เมื่อไหร่จะรวมทีม แล้วไปเที่ยวด้วยกันซักทีอ่ะค๊าบบบบบบบ.....

คุยได้ทุกเรื่องที่สร้างสรรค์ แซวพี่น้องผองเพื่อน เพลงดีๆ หนังน่าดู ความรู้รอบตัวใหม่ๆ

เมื่อไหร่จะรวมทีม แล้วไปเที่ยวด้วยกันซักทีอ่ะค๊าบบบบบบบ.....

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ก๊อบ » 23/06/2008 10:28 am

เนี่ยพวกเรารู้จักกันมาก็นานอยู่นะเนี่ย เฮียโอ ป้าโบ ปู้กะโจ เพนกวินโบว่า จันนี่ พี่จิน พี่Arapin พี่ Wishtogo พี่ Lovelyplanet จะเป็นไปได้มั๊ยอ่ะครับ ที่เราจะนัดแล้วไปเที่ยวด้วยกัน อาจจะต้องนัดกันข้ามปีก็ยอมอ่ะ .......

ปล. ขอบคุณสวรรค์ พรหมลิขิต หรืออะไรก็ตาม ที่ทำให้พวกเรามาเจอกัน ..........
ปล2.พี่ Arapin ครับ ผมไปอุดหนุนกาแฟ แถวหมู่บ้านเสรีแล้วนะครับ รสชาติแจ๋วครับ คนขายก็เป็นกันเองดี เด๋วไปอีกที จะถ่ายรูปมาฝากน้า
ปล3. ก็อบรักทุกคนเหมือนเดิมนะจ๊ะ ถึงจะหายไปบ้างแต่ก็ไม่หายไปนาน ก๊อบยังอยู่เคียงข้างทุกคนเสมอจ๊ะ รักนะ จุ๊ฟ จุ๊ฟ
รักดอก จึงหยอกเล่น ....
ภาพประจำตัวสมาชิก
ก๊อบ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย wishtogo » 23/06/2008 12:53 pm

ขอแค่เป็นวันหยุดเรียน(ลองวีคเอนด์) หรือปิดเทอม และไม่ใช่วันเสาร์ ก็ไปได้ตลอดค่ะ
เที่ยว เที่ยว เที่ยว....เก็บกระเป๋า เก็บกระเป๋า
wishtogo

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย babybo » 23/06/2008 5:06 pm

จัดไป ๆ เลยก๊อบ
คราวก่อนที่นัดรวมผลกันที่ร้านหมูกะทะ ==> โบไม่ได้ไป
แต่นัดที่ร้านพิซซ่าญี่ปุ่น ==> ไปมาแล้ว
ส่วนที่ร้านอาหารญีปุ่นไดอิจิ ==> ก็ไม่ได้ไปอีก

ปล.1 ก๊อบจัดมาดิ เอาวันอาทิตย์ก็ได้ 1 วัน นัดกิน+นัดรวมพล ดีป่ะ
ปล.2 ขอสถานที่ที่ทุกคนสะดวกอ่ะ ประมาณ แดดร่ม ลมตก ดีมะ
........ขอเสนอ....คาราโอเกะคับทั่น

ใครสนใจมั่ง ลงชื่อกันดีมั้ยเอ่ย เรื่องนัดรวมแกงค์อ่ะค่ะ

ปล.3 คิดถึงทู้กคนนนนนนนนนนนนนนนนน
:lol:
babybo

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 24/06/2008 12:27 pm

ตกไปอีก 1 ทริป เลี้ยง ปีใหม่
จับฉลากกันครับ เพราะงานนี้ ผมไป
ชอบความว้าเหว่--- > จึงเสเพลรัก
The traveler sees what he sees, the tourist sees what he has come to see.
----------------------------- >..<-------------------------------------
ช่องทาง การติดต่อ OleBirdy
[FONT=Tahoma]http://www.wutkatefanclub.com/webboard/webboard/viewtopic.php?f=7&t=408&start=0[/FONT]
[FONT=Tahoma][/FONT]
olebirdy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย arapin » 25/06/2008 11:27 am

สวัสดีค่ะ น้องก๊อบ

เรื่องนัดเที่ยว พี่ว่ารวมพลทั้งหมด ยากนะคะ นัดกินยังจะง่ายกว่า ถ้านัดกินข้าววันอาทิตย์ ถ้าพี่ไม่ติดธุระอะไร ก็จะไปค่ะ ไปกันทั้งครอบครัวเลย อยากเจอน้อง ๆ ทุกคน แต่พี่สะดวกเป็นมื้อกลางวันมากกว่าค่ะ

น้องโบว์ ถ้าเป็นคาราโอเกะ พี่ว่า คงไม่ค่อยได้คุยกันหรอกค่ะ จะตีกันเพราะแย่งไมโครโฟนร้องเพลงนะซิค่ะ :lol:

ปล. พี่ว่าพระเจ้าวางแผนให้พวกเราได้มารู้จักกัน เพราะพระองค์รู้ว่า พวกเราเป็นคนดี มีน้ำใจ

ปล. 2 ขอบคุณนะคะ ที่ไปอุดหนุนร้านกาแฟ ไปคราวหน้า บอกน้องแหม่มกับน้องโด่งเลยนะคะ ว่าเป็นเพื่อน "อี๊ออ" (อี๊ แปลว่า น้าค่ะ)

ปล. 3 ถึงพี่จะไม่เคยเจอน้อง ๆ แต่พี่ก็รักทุกคนเหมือนน้องก๊อบค่ะ :wink:
The world is just awesome. Don't worry, be happy.
arapin

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย พี่ต๋อยกะนู๋โบว์ » 25/06/2008 2:08 pm

อุ้ยๆๆๆ...พี่ออค่ะ
แหมๆ ยังไงถ้าได้เจอพี่ออนะค่ะ โบว์คงต้องเข้าไปกราบสวัสดีและทักทายทำความรู้จักนะค่ะ
อย่าลืมสิค่ะ โบว์นะ แฟนพันธุ์แท้ของพี่ออ (รองๆลงมาจากพี่วุฒิกะพี่เคทเลยนะค่ะ)

ส่วนเรื่องร้องเพลงแย่งไมค์(ชิงแชมป์โลก)นะค่ะ ก็ท่าพี่ๆเพื่อนๆเค้าเมตตาก็น่าจะให้น้องใหม่อย่างโบว์ร้องก่อนนะค่ะ เด๋วพอพี่ๆเพื่อนๆอิ่มหนำสำราญเปรมปรี และเพลิดเพลินกะเสียงโหยหวนของโบว์แล้วหล่ะก็ คราวนี้ถึงตาโบว์เก็บตกรายละเอียดที่เหลือเองก็ได้นะค่ะ
(อิอิอิ...อย่างที่บอกนะค่ะ โบว์ไม่กล้าทานเยอะนะค่ะ กลัวอ้วนเข้าเส้นเลือดเลยนะค่ะ)

:oops: :lol: :oops: :lol: :oops: :lol:
พี่ต๋อยกะนู๋โบว์

ที่อยู่: 93/308 ?.???????? ?.??????4 ?????????????? ??????? ???????? 10120

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย babybo » 25/06/2008 5:55 pm

arapin เขียน:สวัสดีค่ะ น้องก๊อบ

เรื่องนัดเที่ยว พี่ว่ารวมพลทั้งหมด ยากนะคะ นัดกินยังจะง่ายกว่า ถ้านัดกินข้าววันอาทิตย์ ถ้าพี่ไม่ติดธุระอะไร ก็จะไปค่ะ ไปกันทั้งครอบครัวเลย อยากเจอน้อง ๆ ทุกคน แต่พี่สะดวกเป็นมื้อกลางวันมากกว่าค่ะ

น้องโบว์ ถ้าเป็นคาราโอเกะ พี่ว่า คงไม่ค่อยได้คุยกันหรอกค่ะ จะตีกันเพราะแย่งไมโครโฟนร้องเพลงนะซิค่ะ :lol:

ปล. พี่ว่าพระเจ้าวางแผนให้พวกเราได้มารู้จักกัน เพราะพระองค์รู้ว่า พวกเราเป็นคนดี มีน้ำใจ

ปล. 2 ขอบคุณนะคะ ที่ไปอุดหนุนร้านกาแฟ ไปคราวหน้า บอกน้องแหม่มกับน้องโด่งเลยนะคะ ว่าเป็นเพื่อน "อี๊ออ" (อี๊ แปลว่า น้าค่ะ)

ปล. 3 ถึงพี่จะไม่เคยเจอน้อง ๆ แต่พี่ก็รักทุกคนเหมือนน้องก๊อบค่ะ :wink:

พี่ออ ร้านคาราโอเกะนี่ พวกก๊อบเค้าไปกันมาครั้งแรกเลยค่ะ
bowa เป็นคนจัดการให้ เป็นร้านหมูกะทะที่มีคาราโอเกะ
สุดท้ายรู้สึกว่า จะหนักไปทางกินมากกว่าร้องเพลง
แต่รับรองค่ะ เวลาเจอกัน คงแย่งกันพูดจนลิงหลับเลยทีเดียว :D
babybo

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย POO » 26/06/2008 5:50 pm

หายไปนาน (งานเยอะมาก) ต้องขยันหน่อย อยากไปจัง!
..หาความสุขใส่นิดๆ.เติมพลังให้ชีวิต..ที่ยีนยาว
POO

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 26/06/2008 10:11 pm

เรื่อง คาราโอเกะ นั้น ไม่มี ใครร้องเลย ถ้านัด ขอนักร้องไปด้วยนะงานนี้ ครั้งที่แล้ว เหงาเลย
ส่วน ที่พี่ออ รัก ก็อบ นั้น 5555+ เอิ๊ก น้องมันน่ารัก .....
ชอบความว้าเหว่--- > จึงเสเพลรัก
The traveler sees what he sees, the tourist sees what he has come to see.
----------------------------- >..<-------------------------------------
ช่องทาง การติดต่อ OleBirdy
[FONT=Tahoma]http://www.wutkatefanclub.com/webboard/webboard/viewtopic.php?f=7&t=408&start=0[/FONT]
[FONT=Tahoma][/FONT]
olebirdy

ย้อนกลับไปยัง เม้าธ์ให้อิ่ม