จิบกาแฟยามเช้า < Mon 28-05-2008 >

คุยได้ทุกเรื่องที่สร้างสรรค์ แซวพี่น้องผองเพื่อน เพลงดีๆ หนังน่าดู ความรู้รอบตัวใหม่ๆ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย พี่ต๋อยกะนู๋โบว์ » 13/06/2008 11:06 am

เออ...คุณ Olebirdy ค่ะ
คือโบว์สนนะค่ะ แก๊สนะค่ะ

คืออยากทราบข้อมูลนะค่ะ เผื่อคาดว่ากะลังจะเปลี่ยนมาเป็นแก๊สนะค่ะ จะได้เป็นข้อมูลเอาไว้เป็นความรู้เพิ่มเติมด้วยนะค่ะ
เพราะตอนนี้โบว์ก็ทนเติมน้ำมันไม่ไหวแล้วค่ะ อีกอย่างต้องขับรถมาเรียนแทบทุกวันนะค่ะ
จากรังสิตคลอง7 มาที่จุฬาฯนะค่ะ เติมแต่ละที...อยากจะร้องไห้เลยนะค่ะ
ว่าจะให้มันกินน้ำข้างคลองรังสิตแล้วหล่ะค่ะ แงๆๆๆๆๆ .... T^T
พี่ต๋อยกะนู๋โบว์

ที่อยู่: 93/308 ?.???????? ?.??????4 ?????????????? ??????? ???????? 10120

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย channy » 13/06/2008 11:46 am

พี่โอเล่
แหม ช่วงนี้ไม่ได้เข้ามากวนเลย
งานเพียบ เพราะจะลาออกไปเรียนแล้ว ( เรียนภาษาอย่างเดียว เนื่องจากเบื่อจัด )

ถ้าต้องไปเรียนแถวสีสม หรือ เส้นรถไฟฟ้าเมื่อไหร่ กรุณาเตรียม เฮ
เพราะเราจะไปป่วน อิอิอิอิ
สุขใดจะเท่า เก็บกระเป๋าไปเที่ยว
channy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 15/06/2008 8:25 pm

มาเมื่อไหร่ ก็จะทำงานให้ยุ่งครับ
555+ รักน้องนะเนี่ย

++++++++++++++++++++++
เรื่องแกส ถ้าเป็นรถใหม่ ผมว่าติดแบบหัวฉีกไปเลยดีกว่า แพงหน่อย
ตอนนนี้ อยู่ที่ 3 หมื่น จะเลยครึ่งแล้ว
แต่ถ้ารถเก่าก็ แบบหม้อต้ม หมื่นต้นๆๆพอ
แต่ตอนนี้ ต้องรอเป็นเดือนเลย สำหรับอู่ใหญ่ๆๆ นะ แต่ถ้าเป็นอู่เล็กๆๆ
ที่เคยติดต่อ แถวจรัล วางเงินมัดจำสามวัน เจาะเลยครับ

ส่วนตัว ยังไม่ติด ขอทำลายสถิติไว้คุยกับลูกหลานว่า ชีวิตนี้เคยเติมน้ำน
ลิตรละ50 ก่อน ไม่งั้นเดี๋ยวพูดไม่เต็มปาก หรอไม่ก็ ขายรถก่อนถึง 50 555+

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าวิ่งวันละขนาดนั้น ติดเลยครับ
อย่ารอเหมือนผมเลย คุ้มครับ วิ่งไป ไม่ทันเรียนจบก็คุ้มแล้วครับ

เอวังด้วยประการไปเหลือบเห็นหระดานหุ้น ( ปั๊มน้ำมัน ) มันไป 44 แล้วครับ
สงสัย จะได้ติดเร็วกว่าเดิม 50 เนี่ย
ชอบความว้าเหว่--- > จึงเสเพลรัก
The traveler sees what he sees, the tourist sees what he has come to see.
----------------------------- >..<-------------------------------------
ช่องทาง การติดต่อ OleBirdy
[FONT=Tahoma]http://www.wutkatefanclub.com/webboard/webboard/viewtopic.php?f=7&t=408&start=0[/FONT]
[FONT=Tahoma][/FONT]
ภาพประจำตัวสมาชิก
olebirdy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 16/06/2008 8:22 am

สวัสดี ยามเช้า วันจันทร์ ไม่ได้คุยกันเรื่องเบาๆๆ
อุตสาห็ตั้งกระทู้กาแฟ ก็วันนี้เลยหันมาคุยเรื่องกาแฟหน่อยนะ มีเรื่อง ที่อ่านเจอมาเล่าให้ฟังครับ

++++++++++++++++++++++++++++++
แทบไม่ได้แตะหนังสือหนังหามาอ่าน หลังจากในระยะหลังมี
กิจกรรมนอกกระแสให้ได้ถ่างตาดู ข่มตานอนอย่างฟุตบอลยุโร
(ที่ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับชาวเอเชียหัวเหลืองอย่างเราเลย) ไหนจะต้อง
ใช้เวลาให้กับหน้าที่การงาน ซึ่งงานก็คือต้นน้ำของเงิน ที่ทำให้เรา
ใช้จ่ายอย่างออกนอกหน้าได้ไม่กระเบียดกระเสียน ในสภาวะที่ผมกำลังงอนงาน
ทางออกของผมถ้าไม่ฟังธรรมเพื่อพิจารณาหาแก่นสารที่แท้จริงของชีวิต
อ่านงานอดีตสุโขทัยเพื่อหลีกหนีชีวิตทุนนิยมสมานย์เข้าสู่โลกแห่งอุดมคติสากลแบบไทยๆ
สิ่งหนึ่งที่เป็นทางเลือกแบบที่ตั้งใจเลือก คือ การบรหารนิ้ว ขยับกล้ามเนื้อเป้าตา
เปิดพื้นที่ซีรีบรัมของสมอง หาหนังสือมาอ่านจากกองหนังสือหมักดองที่จ่ายตังค์ไปก่อน
บ่มให้พอสมควรในกองลัง แล้วค่อยๆขุดคุ้ยมารับประทานเป็นอาหารสมองเพื่อค้นหาหลักการชีวิต
และแง่คิดบางประการ ในอันจะสร้างสัมมาทิฐิและสัมมาสังกัปปะ สู่การคิดดี
มีประโยชน์ในอันที่จะแจกจ่ายเป็นขวัญกำลังใจแก่มิตร (แล้วบางทีก็เอาไว้
ข่มเจ้านายที่ชอบทำเป็นศัตรูว่า"โลกนะ เขาไปถึงไหนกันแล้วครับ หัวหน้า!)

เลือกหนังสือจำนวนหน้าน้อยๆ เพราะต้องเก็บพลังงานบางส่วนใ ห้กับสองคู่ของฟุตบอลยุโรคืนนี้ หนังสือที่ตั้งชื่อได้สับสนอลหม่านว่า
It's not About The Coffe : Leadership Priciple From a Life At Starbucks
เขียนโดย Howard Behar จะี่สับสนตรงที่ พี่ครับ..อย่าปฏิเสธเลยว่า พี่คนเขียนไม่ได้เกี่ยวเนื่อง
กับการทำกาแฟ เพราะตำแหน่งพ ี่Howard Behar คือ ประธานสตาร์บัคภาคพื้นระหว่างประเทศ
(former president of Starbucks Coffee Company International) ใครที่จำนาย
Howard Schutte ในฐานะผู้กำเนิดสตาร์บัคได้ แต่ถ้าเรื่องนับเรื่องบริหารงานทุกภาคส่วน
โดยเฉพาะเรื่องทรัพยากรบุคคลแล้ว ต้องยกให้นายคนนี้เป็นหลัก ด้วยก้าวแรกที่
เข้าเหยียบธรณีประตูเข้าทำงานสตาร์บัคก็ตั้งแต่ปี 1989 ตอนนั้นไม่มีใครรู้จักหรอกว่าครับว่า
สตาร์บัคกำลังขายอะไร ขายดาวหรือขายกวาง หรือขายต้นคริตมาส ก็หาได้ทราบไม่? (แม้ชื่อจะออกเป็นอย่างนั้น)
ไม่ลืมนะครับว่าธุรกิจร้านกาแฟ ปีต้น90นั่น มีด้วยกันอยู่หลายเจ้ามิใช่น้อย อย่าง 94 Degreesเอย
Black Canyon เอย ไหนจะกาแฟอาแปะหน้าออฟฟิคมากมายหลายเจ้า ทำไมสตาร์บัค
จึงครองใจผู้คนได้กว่าค่อนโลก อะไรคือความแตกต่างแง่ธุรกิจเครื่องดื่มกาแฟ
ในแง่ที่หลุดกรอบข้อจำกัดที่โดนใจผู้คนต่างวัฒนธรรม ต่างตัวประเทศได้
หนังสือเล่มนี้บอกได้ไม่ชัดเจนเท่าไรนัก แต่พอเห็นทิศทางเหลาๆว่า เราก็น่าเอาจุด
ปรัชญาของหนังสือเล่มนี้มาประยุกต์เข้ากับธุรกิจที่เรากำลังทำอยู่ได้ (แต่ได้แค่ไหนก็อีกเรื่องหนึ่ง)
ไฟล์แนป
starbug.jpg (121.38 KiB) เปิดดู 1442 ครั้ง
ชอบความว้าเหว่--- > จึงเสเพลรัก
The traveler sees what he sees, the tourist sees what he has come to see.
----------------------------- >..<-------------------------------------
[FONT=Tahoma]http://www.wutkatefanclub.com/webboard/webboard/viewtopic.php?f=7&t=408&start=0[/FONT]
olebirdy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 16/06/2008 8:23 am

นาย Behar เล็งเป้าการทำธุรกิจร้านกาแฟจากพื้นที่โซนเหนือของอเมริกาเป็นอันดับแรก
ตอนนั้นที้แกยังเป็นแค่ vice president of sales and operations จากจำนวน 28 ร้าน
ตั้งไข่มาสู่กว่า400กว่าร้านในปัจจุบัน งานนี้ถ้าไม่มีนางควักลงอาคมชั้นดี นายคนนี้ก็ต้องถือว่า
มีดีกว่าสิ่งศักดิ์สิทธิ์ไหนๆ หลังจากลองไล่อ่านไปบท สองบทแล้วข้ามไปอ่านบทจบจนย้อนกลับมาอ่านบทสาม
พอสรุปได้อย่างเมาฤทธิ์คาเฟอีนอยู่หน่อยๆว่า นายคนนี้มีดีที่การ"ปลูกฝังคน" หมายถึง สร้างทรัพยากรมนุษย์
สู่ยอดนักบริการชั้นเลิศมากกว่าที่จะเน้นผลิตภัณฑ์ตัวเมล็ดกาแฟ ที่พูดไม่ได้หมายความว่ากาแฟ
เขาไม่ดีนะครับ (แต่แพงชิบ..) ลองย้อนไปสักสิบปีแล้วมีกระทาชายนายหนึ่งบอกว่า เราจะขาย
กาแฟร้อยสองร้อยกว่าบาทในกรุงเทพ คุณจะหาว่าหมอนี้บ้าไหม? แต่สุดท้ายก็มีธุรกิจกาแฟที่
ทำสำเร็จสามารถทำให้ร้านกาฟกลายเป็นบ้านหลังที่สาม รองมาจาก บ้านจริงและที่ทำงาน
(ไม่รวมบ้านเล็กบ้านน้อยนะครับ) นายBehar แทนที่เริ่มต้นจะมาคำนวนกำไร ต้นทุนธุรกิจที่
จะเริ่มลงทุนตั้งเสาเอก แกเอาเวลาทั้งหมดในช่วงแรกเขียนสมุดพกเล่มเล็กอันเป็นคู่มือพนักงาน
(เหมือนสมุดปกแดงของเหมาเจอตุงปานนั่น)โดยแกตั้งชื่อให้มันว่า The Green Apron Book
เป็นคู่มือปฏิบัติงานของพนักงาน (ผมว่าแล้วว่าทำไมบริษัทถึงให้ผมทำพิมพ์คู่มือแจกพนักงานบริษัท
สงสัยมีคนพยายามเลียนแบบสตาร์บัคนี้เอง) นายBehar เชื่อในความสำคัญพนักงานในฐานะที่เป็น
มากกว่าผุ้ถือหุ้นบริษัทเสียอีก ด้วยคนเหล่านี้เวลาเห็นบริษัทขาดทุน มันก็จะถอนเงินลงทุนออกไป
แต่พนักงานมันคือเครื่องดำรงเลี้ยงชีวิตตัวเองและครอบครัว พร้อมยอมรับความลำบากในเวลา
ที่บริษัทประสบปัญหาและเข้าใจในสถานการณ์ในฐานะเป็นผู้ปฏิบัติจริง พนักงานจะเป็นผู้ที่
สร้างความผูกพันธ์ (เพราะกำเงินลูกค้าเป็นคนแรก) และเมื่อลูกค้าหวนกลับมา สิ่งที่เขาจดจำคือ
ร้านกับหน้าตาของพนักงานที่เคยให้บริการเขาเหล่านั้น สมุดThe Green Apron Book
จะเป็นเครื่องปฏิบัติและพัฒนาบุคลิกภาพ ความสามารถของพนักงานเพื่อให้เข้าถึงใจของลูกค้า
และรู้ถึงความต้องการของลูกค้าแต่ละคนว่ามีรสนิยมต่อสินค้าประเภทนั้นๆเพื่อสร้างเชิง
ประสบการณ์ร่วมของการบริการ (ไม่เหมือนร้านสะดวกแถวบ้าน รู้ว่าผมไม่ชอบขนมจีบ ซราเปา
ยังมาย้ำให้ซื้ออยุ่นั้นแหละ หน้าตี๋ก็โดนเพื่อนล้อแย่อยู่แล้ว) โดยยกให้เป็นอันดับหนึ่งมากกว่าการเน้นเรื่องสินค้ากาแฟ
ซึ่งที่ไหนๆเขาก็มีกัน (แต่ทำไมสตาร์บัคจึงมีมากกว่าร้านกาแฟอื่นเป็นหมื่นชนิด และในบางเขตของ
ภูมิภาคโลกที่เราไม่คิดว่าจะมีคนทานกาแฟ...ผมตั้งคำถามกันนายBeharนะครับ)
ไฟล์แนป
Starbuck.jpg (62.98 KiB) เปิดดู 1441 ครั้ง
olebirdy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย wishtogo » 16/06/2008 9:47 am

ก็จริงของเขานะ ร้านสตาร์บัคส์ที่ไปพนักงานค่อนข้างจำลูกค้าได้แม่น และรู้ว่าเราชอบอะไร ทำให้เราอยากกลับไปใช้บริการอีกด้วยความรู้สึกที่เป็นกันเอง

น่าเสียดายนะ ที่สาขาถนนข้าวสารเนี่ย หาที่จอดรถยากเลยไปอุดหนุนบ่อยๆไม่ได้ แต่ชอบบรรยากาศมาก เหมือนอยู่ต่างประเทศนะ แล้วก็เปิดแต่เช้าด้วย
เที่ยว เที่ยว เที่ยว....เก็บกระเป๋า เก็บกระเป๋า
wishtogo

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 16/06/2008 3:03 pm

ผมเป็นคนติดกาแฟ ทำงานวันละ 1 แก้ว บำรุงสมอง เหมือนเติมราดน้ำมัน เพื่อให้เครื่องมันติดแต่เช้า
ถ้าวันไหนเครื่องจะดับ ก็สาดลงไปอีกแก้วแบบบางๆๆ พอเป็นหัวเชื้อ ในวันทำงานส่วนมากจะกินเป็นกาแฟร้อนตลอด ส่วนมาเสาร์ อาทิตย์ เป็น กาแฟเย็น จะผูก จะใส่แก้ว รถเข็น ในห้าง ติดแอร์ ก็แล้วแต่โอกาส แต่จะบอกว่า หลังจากนำเรื่อง สตาร์บักส์ มาลงนั้น ตัวผมเองเป็นคนที่ไม่ค่อย แวะสั่งกินที่ นี่เลย แบบ นานๆๆ เลย ที แต่คนที่กินประจำ กลับเป็นมาดามผม แต่ไม่ได้กินกาแฟ เขากินโกโก้ ครับ.....เหตุผลเดียว ที่ยังไม่เลือกกินประจำ ......เคยสั่งไปสั่งมา ใส่ โน่น นี่ แก้วละ 140 .00 บาท เอง คิดไปคิดมาก็นึกถึง กาแฟที่ เวียดนาม สามแยกตรงฮานอย บรรยายกาศ นั่งยองๆๆ เก้าอี้ 1 ตัว กาแฟ 8 บาท รสชาด ได้ใจครับ

จบข่าว
olebirdy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 16/06/2008 4:42 pm

ด้วยความที่ติดกาแฟนะ ตอนที่ไปลาว ไม่มีกาแฟไทยแท้ให้สาดเผาหัว เครื่องแทบไม่ติด
ปวดเฮดเรย หาไม่เจอ มีแต่กาแฟลาว กาแฟลาว ฮ่วยมันบ่แซ่บ เรยเน้อ...

ครั้งหลังๆ เวลา ไปไหน พกไปด้วยตลอด

สตาร์บัคส์นี่ก็ดีอย่าง ที่คุณwishtogo ว่า จำได้จริงๆแหระ.. แต่มีวันหนึง อ่านหนังสือพิมพ์บนเรือบินjet star เจอวมาว่าระยะหลังๆ ต้องเรียกอบรมใหม่กันให้จ้าละหวั่น เพราะคนเริ่มจะไม่ค่อยทำตามมาตรฐานอ่ะค่ะ แถมเวลามีรสไหนใหม่ ๆ เรายังไม่เคยลอง บอกน้องเค้าได้ ขอลองหน่อยจ้า เค้าก็เอามาให้ ไม่คิดตังค์นิ วันนี้ เรายังไม่สั่ง วันหน้าก็สั่ง แยบยลมั้ยละ หุ หุ ....เชียร์สฺ

สภากาแฟ วันนี้ หนุกหนาน สมเป็นสภากาแฟจริงๆ ชอบๆๆ
รูปภาพ [SIZE=100]กลิ้ง[/SIZE]ตามแวง ตะแคงตามรุ้ง [COLOR=#76923c]Be [/COLOR]There Feel There

รวมกระทู้ของ [COLOR=#548dd4]Lo[COLOR=#ff0000]vely Planet[/COLOR] เรียนเชิญที่ กระทู้กลิ้งฯ ณ ห้อง แฟนพันธุ์แท้ ค่ะ รูปภาพ [/COLOR]
Lovely Planet

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 17/06/2008 8:22 am

วันนี้สภากาแฟ เปิดด้วยความชุ่ม ฉ่ำ ฝนตก พรำ แบบไม่อยากจะตื่นมาทพำงาน
แต่คิดว่า อีกหน่อยข้างหน้าก็คงไม่ได้ ตื่นอยู่แล้ว ( คิดไปไกล) ก็เลยต้องตื่นมา
เผชิญกับดลก กลมๆๆๆแบนๆๆ ใบนี้ต่อไป วันนี้ ทำงานเป็นวัน สุดท้ายของสัปดาห์
ไม่ตองงง นะครับ เพราะต้อง ชดใช้ โดยการออกเดินทางครับ คราวนี้ไม่มี เวลา เตรียมตัวอะไรเลย นึกอะไรได้ก็ ชี้ๆๆ จดๆๆ ไป เลย ..........

หันมาเรื่องกาแฟ หน่อย ว่าแล้วไป HK มาก็หลาย ยังไม่เคยไปนั่งกินกาแฟ ทอดอารมณื ได้ซักครั้ง
บางครั้งการกินบรรยายกาศก็ต้องพานำ ด้วย มองลอดกระจก ดูวิว จิบกาแฟ หรือไม่ก็ วิวแม่น้ำ วิวหมอกลง หนาวๆๆ..

พอนึกถึงบรรยายกาศ ก็นึกออกก่อนเลย ท้องถนนคนรอข้าม เสียงแตรรถ นั่งในห้อง 4*4 จิบกาแฟ ก่อนก้าวขาออกจากห้อง...... มันก็เป็นบรรยายกาศ ในการจิบกาแฟ บนโลกแห่งธุรกิจ ไปอีกแบบ..
ไฟล์แนป
551000007635602.jpg (31.49 KiB) เปิดดู 1424 ครั้ง
olebirdy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย wishtogo » 17/06/2008 9:57 am

Macau พุธ-อาทิตย์ อุณหภูมิ 27 - 29 เซลเซียส นะคะ ฟ้าครึ้มๆเหมือนบ้านเรา ขอให้เที่ยวสนุกค่ะ (ชิมทาร์ทไข่ทั้งฮ่องกง กับ มาเก๊า เทียบกันให้หน่อยนะคะ ว่าที่ไหนอร่อยกว่ากัน แล้วอย่าลืมรีวิวน้า)
เที่ยว เที่ยว เที่ยว....เก็บกระเป๋า เก็บกระเป๋า
wishtogo

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย babybo » 17/06/2008 10:55 am

เฮียโอ เปิดกระทู้จิบกาแฟใหม่เหอะ วันนี้วันที่ 17 มิ.ย. แล้วอ่ะะะะะะะะะะ
หุ ๆ :D
babybo

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 17/06/2008 9:20 pm

มันมีเหตุผล ของ มัน ในแก้วใบเดิม นะครับ เนื่องจาก ตคนที่เข้ามา ชงมากินจะได้ความรู้สึกตั้งแต่ต้นแก้ว ไปด้วยนั่นเอง ( กระทู้ได้ไม่ตก ) ไม่ก็ว่างเมื่อไหร่ ก็เข้ามาชง เมื่อนั้น ไม่ต้องมีการกำหนด ส่วยหัววันที่ จั่วไว้ก็ดีเหมือนกัน ดูซิครับ อาจจะมีครบรอบ 1 ปี ถึงหรือเปล่าด้วยนั่นเอง

ว่าแล้วก็ได้เวลาชีพจรลงเท้า กลับมาอีกครั้ง ของปี 2008 ออกเดินทางเช้าวันพุธที่ 18 แล้วครับ หลังจาก ทริปแรกพลาดการเดินทางไปอียิปต์มาแล้ว หายไปจากการไป เขมรมาก็ 6 เดือนเต็มๆๆ เลยครับ ไปครั้งนี้ ก็จะเอาความสุข หลีกหนีการงาน ไปให้สบาย เท่าที่จะได้เลยครับ ( มาดามบอก shop shop อย่างเดียว เพท่อให้ลืมเธอ ) ส่วนรีวิวนั้น กลัวอยู่เหมือนกัน ว่าจะไม่มีเวลาเพราะ ขี้เกียจ เปล่าครับ

[size=9]
- เป็นประเทศเดิม และคนไปกันมาเยอะแล้ว
- ไม่ได้มีการเตรียมตัวเลยครับ งานนี้
- มีการเปลี่ยนแปลงตลอด ล่าสุด จาก 5 วันไปเลื่อนกลับ เหลือ 4 วันแล้ว ไม่รู้จะไปตรงไหน
[/size]

- นัดคนไว้คนนึง( น้องชาย ) กลับได้ไปอีกคนนึง ( น้องสาว )
- นัดคนไว้ที่นึง( มาเก๊า ) กลับไปได้เจอคนอีกที่หนึ่ง( ฮ่องกง )

นั่นเป็นตอนที่จะกลับมาเขียนครับ ...นึกเล่นๆๆตอนนี้
Olebirdy : นัดน้องชาย ( MC) ได้เที่ยวกับน้องส่าว(HK)
olebirdy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 17/06/2008 9:34 pm

Bon Voyage
Enjoy your trip

Be There Feel There
Shop there โลด 5555 :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ [SIZE=100]กลิ้ง[/SIZE]ตามแวง ตะแคงตามรุ้ง [COLOR=#76923c]Be [/COLOR]There Feel There

รวมกระทู้ของ [COLOR=#548dd4]Lo[COLOR=#ff0000]vely Planet[/COLOR] เรียนเชิญที่ กระทู้กลิ้งฯ ณ ห้อง แฟนพันธุ์แท้ ค่ะ รูปภาพ [/COLOR]
Lovely Planet

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย bowabowa » 18/06/2008 10:34 am

เฮียโอค้า ซื้อหนมมาฝากต้วยเน้อ.... :wink:

...Friendship is like the Violin...

...Could you let me be your everlasting love song?..

**ยืมพี่วุฒิมาจากหนังสือยูนนานค่า ^ ^**

รูปภาพ
bowabowa

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย พี่ต๋อยกะนู๋โบว์ » 18/06/2008 2:59 pm

olebirdy เขียน:มาเมื่อไหร่ ก็จะทำงานให้ยุ่งครับ
555+ รักน้องนะเนี่ย

++++++++++++++++++++++
เรื่องแกส ถ้าเป็นรถใหม่ ผมว่าติดแบบหัวฉีกไปเลยดีกว่า แพงหน่อย
ตอนนนี้ อยู่ที่ 3 หมื่น จะเลยครึ่งแล้ว
แต่ถ้ารถเก่าก็ แบบหม้อต้ม หมื่นต้นๆๆพอ
แต่ตอนนี้ ต้องรอเป็นเดือนเลย สำหรับอู่ใหญ่ๆๆ นะ แต่ถ้าเป็นอู่เล็กๆๆ
ที่เคยติดต่อ แถวจรัล วางเงินมัดจำสามวัน เจาะเลยครับ

ส่วนตัว ยังไม่ติด ขอทำลายสถิติไว้คุยกับลูกหลานว่า ชีวิตนี้เคยเติมน้ำน
ลิตรละ50 ก่อน ไม่งั้นเดี๋ยวพูดไม่เต็มปาก หรอไม่ก็ ขายรถก่อนถึง 50 555+

ความเห็นส่วนตัวนะครับ ถ้าวิ่งวันละขนาดนั้น ติดเลยครับ
อย่ารอเหมือนผมเลย คุ้มครับ วิ่งไป ไม่ทันเรียนจบก็คุ้มแล้วครับ

เอวังด้วยประการไปเหลือบเห็นหระดานหุ้น ( ปั๊มน้ำมัน ) มันไป 44 แล้วครับ
สงสัย จะได้ติดเร็วกว่าเดิม 50 เนี่ย

ขอบคุณนะค่ะ พี่Olebirdy ที่ให้ข้อมูลนะค่ะ
ตอนนี้โบว์คิดว่าคงจะ 100% ที่จะเปลี่ยนเป็นแก๊สแล้วนะค่ะ
เพราะทนสู้น้ำมันที่ขึ้นเอา ขึ้นเอาทุกวันไม่ไหวนะค่ะ ข้อมูลที่พี่ให้มาโบว์อาจจะต้องไปเบิกงบกับป๊ะป๋าด้วยนะค่ะ อิอิอิ...
ขอบคุณนะค่ะ...
พี่ต๋อยกะนู๋โบว์

ที่อยู่: 93/308 ?.???????? ?.??????4 ?????????????? ??????? ???????? 10120

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เม้าธ์ให้อิ่ม