอบคุณพี่วุฒิและพี่เคทมากๆๆๆๆค่ะ ที่ทำให้เกิดแรงบันดาลใจอย่างแรงกล้า มีความมั่นใจมากขึ้น ความกลัวต่างๆในการเที่ยวเมืองนอกที่เคยมีในหัว..หายไปหมด พิมขอขอบคุณจากใจจริงค่ะ เล่มต่อไปที่จะอุดหนุนก็คือญี่ปุ่น โดยวางแผนจะไปเที่ยวปีหน้า ยังไงก็ขออวยพรให้พี่วุฒิพี่เคทมีความสุขมากๆนะค่ะ และดูแลสุขภาพด้วย จะได้มีแรงไปเที่ยวและมีเรื่องขำๆมาเล่าให้ฟังอีก ขอบคุณจริงๆค่ะ :)
pim_ttvn

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ภูริภัณฑ์ » 26/08/2010 3:37 pm

สมาชิกใหม่รายงานตัวครับ ขอเก็บเกี่ยวความรู้ไปก่อนนะครับ
แต่รับว่า เวปและบอร์ด ให้ความรู้ดีมากครับ
ภูริภัณฑ์

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย siripat » 12/10/2010 10:28 am

ยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้เข้ามาเป็นครอบครัวเที่ยวกับพี่วุฒิ, พี่แค็ท ไฝ่ฝันมานานแล้วครับที่จะได้ออกทะเล เอ้ย...สู่โลกกว้าง

Max
siripat

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย แม่น้องข้าว » 06/11/2010 7:45 am

สวัสดิ์คะ พี่วุฒิ, พี่แค็ท

แม่น้องข้าวเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ ได้อ่านหนังสือของพีแล้วค่ะ ขอบคุณข้อมูลต่างที่ให้นะคะ จะพาลูกไปฮอ่งกงค่ะ แล้วจะกลับมาเล่าให้ฟังค่ะ
รูปภาพ
แม่น้องข้าว

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย น้าหมู » 13/12/2010 3:44 pm

ก็คงทักทาย พี่ๆ ทั้ง 2 คน เหมือนท่านอื่นๆ นะครับ คือ "สวัสดี"
...........แอบเป็นแฟนคลับอย่างเงียบๆ มาสักพักหนึ่งแล้ว
เริ่มต้นความประทับในการแบกเป้ด้วยการไปติด ตม.เกาหลี
แต่ก็หน้าด้านจนเข้าประเทศนี้จนได้นี้คือ จุดเริ่มต้นการเดินทางในต่างแดน
หนังสือที่ผมเอาติดตัวไปด้วย ก็เป็นหนังสือของพี่ทั้งคนนี้แหละ เล่มฉบับ """เกาหลี"""

...........เป็นน้องใหม่สุดๆ ของบ้านนี้นะครับ ยังไงก็ฝากตัว ฝากใจ ไว้ด้วย

น้องใหม่รายงานตัว
13 ธันวาคม 2553
น้าหมู

...........มันโพสรูปยังไงครับ
...........รูปภาพที่ใช้โพส ควรมีขนาดเท่าไรครับ
น้าหมู

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย wutkateadmin » 13/12/2010 5:24 pm

น้าหมู เขียน:...........มันโพสรูปยังไงครับ
...........รูปภาพที่ใช้โพส ควรมีขนาดเท่าไรครับ

สวัสดีครับ

ผมขึ้นหัวข้อให้ คุณน้าหมู แล้วตามรูปนะครับ
ยินดีต้อนรับครับ

รูปภาพ

รูปภาพ รูปภาพ
wutkateadmin
Site Admin

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เป็นเพื่อนเรา