สมาชิกใหม่ครับ แนะนำโรงแรมที จะไปคุนหมิงวันที่ 4 พค นี้แล้ว

เหอโข่ว-เซอะหลิน(ป่าหิน)-วัดธานหินผา-ซีซัน หลงเหมิน-ถ้ำ 9 หมู่บ้าน-เขาตะวันตก-ประตูมังกร-หมู่บ้านวัฒนะธรรม-หอวิสัยทัศน์-ตลาดการค้าขายต่างๆ-ฯลฯ

สมาชิกใหม่ครับ แนะนำโรงแรมที จะไปคุนหมิงวันที่ 4 พค นี้แล้ว

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Buzzaba » 22/04/2009 9:53 pm

สวัสดีครับ พี่วุฒิ & พี่เคท และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆทุกท่าน

ผมมีโอกาสจะไปเยือนคุนหมิง ครับ วันที่ 4 พค -8 พค 52 นี้ครับ ทีนี้ อยากจะให้พี่ๆช่วยแนะนำโรงแรมให้ที ที่สะดวก สะอาด และไปไหนมาไหน ง่ายหน่อย เอาราคาถูกๆนะครับ แฮะๆๆ

จำเป็นไหม ว่าผมต้องจอง โรงแรมจากเมืองไทย หรือ ต้องไปหาเอาที่นู้น คือผม พูดจีนไม่ได้เลยนะครับ ถ้าจอง แนะนำหน่อยว่าจองที่ไหนดี

ขอบคุณครับผม
Buzzaba

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย wishtogo » 22/04/2009 10:23 pm

ไม่ทราบว่าไปกี่คนคะ และต้องการที่พักแบบโรงแรมหรือเกสท์เฮาส์คะ เพราะที่เคยไปมาจะเป็นลักษณะโรงแรม แต่ว่าที่ตึกเดียวกันนี้มีประมาณสามโรงแรมเป็นอย่างน้อย อยู่ติดกับโรงแรมNew Era Hotel ซึ่งอยู่กลางเมืองย่านถนนคนเดินเลย (ซินหม่าปีจี้สแควร์)

คิดว่าไม่ต้องจองไปก็ได้นะคะ ตอนไปที่นี่เราแค่บอกแท็กซี่ว่าไป ซินจี้หยวนจิ่วเตี้ยนกงอวี้ คนขับก็สามารถพาไปจอดหน้าตึกเลยค่ะ ที่นี่จะติดกับโรงแรมนิวอีร่าซึ่งเป็นโรงแรมสี่ดาวราคาแพง แต่ด้านข้างจะมีป้าย Fairy Land hotelอยู่ด้านหน้า โรงแรมแฟรี่แลนด์ก็ราคาประมาณสองร้อยสี่สิบหยวนต่อคืน ขณะที่อีกโรงแรมชื่อ HaoKe Hotel apartment ที่เราไปพักห้องสี่คน(สองห้องนอนหนึ่งห้องนั่งเล่น)ราคา 400 หยวน มีออฟฟิศอยู่ชั้น 9 ห้อง 910 แต่ห้องธรรมดาก็ประมาณสองร้อยสี่สิบ

แล้วก็มีอีกโรงแรมที่เพื่อนคนไทยอีกกลุ่มไปพักแล้วเราได้มีโอกาสไปดูห้อง ชื่อ Tianbo Residential Hotel ออฟฟิศอยู่ห้อง 1411 (ชั้นสิบสี่ ห้องสิบเอ็ด) ราคาคืนละ 200 หยวน ห้องใหม่มากมีไมโครเวฟ ตู้เย็นให้เสร็จสรรพ

ทั้งหมดนี้อยู่ตึกเดียวกันเลย เข้าไปในตึกไม่ชอบแฟรี่แลนด์ก็ไปติดต่ออันอื่นๆได้ มีป้ายโฆษณาพร้อมเบอร์และรูปภาพเสร็จสรรพ ไม่น่าจะเต็มค่ะ
เที่ยว เที่ยว เที่ยว....เก็บกระเป๋า เก็บกระเป๋า
ภาพประจำตัวสมาชิก
wishtogo

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Buzzaba » 22/04/2009 10:52 pm

ขอบคุณครับ

ไปประมาณ 4คนอะครับ อยากได้แบบถูกๆ ประมาณ ไม่เกิน 100 หยวนนะครับ

เป็นเกสเฮ้าส์ ก็ได้ครับ แบบราคาย่อมเยา
Buzzaba

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Princess » 23/04/2009 2:03 pm

ต้องการถูก... ให้ไปพักที่นี่เลยค่ะ... *** Home of traveller ***

จองได้ที่เวบ hostelbookers.com ราคาที่เราไปพักมา 3 คน 3 เตียงใหญ่ ห้องส่วนตัวใหญ่มาก คืนละ 535 บาท... แต่ห้องน้ำรวมนะค่ะ... สะอาดมากที่เดียว... เงียบสงบ ... เดินเข้าซอยนิดหน่อย... ไปตามอ่านรายละเอียดได้ที่... รีวิว Our Style in Lijiang หน้า 14 อยู่ซอยข้างสถานทูตไทยในคุนหมิง
My life is in my hand...Your life are in your hand...
Princess

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Buzzaba » 24/04/2009 5:49 pm

ขอบคุณครับ คุณPrincess

แต่อยากถามอีกนิดนึงครับ ไอ้ Home of Traveller กะ Kunming Mingtong Yingxian Youth Hotel มันคืออันเดียวกันเปล่าครับ

แล้วถ้าคนละอันอันไหนดีกว่าครับ พอดีผมอ่านแล้ว งง ขอบคุณครับ
Buzzaba

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ok3 » 24/04/2009 10:47 pm

เปิดแผนที่แล้ว walk-in หาเอาเลยครับ แถบรอบสถานีรถไฟมีเยอะมาก ๆ โรงแรมระดับราคานี้ส่วนใหญ่จะมีกลิ่นบุหรี่เยอะนะต้องทำใจครับ
ok3.bloggang.com

okomon3.hi5.com
ok3

ย้อนกลับไปยัง คุนหมิง