จิบกาแฟยามเช้า < Mon 28-05-2008 >

คุยได้ทุกเรื่องที่สร้างสรรค์ แซวพี่น้องผองเพื่อน เพลงดีๆ หนังน่าดู ความรู้รอบตัวใหม่ๆ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย babybo » 18/06/2008 5:36 pm

รูปด้วยนะเฮียโอ
อย่าลืมกลับมาโพสต์รูปสวย ๆ ให้ดูอ่ะ
Bonvoyage 8)
ภาพประจำตัวสมาชิก
babybo

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ปู้กะโจโฉ » 18/06/2008 10:08 pm

ตกข่าว ๆ พี่โอเล่ไปวันไหนเนี่ย ??? :shock:
ไปยังใครรู้บ้าง เด๋ว โทไปดีกว่า... 555
แล้วจะล่กทำไมเนี่ย ... อ๋อ จำได้แล้วจะฝาก
ซื้อของไง ...แต่ เอ ไปซื้อเองดีกว่า ขอบคุณมากพี่ :lol:

ปล.ช่วงนี้ งง ๆ ล่ก ๆ ไงไม่รู้ใกล้เวลาโอลิมปิคจะเปิด
แล้วนะพี่ ๆ เพื่อน ๆ เตรียมตัวกันยัง??? อิอิ
น้องใหม่...ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะจ๊ะ..อิอิ
ปู้กะโจโฉ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ก๊อบ » 19/06/2008 10:03 am

โย่วๆ เฮียไปฮ่องกงมะไหร่อ่ะ ....
รักดอก จึงหยอกเล่น ....
ก๊อบ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย channy » 19/06/2008 4:34 pm

เฮีย โอ ไม่อยู่
ระวัง นะ ไปฮ่องกง เจอหน้า อีก๊อบที่สนามบิน
เค้าแบนไว้ตั้งแต่รอบที่มันไป
สุขใดจะเท่า เก็บกระเป๋าไปเที่ยว
channy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 21/06/2008 4:03 pm

หา เนต เล่นยากมากเลยที่นี่
ฝนตก 2 วันที่ มาเก๊า ตลอด เดินตากฝนทำมิวสิกเลย
พอไปบนกล่าวที่ เจ้าแม่ วัดอาม่า มาที่ __ฮ่องกง ไม่ตกเลย
แดดร้อนเปรี้ยงสุดๆๆ สำหรับการเที่ยวครั้งนี้ ๆได้เพื่อนคนไทย ตรึมเลย อย่างไร กลับมา ก็มาทักมายกันนะครับ

พรุ่งนี้ ก็จะกลับแล้ว เบื่อแล้วกาแฟที่ฮ่องกง อยากกลับ เมืองไทยแล้ว
นานๆๆจะมีความรู้สึกรักบ้านเกิดซะที

นายโอ _in HK
ชอบความว้าเหว่--- > จึงเสเพลรัก
The traveler sees what he sees, the tourist sees what he has come to see.
----------------------------- >..<-------------------------------------
ช่องทาง การติดต่อ OleBirdy
[FONT=Tahoma]http://www.wutkatefanclub.com/webboard/webboard/viewtopic.php?f=7&t=408&start=0[/FONT]
[FONT=Tahoma][/FONT]
olebirdy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 21/06/2008 4:16 pm

:lol: :lol: สวัสดีค่ะ

ขอให้เดินทางกลับโดยสวัสดิภาพค่ะ

ช่ายๆ อารมณ์คิดถึงบ้านนี้เกิดขึ้นได้เสมอ เพราะรักเธอประเทศไทย

ดีใจที่เห็นคุณโอเล่ เข้ามาเปิดโต๊ะ กาแฟค่ะ
Cheers ! :lol:
รูปภาพ [SIZE=100]กลิ้ง[/SIZE]ตามแวง ตะแคงตามรุ้ง [COLOR=#76923c]Be [/COLOR]There Feel There

รวมกระทู้ของ [COLOR=#548dd4]Lo[COLOR=#ff0000]vely Planet[/COLOR] เรียนเชิญที่ กระทู้กลิ้งฯ ณ ห้อง แฟนพันธุ์แท้ ค่ะ รูปภาพ [/COLOR]
Lovely Planet

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย nuna11 » 21/06/2008 4:28 pm

โหพี่โอ ไปตั้งแต่เมื่อไหร่เนี่ย เงียบเชียวหรือว่าหนูนาตกข่าวอีกแหละ
ความรักก็เหมือนรถไฟสายกาลเวลา จึงไร้ประโยชน์หากเราเจอคนที่ใช่ช้าไปหรือเร็วเกินไป
nuna11

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 22/06/2008 6:33 pm

สวัสดีครับ มิตรรักแฟน คอกาแฟ

นานๆทีกับการเที่ยวที่ทำให้คิดถึงบ้าน เมื่อวานตอนก่อนขึ้นเครื่อง ที่สนามบิน ลองเล่นผ่าน Hifi เราก็อุตสาห์พิมพ์ ลงมือถือตั้งนาน เอาความรู้สึก แบบรักบ้านเกิดมาเต็มๆ ก่อนกลับเลย พอจะ เสร์จสัญญาณ หลุด เซ็งเลยครับ เลยบรรยายกาศ อีกที ไม่ได้แล้ว......

เป็นครั้งแรกที่ ผมเที่ยวแล้วเลื่อนตั๋วกลับเร็วขึ้นมา 1 วันครับ ด้วยอะไร อะไร หลายๆอย่าง ร่างกาย การงาน ไปมาหมดแล้ว คิดถึงบ้าน ( มีคนบอกว่ากลัวมาดาม shop มากกว่า ) จริงๆๆแล้ว การเก็บกระเป๋าเที่ยว 1 ครั้ง ได้ออกไปสู่โลกอีกโลกหนึ่งที่ไม่ได้ใช้ภาษาเดียวกับเรา ขาดการติดต่อ บ้าง ไม่ได้รับข่าวสาร อะไรเลย มันทำให้ ร่างกายของเราเหมือน ประมาณต้นไม้ได้น้ำ เลย

ผมตัดออก มาเที่ยว จนมา หยุดคิด ดันไปโทรถามเรื่องงาน เท่านั้น คิดไปถึงว่าจันทร์เราต้องทำอะไรบ้าง แล้วเรากลับมากี่โมง นอนกี่โมง จึงเป็นต้นเหตุให้เลื่อนตั๋ว กลับเร็วเข้า 1 วัน ทำไม ทำไม ยังเฝ้าถามตัวเองตลอดว่า จะไท่ยวอยู่แล้ว ยังตัดไม่ขาดอีก... สุดท้ายได้คำตอบ แบบ สีข้างถลอก ตอบตัวเอง ตอนเห็น มาดาม รูด ปรี๊ด รูดปรี๊ด ....อารมณ์ อยากกลับทันที 5555

ทริปหน้า ว่าจะหาหารเดินทางที่ ตัดออกแบบไม่ต้องกลับมาคิด กังวลใจให้ได้ครับ
แต่บอกตรงๆๆ ไปงวดนี้ คิดถึง ประเทศไทย มากครับ

รักกาแฟ แก้วนี้จัง
ชอบความว้าเหว่--- > จึงเสเพลรัก
The traveler sees what he sees, the tourist sees what he has come to see.
----------------------------- >..<-------------------------------------
[FONT=Tahoma]http://www.wutkatefanclub.com/webboard/webboard/viewtopic.php?f=7&t=408&start=0[/FONT]
olebirdy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 22/06/2008 7:09 pm

น่า...ให้รางวัลชีวิตเนอะ คุณโอเล่ รูดปื๊ด รูดปื๊ดแล้วสบายใจก็โอแล้วละนะ ส่วนงานนั้นจริงหยั่งว่า ตัดไม่ขาดจริงแหระค่ะ
..
เข้าไปดูบทความเขมรแล้วค่ะ กำลังเพลินๆ เน็ตหลุดไป เดี๋ยวเข้าใหม่ขอบคุณมากนะคะ รีวิวดีละเอียดเหมือนที่พี่ปัญญาบอกไว้เลยนี่ก็กำลังรวบรวมข้อมูลจากทุกที่ เท่าที่จะหาได้ค่ะ

เมื่อกี้ โทร.คุยกับเพื่อนแล้ว เริ่มมีเรื่องให้ขบคิด คือเพื่อน 12 คน จองตั๋วผิดรูท ไปลงพนมเปญ
เหลือเรา 3 สาว ยังไม่ได้จองก็ว่าจะบินตรงใช้บางกอกแอร์เวยส์เค้า แล้วค่อยไปเจอพวก 12 คน
ที่จะนั่งเรือมาถึงตอนบ่าย ตกลงเราคงไปแค่ 3 วัน พวก 12 คน ไป 4 วัน ขอบคุณอีกครั้งค่ะ
ขอไปอ่านต่อก่อน :lol: พรุ่งนี้มาจิบกาแฟค่ะ จิบกาแฟแล้วอย่าลืมฟังเพลงด้วยล่ะคะ อิ อิ
รูปภาพ [SIZE=100]กลิ้ง[/SIZE]ตามแวง ตะแคงตามรุ้ง [COLOR=#76923c]Be [/COLOR]There Feel There

รวมกระทู้ของ [COLOR=#548dd4]Lo[COLOR=#ff0000]vely Planet[/COLOR] เรียนเชิญที่ กระทู้กลิ้งฯ ณ ห้อง แฟนพันธุ์แท้ ค่ะ รูปภาพ [/COLOR]

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย wishtogo » 23/06/2008 9:37 am

โอ้โห แอบอิจฉาคุณLovely planet อะ มีเพื่อนชวนกันออกทริปอีกแล้ว ของเรายังตุ๊มตุ๊มต่อมต่อม วันๆเอาแต่ห่วงว่าวันนี้จะมีเหตุการณ์อะไรให้ไปรับลูกเร็วเหมือนเมื่อวันศุกร์อีกหรือเปล่า ต้องตามข่าวกันทั้งวันเลยอะ

คุณโอเล่ได้ซื้อซิมมือถือที่นู่นหรือเปล่าคะ อยากทราบอัตราค่าโทร.และยี่ห้อด้วยอะค่ะ เอาน่าใครๆเขาก็เป็นกันทั้งนั้นแหละค่ะ ถ้าไปประเทศใกล้ๆเราก็โทร.กลับที่ร้านทุกวันเหมือนกันค่ะ การห่วงงานบ้างก็เป็นเรื่องธรรมดาค่ะ (จริงนะ ยิ่งไปต่างบ้านต่างเมืองก็ยิ่งรักเมืองไทย)
เที่ยว เที่ยว เที่ยว....เก็บกระเป๋า เก็บกระเป๋า
wishtogo

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ก๊อบ » 23/06/2008 10:14 am

น่าอิจฉา เฮียโอ แท้น่อ ได้ไปเที่ยวอีกละ ดีจังเลย ผมยังต้องมานั่งเคลียร์งาน ม่ามีเวลาไปเลยเนี่ย เศร้า............
รักดอก จึงหยอกเล่น ....
ก๊อบ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 23/06/2008 6:22 pm

- - ตุณอ้อคะ คือว่าหน่องไปจุดประกายให้เพื่อนๆ อ่ะค่ะมีวันว่างนิดหน่อย ก็โยนๆ ลูกไป ปรากฎว่าเพื่อนๆเอาจริง ง่ะ จองตั๋วเรียบร้อยแล้วส่งเมล มาแซวน่ะค่ะ เราสามคนก็เลย อดไม่ได้ ไม่ไปได้ไงล่ะค่ะ อิ อิ

- - คุณโอเล่คะ กรกฎาเนี่ย เห็นพี่ปัญญาทั่นบอกว่า หน้าฝนเลยล่ะ
เราไม่ได้ไปทางปอยเปต แต่จะนั่งเครื่องบินไปเนี่ย ดูแล้วเราจะเจอถนนเละ
หรือรถติดประมาณไหนคะ - - eVISAน่าสนใจค่ะ ดูสะดวกดี - - - ขอบคุณค่ะ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 23/06/2008 7:32 pm

ทำไปได้ ขอ ถกเขมรทนิดหน่อย
การไปเขมร นั้นก่อนไป ตามที่บอก รู้แต่ ว่าหิน เมืองเก่า
ถ้าเรามีข้อมูล มีการแอบศึกษาข้อมูล ประวัติ ไปซักนิด
จะทำให้ น่าศึกษาเวลาดู มากเลยครับ

เหมือนที่ผม บอกตอนจบว่า
โชคดี ของผมที่ไปกับพี่ ไม่งั้นการไปเขมร ครั้งนี้ คงได้ไปดุ หิน แน่ๆๆ
ไฟล์แนป
DSC_1149.jpg (106.96 KiB) เปิดดู 1625 ครั้ง
olebirdy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 23/06/2008 7:44 pm

Lovely Planet เขียน:[color=brown- - คุณโอเล่คะ กรกฎาเนี่ย เห็นพี่ปัญญาทั่นบอกว่า หน้าฝนเลยล่ะ
เราไม่ได้ไปทางปอยเปต แต่จะนั่งเครื่องบินไปเนี่ย ดูแล้วเราจะเจอถนนเละ
หรือรถติดประมาณไหนคะ - - eVISAน่าสนใจค่ะ ดูสะดวกดี - - - ขอบคุณค่ะ
[/color]

เข้าหน้าฝนเลยครับ เดินทาง เวลาดูปราสาท ก็ลำบากนิด แต่คงไม่ร้อนมากไป
อย่างไรให้นำร่ม เสื้อกันฝนไปก็ดีนะครับ นั่งเครื่องไปก็สบายไปหลายเรื่องเลยครับ เรื่องที่พัก ลองให้เขามารับที่สนามบินได้เลย เกือบทุกที่ ฟรีนะครับ ย้ำ ที่ที่ผมไปก็โอเค ในระดับใช้ได้เลยนะครับ ทั้งการสื่อสาร ราคา ยุทธศาสตร์ การบริการ ร้านค้า.....ถ้าได้พักที่นี่ ขอฝากของ ไปให้ เพื่อน ที่ธรงแรมด้วยนะครับ

วีซ่า ถ้าไม่มีเวลาใช้ e -visa ก้ได้ครับ สบายๆๆ เลยะทำที่ไทย หรือเขมร เลยก็ได้ทั้งสองอย่าง
คงไม่น่าโดนรถติด เลยครับ การจราจรข้างในเสียมเรียบ โอเค ไม่ติดแล้ว ถ้า/ไป 12 คนแนะนำ รถตู้ไปเลยดีกว่าไหมครับ เพราะจะได้ประหยัดด้วย แต่จะเสียเรื่องร้อน หรือเปล่าเพราะรถเก๋งแอร์อาจจะเย็นเร็วกว่า ...คิดถึง เขมร ซัวซะได นะครับ
ไฟล์แนป
Main park area.jpg
Main park area.jpg (38.71 KiB) เปิดดู 1622 ครั้ง
olebirdy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 23/06/2008 8:25 pm

ซัวสะไดยค่ะ
ออกุนเจริญ เจริญ -- ขอบคุณมาก สำหรับคำตอบ และข้อแนะนำค่ะ :lol: :lol:

รูปที่ลงไว้นี่ เขมรเห็นจะบอก ละออจะนับ และสะเบิมจะนับ ค่ะ

แล้วก้อที่จะฝากของให้เพื่อนอ่ะ ยินดีค่ะ คิดว่าถึงแม้ไม่ได้พักโรงแรมที่คุณโอเล่พัก โรงแรมแต่ละแห่งคงไม่ไกลกันนัก ใช่ไหมคะ คงเอาไปให้ได้ ยินดีค่ะ
:lol: :lol:

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เม้าธ์ให้อิ่ม