เปลี่ยนฝันให้เป็นจริง กับภูเขาหิมะที่เมืองจีน

คุนหมิง-ต้าหลี่-ลี่เจียง-จงเตี้ยน-แชงกรีล่า-เต๋อชิน-อวี่เปิง-ธารน้ำแข็ง-หมิงหยง

Re: เปลี่ยนฝันให้เป็นจริง กับภูเขาหิมะที่เมืองจีน

โพสต์ #136  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ป้อม » 18/06/2009 9:07 am

สวัสดีค่ะคุณ chaethae

ขอโทษด้วย ตอนกลับมาจากทริปนี้ไม่ได้โพสต์ไว้ค่ะ

แต่ก่อนไปก็ได้ข้อมูลและคำแนะนำที่เป็นประโยชน์จากพี่วุฒิและคุณ  gaseng  เจ้าของกระทู้นี่ละค่ะ คุณ chaethae ลองอ่านข้อมูลจาก พี่วุฒิและคุณ gaseng ในเวปดูนะค่ะ  ส่วนของพี่วุฒิมีหนังสือออกมาแล้วด้วย

ตอนเราไปเดือนตุลาคมปีที่แล้วอากาศดีค่ะ  ขึ้นมังกรหยกเราซื้อทัวร์จีนที่ในเมืองลี่เจียงไป สนุกดี

เราไป 2 คน 12 วันเมือนกัน มีเวลาสบาย ๆ และเที่ยวสนุกมาก  แนะนำค่ะ เส้นทางนี้

เผื่อมีข้อสงสัยเพิ่มเติมอาจเมล์มาได้ pungasem@hotmail.com

ยินดีนะค่ะ

ป้อมค่ะ
ภาพประจำตัวสมาชิก
ป้อม

Re: เปลี่ยนฝันให้เป็นจริง กับภูเขาหิมะที่เมืองจีน

โพสต์ #137  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย chaethae » 18/06/2009 10:01 am

ขอบคุณป้อมมากๆเลยครับ ที่ตอบทันใจมาก ขอขอบคุณอีกครั้ง มีอะไรจะขอรบกวนอีก
chaethae

โพสต์ #138  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ป้อม » 18/06/2009 11:59 am

คุณ chaethae ค่ะ

ขอเพิ่มเติมนิดนะค่ะ  12 วันที่ไป 18-29 ต.ค. โดยรวมอากาศดี คือเย็นสบายดี แต่วันที่เราไปลี่เจียงพอดีมีฝนตก  2 วันที่ลี่เจียงค่ะ ทำให้ทัศนะวิสัยในการมองมังกรหยกช่วงที่เราไปลดลงไปค่ะ

เสื้อผ้าช่วงที่ไปใส่แจ็คเก็ต  มีเสื้อข้างใน มากน้อยตามความขี้หนาวของแต่ละคน มีผ้าพันคอ แต่ขึ้นมังกรหยกต้องมีเสื้อหนาค่ะ และเต๋อชิงตอนที่ไปหนาวค่ะเพราะหลังจากลงมาได้ 2 วันมีหิมะตก เป็นหิมะแรกของปีที่เต๋อชิงและจงเตี่ยน  แต่ยังคงเสนอช่วงตุลาประมาณวันที่เราไป เพราะเส้นทางแชงกรีลาไปเต๋อชิงใบไม้เปลี่ยนสีสวยมาก ๆค่ะ

มีอะไรเพิ่มเติมถามได้นะค่ะ  เผื่อพี่วุฒิ...คุณ gaseng  และเพื่อนท่านอื่นๆ  ได้ช่วยกันเสริมข้อมูลได้
ภาพประจำตัวสมาชิก
ป้อม

โพสต์ #139  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย fairytale » 18/06/2009 4:17 pm

ขอบคุณสำหรับรีวิว ดีๆๆ อยากตามรอยไปทริปนี้จังเลย

UTOPIA of US {Place of No Where} But Actually {NOw Here}
fairytale

โพสต์ #140  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย chaethae » 18/06/2009 9:53 pm

ขอขอบคุณป้อมอีกครั้ง

โปรแกรมผมคงประมาณ 16-27ตค.นี้ ตอนนี้กำลังหารายละเอียดอยู่ โดยเฉพาะรายการของคุณ sirada น่าสนใจมากๆ เพราะจำนวนวันเท่ากัน

แต่พวกผมคงจะนั่งรถยนต์ตลอดทริปเพราะคงประหยัดมีตังเหลือเที่ยวที่คุนหมิงก่อนขึ้นเครื่องกลับ
chaethae

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ยูนนาน