BALI บาหลี ชมลิ้มชิมคุยตอนที่1

Ubud-Kuta-Tanah Lot-Uluwatu-Taman Ayun-Besakih-Gunung Batar-Tampak Siring-Tirta Empul-Kintamani-Gunung Kawi-Ulun Danu Bratan-Klungkun-Goa Lawah-Goa Gajah-Sanur-Nusa Dua-Lovina-Gitgit-Etc..

โพสต์ #226  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย saichol » 11/06/2008 11:35 am

แอ่นแอ้น เพิ่งกลับมาจาก ตจว. ครับ
เซลามัตปากี คับ ถ้า selamat siang ก็สวัสดีตอนบ่าย จ้า
ขอบคุณ ในข้อมูลเพิ่มเติม และคำอวยพร ที่ให้ ว่าจริงๆ คุณLovely Planet
นี้เป็นผู้ที่น่ารักมากๆ หมอดูก็เดาได้ ถ้าอ่านรีวิวหรือข้อตอบกระทู้ต่างๆ อย่าเพิ่งลอยนะครับ
มาตอบคำถาม (ที่เพิ่งนึกได้) ก่อน  เพราะเพิ่งอ่านเจอหนังสือบางเล่ม ว่าถึงบาหลี ตอน 2 ทุ่ม
และไปนอนคูตา เช้าติดต่อรถเช่าที่โรงแรม ไปเที่ยวแถวอูบุดและด้านบน ราคา 200,000 RP
ราคานี้เป็นไปได้เหรอ ?
      ของเราก็ถึง 2 ทุ่ม ถ้าเราใช้แผนนี้วันแรกนอนคูต้า และเช้าเช่ารถเที่ยวตามแผนของเรา เย็นวันนั้นให้ส่งที่อูบุด จะดีมั้ยน้า  (ประหยัดค่าแทกซี่วันแรกส่งอูบุด) คุณLovely Planet ว่าไง?
    ขอบคุณครับ
saichol

โพสต์ #227  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 11/06/2008 12:39 pm

[size=134]แอ่นแอ้น เพิ่งกลับมาจาก ตจว. ครับ
เซลามัตปากี คับ ถ้า selamat siang ก็สวัสดีตอนบ่าย จ้า

- -- อ่อ ๆ ขอบคุณกั๊บป๋ม งั้นก้อ เซลามัต ซีอาง ด้วยคนก่ะ

ขอบคุณ ในข้อมูลเพิ่มเติม และคำอวยพร ที่ให้

- -- ยินดีมากมาย

ว่าจริงๆ คุณLovely Planet
นี้เป็นผู้ที่น่ารักมากๆ หมอดูก็เดาได้ ถ้าอ่านรีวิวหรือข้อตอบกระทู้ต่างๆ อย่าเพิ่งลอยนะครับ

- - - อะฮ้า ยังจะมาย้ำอีกเน้อ  --- เอิ๊กๆ ไม่ทันซะแระ ช่วยดึงลงด้วยจ้า  

มาตอบคำถาม (ที่เพิ่งนึกได้) ก่อน  เพราะเพิ่งอ่านเจอหนังสือบางเล่ม ว่าถึงบาหลี ตอน 2 ทุ่ม
และไปนอนคูตา เช้าติดต่อรถเช่าที่โรงแรม ไปเที่ยวแถวอูบุดและด้านบน ราคา 200,000 RP
ราคานี้เป็นไปได้เหรอ ?

-- --เท่าที่ทราบราคา วันละ 3 แสนรูเปี๊ยะ นะคะ

ของเราก็ถึง 2 ทุ่ม ถ้าเราใช้แผนนี้วันแรกนอนคูต้า และเช้าเช่ารถเที่ยวตามแผนของเรา เย็นวันนั้นให้ส่งที่อูบุด จะดีมั้ยน้า  (ประหยัดค่าแทกซี่วันแรกส่งอูบุด) คุณLovely Planet ว่าไง?

- -- เข้าท่าแฮะ เรียกว่า Productivity ตกลงกันให้แม่นมั่นละกัน วาจะไปไหน จะได้ไม่เข้าใจผิดว่า แค่แถวๆ นั้นค่ะ
    ขอบคุณครับ[/quote]

- - - ยินดีค่ะ ขอให้สนุกนะคะ :lol:
แล้วเข้ามาคุยกันใหม่นะคะ

เอ...คุณsun หายไปจริงๆ แฮะ ฮัลโหล ฮัลโหล
กลิ้งตามแวง ตะแคงตามรุ้ง Be There Feel There

รวมกระทู้ของ Lovely Planet เรียนเชิญที่ กระทู้กลิ้งฯ ณ ห้อง แฟนพันธุ์แท้ ค่ะ   
ภาพประจำตัวสมาชิก
Lovely Planet

โพสต์ #228  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย babybo » 11/06/2008 2:19 pm

เซลามัตปากีค่ะคุณ Lovely Planet
งวดก่อนโบไปมาเลย์ คนมาเลย์ก็ทักทายแบบนี้ น่ารักดีค่ะ  
เห็นแล้วก็อยากไปบาหลีมั่งจัง :D
babybo

โพสต์ #229  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 11/06/2008 10:54 pm

[size=134]เซลามัตปากี คุณbabybo ด้วยค่ะ

จริงด้วยนะ ใช้เหมือนกันเลย บาหลีน่ารักน่าเที่ยวจริงๆ แหละค่ะ

ขอบคุณที่แวะมา'เมนท์ให้นะคะ :lol:  :lol:
กลิ้งตามแวง ตะแคงตามรุ้ง Be There Feel There

รวมกระทู้ของ Lovely Planet เรียนเชิญที่ กระทู้กลิ้งฯ ณ ห้อง แฟนพันธุ์แท้ ค่ะ   

โพสต์ #230  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย saichol » 16/06/2008 3:09 pm

รับทราบครับ....
ขอถามอีกคำถาม...อย่าเพิ่งเบื่อนะ..ขอรับ
เกี่ยวกับรถเช่านี้ ไป 6 +1(เด็กเล็ก) ต้องเช่ารถอะไรครับ ถ้ารถตู้จะวิ่งสะดวกมั้ย ทางแคบไม่ใช้เหรอ หรือให้โรงแรมจัดให้ตามจำนวนผู้โดยสาร?
selamat siang  ครับ
saichol

โพสต์ #231  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 16/06/2008 4:19 pm

เรียนตามตรง เราไม่ได้ตกลงเช่าหรอก รถอ่ะ มันเป็นรถตู้ มิตซูฯ รุ่นเก่าสิบปีอัพ นั่งอัดๆ กันได้ 10 คน
คิดค่าเช่าเป็นวัน ตั้งแต่ แปดโมงเช้าถึงหกโมงเย็นค่ะ ลองดูหน้าตารถที่ว่า ในกระทู้เรา หน้าแรกๆนะคะ
เคยอ่านมาจากเพื่อนๆ ที่ไป เค้าบอก ให้รถที่โรงแรมมารับก็แจ๋ว แต่ไม่ทราบราคานะคะ เราอ่ะขี่มอเตอร์ไซค์จ้าง

ถนนแคบ..ใช่ แบบข้างละเลนอ่ะ สวนกัน ส่วนใหญ่ราดยางมะตอยนะ
รถวิ่งได้ราว 80 กม. ดูในกระทู้หน้าแรกๆ ก็มีนะ ตอนที่ไปนาขั้นบันไดอ่ะ

ถามได้สบายมาก แต่จะตอบได้รึเปล่าก็ อีกเรื่อง 555

โพสต์ #232  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 28/08/2008 6:22 am

อะว๊าว หางแดงแรงฤทธิ์ ชวนมิตรบินฟรี :lol:

ขอบพระคุณพี่วุฒิที่กรุณาลิงค์เรื่องแอร์เอเชีย โปรฯ มาให้นะเจ้าคะ

บาหลี ชม ลิ้ม ชิม คุย จะมีตอน 2 ก็คราวเนี้ยละพี่น้อง คุณขะเด็ก แห่งพันดาวา และโรงละครอูบุดเคอโล้ด และคุณเกอตุ๊ด แห่งบ้านจุงกุ๊ด และอูบุดเคอโล้ดด้วย

คุณซูอาร์ดี้ น้องวายัน โคมังมังกู พระฮินดีผู้ปรุงไอศครีม
และวาฟเฟิลโคนหอมกรอบ
โชว์ไปขายไป

อีกทั้ง ปูตูตัวจริงแห่งจุงกุ๊ด  สามหนุ่ม โคมา กุสตี้ ปูตู และอีกหลายๆ คนแห่งมินามิเคอต้า คิดถึงๆๆๆ

...แล้ว...
ปูตูเดอะด็อกล่ะจะเป็นไงมั่งน๊า จะยังเห่าโน่นนี่อยู่รึเปล่าน๊า :lol:

และยังไอ้เจ้าหมาคาวบอย ริงโก้ล่ะ ไม่รู้ยังปลื้มฝรั่งตาน้ำข้าวอยู่ หรือว่าได้เรียนรู้่อะไรมั่งรึยัง...  

แก้ไขล่าสุดโดย Lovely Planet เมื่อ 21/09/2008 9:55 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

โพสต์ #233  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 21/09/2008 6:54 pm

[size=142]

เอิ๊กๆ ได้เหยื่อมาอีกสองราย เพื่อนรักขอตามไปด้วยสองคนจองตั๋วหลังเราแค่ไม่ถึงยี่สิบสี่ชั่วโมง โดนเข้าไปซ๊าอีกคนละ สี่พันกว่า เบ็ดเสร็จสองคนเกือบสองหมื่น นี่ยังมีรีรออีก หนึ่ง ถึง สามหน่อ  อะจึ๋ยส์ ไว้วางใจกันขนาดน้าน... รักเพื่อนที่สุดเร้ยยยยย  อ๊ากๆ  :lol:  :lol:  :lol:

แก้ไขล่าสุดโดย Lovely Planet เมื่อ 22/09/2008 8:20 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

โพสต์ #234  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ok3 » 22/09/2008 4:11 pm

เหวอสี่พันนี่ กท บาหลีเหรอครับ   :roll:   ถ้ามีบินตรง กท บาหลี ผมก็คงจองคนแรก ๆ แน่ ๆ อิอิ ครานี้จะไปนอนโรงแรมดีหน่อยริมหาดอ่ะ  :lol:  :lol:  :lol:
ok3.bloggang.com

okomon3.hi5.com
ok3

โพสต์ #235  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 22/09/2008 6:48 pm

[size=142]

:wink:

สวัสดีค่ะ คุณ ok3

บิน กท <= => จาการ์ต้า <= => บาหลี  ค่ะ

เราได้คนละ  5540 เพื่อนได้ เกือบหมื่นค่ะ  สี่เที่ยวบินไปกลับ ค่ะ คราวนี้ก็ตั้งใจจะพักชายหาดเหมือนกันค่ะ  :wink:

Re: BALI บาหลี ชมลิ้มชิมคุยตอนที่1

โพสต์ #236  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 02/11/2009 10:01 pm

คิดถึงบาหลี เร็วๆ นี้จะมาต่อ ทริปสองแว๊วเจ้าค่ะ ขอเวลาขมวดทริปภาระตะจั๊กกะนีส

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง บาหลี