จากหาเพื่อนเที่ยวแชงกรีล่า แต่เกิดหลงทางไปถึงอินเดียค่ะ

Taj Mahal-Agra Fort-Konark Sun Temple-Kaziranga National Park-Manas Wildlife Sanctuary-Churches of Goa-Valley of Flowers-Punjab-Agra-Lucknow-etc...

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ป้อม » 19/02/2008 11:39 am

สำหรับคุณ gaseng ค่ะ :) :) พี่ก็ชอบรูปเด็กบนริกซอร์เหมือนกัน แต่จับภาพยากค่ะ เพราะเขาถีบรถไว วันนี้หามาให้ดูเพิ่มเติมค่ะ รูปอาจไหวซักหน่อยนะค่ะ และ 2 รูปสุดท้ายบนออโต้ริกซอร์ เป็นเด็กโตหน่อยค่ะ หวังว่าคงชอบเช่นกัน อั๊ดจ้ะ ....:wink:
ไฟล์แนป
women2.jpg (75.11 KiB) เปิดดู 2955 ครั้ง
women.jpg (83.58 KiB) เปิดดู 2957 ครั้ง
childrenriczor2.jpg (81.21 KiB) เปิดดู 2958 ครั้ง
childrenricsor.jpg (94.8 KiB) เปิดดู 2958 ครั้ง
ภาพประจำตัวสมาชิก
ป้อม

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย gaseng » 21/02/2008 9:10 am

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆนะครับพี่ป้อม

แหมแต่การที่พี่มาลงรูปเพิ่มเนี่ยแล้วบอกให้อดทน อดกลั้นด้วยใจสงบอีกต่างหาก ฟังดูก็ดีอะครับ แต่ในทางปฏิบัติมันยากมิใช่น้อย พาลตบะจะแตกซะมากกว่า อย่างเงี้ย ซีม่าที่ว่าแน่ยังแพ้พี่เลยครับ :lol:
gaseng

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 21/02/2008 12:06 pm

เหอๆๆๆ
รูปภาพ [SIZE=100]กลิ้ง[/SIZE]ตามแวง ตะแคงตามรุ้ง [COLOR=#76923c]Be [/COLOR]There Feel There

รวมกระทู้ของ [COLOR=#548dd4]Lo[COLOR=#ff0000]vely Planet[/COLOR] เรียนเชิญที่ กระทู้กลิ้งฯ ณ ห้อง แฟนพันธุ์แท้ ค่ะ รูปภาพ [/COLOR]
Lovely Planet

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ป้อม » 22/02/2008 7:22 am

พี่คนพูดก็ทำได้ซะที่ไหนล่ะ น้องเอ๋ย อะโธ่ อุตส่าห์ ยกเอาธรรมะมาอ้าง
อะมิทตะพุทธ :mrgreen:
ป้อม

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 22/02/2008 10:33 pm

พี่ป้อมเจ้าขา หนูขออำภัยต่ะ

ที่เพื่งเห็นกระทู้ที่พี่ถามหนูว่าพี่พิมพ์ผิดตรงไหนอ่ะค่ะ

แหะๆ ขออภัยที่บังอาจทักท้วงค่ะ ก้อชื่อท่านพี่วุฒิ

ชื่อกระทู้ นั่นไงคะ ฒ ผู้เฒ่าอ่ะค่ะ เป็น ม ม้า เพราะหนูเอง

ก็ผิดบ่อยๆ เพราะเจ้าปุ่มshift เค้าไม่ยอมยกแคร่ให้เรา คงไม่อยาก

ให้ ฒ ผู้เฒ่า มาแผ้วพาน ท่านเวบมาสเตอร์

มาดแมนหนุ่มแน่นของเรามั๊งคะ อิ อิ เลยจัดการให้เป็น มอ ม้า มอ

แมน ซะอ่ะค่ะ ท่านพี่สาวที่แสนน่ารัก ที่แรกหนู ก้อคิดๆ

ว่าจะบอกดีมั๊ย เกรงใจค่ะ แต่คิดอีกที หนูคิดว่าบอกดีกว่า

เพราะว่าหนูเองก็พิมพ์ผิดตรึมค่ะ พยายามเข้าไปดูและแก้ไขค่ะ

และหนูคงดีใจมากมาย ถ้ามีท่านใดเห็นแล้วทักท้วงอ่ะค่ะ
รูปภาพ [SIZE=100]กลิ้ง[/SIZE]ตามแวง ตะแคงตามรุ้ง [COLOR=#76923c]Be [/COLOR]There Feel There

รวมกระทู้ของ [COLOR=#548dd4]Lo[COLOR=#ff0000]vely Planet[/COLOR] เรียนเชิญที่ กระทู้กลิ้งฯ ณ ห้อง แฟนพันธุ์แท้ ค่ะ รูปภาพ [/COLOR]

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ป้อม » 25/02/2008 9:44 am

คุณหน่อง พสุธาที่น่ารัก ค่ะ :D :D :D

พี่ต้องขอบคุณอีกครั้งค่ะ ได้เข้าไปแก้ไขแล้วค่ะ โดยขอนุญาติเปลี่ยนชื่อกระทู้ซะเลย มิน่า ล่ะ ถึงไม่เห็นมีใครอยากไปเที่ยวด้วยเลย เขาคงเห็น พี่ป้อมเอ๋ย ... หัวข้อยังพิมพ์ผิดเลย แล้วจะมั่นใจได้ไงว่า ตะแกจะ....ไม่พาน้อง ..พี่...ไปหลงทางอยู่ในจีน หรือตอนไปไปแชงกรีล่า แต่กลางวันกลับพาไปกินโรตีที่อินเดีย ประมาณนั้น ..
ขออภัย มาอีกครั้ง โดยเฉพาะท่านพี่วุฒิค่ะ ที่พิมพ์ชื่อพี่ท่านผิด และจะดีใจมาก ถ้ามีข้อท้วงติง แก้ไข เสริม เพิ่มเติม จากทุกท่าน ไม่ต้องเกรงใจค่ะ เพราะถือว่า พวกเราคือพี่น้องชาว วุฒิ เคท ดอทคอม ด้วยกันค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย ป้อม เมื่อ 08/03/2008 9:57 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ป้อม

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 25/02/2008 6:15 pm

นมัสเต ท่านพี่ที่น่ารัก

ข้าพเจ้ามาเห็นท่านพี่เปลี่ยน ชื่อเรื่องแล้วคิดว่า เจ๋งดีค่ะ

เรื่องข้างในและอีกทั้งภาพถ่ายจากมุมมองที่คลิ๊กโดนใจ

ก้อชวนฝันหวานว่าเราจะมีโอกาสได้ไปทำงานที่นั่นซักเดือนอย่างท่านพี่มั๊ยหนอ

แค่เที่ยวหลังเลิกงาน กะวันหยุด ก็เลิฝแล้วเจ้าค่ะ

ฺำฺฺฺBe Healthy and Be Happy Everyday ค่ะ

:lol: :lol: :lol:

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ป้อม » 26/02/2008 11:05 am

นมัสเต :)

อัสรามุไรกุ้ม :D (ตามแบบพวกมุสลิมในอินเดียค่ะ ไม่แน่ใจว่าเขียนถูกหรือเปล่า ) คุณหน่องและทุกคนค่ะ :) :) วันนี้ตั้งใจจะเข้าถามความเห็นเรืองชื่อกระทู้จากคุณหน่องพอดี แต่ความไวสู้น้องไม่ได้
ขอบคุณ(Danewad)อีกครั้งค่ะ

พี่ป้อม
ป้อม

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ป้อม » 08/03/2008 9:40 pm

สวัสดีค่ะพี่วุฒิ พี่เคท คุณหน่อง คุณ gaseng คุณ olebirdy และเพื่อนทุกคน :D :D :D

ระหว่างกำลังคิดว่าจะจบ รายการทัวร์อินเดียยังไงดี ก็พอดีได้เข้าไปดูหัวข้อ Happy Valentine’s Day ของพี่วุฒิ ข้อความใช้คำง่ายๆเหมือนเดิม แต่โดนใจวัยรุ่น(รุ่นแรก) อีกแล้ว ขออนุญาตนำมาลงให้เพื่อนๆ ได้ดูกันอีครั้งนะค่ะ
พี่วุฒิได้เขียนคำบรรยายพร้อมภาพเด็กๆ นักเรียนชุดแดงชาวอินเดียไว้ว่า
ใครๆก็ทราบครับว่า เด็กๆ มีความรัก ได้ง่ายกว่า ผู้ใหญ่ เพราะเด็กๆ มีความ ใสซื่อ บริสุทธิ์ อยู่ในโลกของ ธรรมชาติ ที่ปลอดโปร่ง ไร้มลพิษ กว่า ผู้ใหญ่ เมื่อมีสิ่ง กวนใจ ไม่สนุก ก็ letting go ได้ง่าย เพราะ ความสำราญ เบิกบานใหม่ มีถาโถมเข้ามาหาตลอด..... และ เด็กๆ รู้จัก เลือกที่จะ วิ่งเข้าหาความสุข ได้ เก่งกว่า ผู้ใหญ่ (โดยเฉพาะหลายๆคนที่ รักตัวเองไม่เป็น) ครับ
จากข้อความของพี่วุฒิทำให้นึกถึงเรื่องของเด็ก ๆที่อินเดียที่ได้พบและถ่ายรูปพวกเขามา จะขอนำมาเล่าให้เพื่อน ๆฟังเป็นการปิดทริปอินเดียนะค่ะ
เช้าวันอาทิตย์ วันหนึ่งในระหว่างช่วงอบรมได้เดินผ่านโรงเรียนซึ่งมี กลุ่มเด็กนักเรียนยืนกันอยู่ ถามได้ความว่าเขากำลังจะไปสวนสนุกกัน เห็นเขาสดใสร่าเริงดูมีความสุขที่จะได้ไปเที่ยวกัน ก็เลยหยิบกล้องขึ้นมาขอถ่ายรูปพวกเขา ระหว่างนั้นก็มีผู้ปกครองขี่มอเตอร์ไซด์ทยอยมาส่งเด็กเรื่อยๆ ภาพใน Frame ของ Olympus ที่ว่ากว้างแล้ว ก็ยังไม่สามารถเก็บภาพเขาได้หมด เราก็เลยบอกให้พวกเขายืนอยู่เฉยๆ ส่วนเราเองเป็นคนค่อย ๆถอยหลังออกจากกลุ่มเขาไป เพื่อให้ภาพเข้า Frame มากที่สุด พร้อมพูดว่า You please be there not follow me พวกเด็ก ๆ แทนที่พวกแกจะยืนอยู่เฉย ๆ แกก็กลับพากันเดินตามกล้องเข้ามาพร้อมกับพูดทวนว่า not follow me ๆ ๆ ผลที่ได้ก็คือภาพที่เห็นพร้อมเสียงหัวเราะและชื่นใจในความน่ารักของพวกเขาค่ะ
ลองหัดลงภาพ 4 ภาพในกรอบเดียวกัน โดยใช้ Action ตามที่พี่วุฒิแนะนำไว้ในกระทู้ เหนื่อยค่ะกว่าจะทำได้ เหนื่อยพี่วุฒิค่ะ ทั้ง e-mail ทั้งโทรศัพท์ถาม ซึ่งพี่วุฒิก็ได้กรุณาให้คำแนะนำอย่างดี ลำบากท่านจริงๆ ขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้ค่ะ

:lol: :lol: :lol: ท้ายสุดต้องขอขอบคุณพี่วุฒิ พี่เคทอีกครั้งนะค่ะ ที่ทำให้เรามีพื้นที่มิตรภาพตรงนี้ แม้จะไม่ได้เพื่อนไปแชงกรีล่าอย่างที่ใจนึกแต่สิ่งที่ได้จากที่ได้เข้ามามันมีค่ามากกว่านั้นเยอะ ขอบคุณหน่อง คุณ gaseng น้องที่น่ารัก และเป็นแขกประจำกระทู้ ถ้ามีอะไรที่ล้ำเส้นไปบ้างขออภัยทุกท่านมา ณ ที่นี้นะค่ะ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมและต้องขอโทษด้วยถ้าไม่ได้เป็นกระทู้ตามที่ใจต้องการ ขอบคุณคุณเอก และเพื่อน ๆ ที่หลังไมล์ e-mail เข้ามาหานะค่ะ และท้ายสุดขอบคุณชาวอินเดียทุกท่านที่ทำให้มีรูปพวกนี้ แม้เจ้าของภาพจะไม่มีโอกาสได้เห็นรูปของตัวเองอีกเลย แต่เขาก็พร้อมเต็มที่ในการที่จะเป็นนายแบบ นางแบบมีออาชีพให้ โดยไม่ต้องมีผู้กำกับ ทุกครั้งที่เจอเรายกกล้องขึ้นมา
ขอบคุณทุกน้ำใจค่ะ
สวัสดีค่ะ
ไฟล์แนป
picture2.jpg (87.98 KiB) เปิดดู 2846 ครั้ง
picture1.jpg (88.81 KiB) เปิดดู 2846 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย ป้อม เมื่อ 08/03/2008 9:59 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ป้อม

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ป้อม » 08/03/2008 9:46 pm

ก่อนจบขอมอบเพลงของคุณศุ บุญเลี้ยงศิลปินที่ชื่นชอบให้เพื่อน ๆชาววุฒิเคทดอทคอม ให้มีกำลังใจไปในที่ที่อยากไป ไม่มีที่ไหนไกลเกิน
ถ้าตั้งใจจะไปจริง ๆค่ะ

อยากจะไต่ไปตามภูสูง สูงนั้นย่อมเหน็บหนาว
ไต่ขึ้นไปเสียดฟ้า ท้าทายกับสายลมแรง
สูงก็จะปีน ด้วยตีนสองเราจะก้าว
ฝันจะใกล้ดาว เราเลือกจะหนาว เราเลือกเราเอง
อยากจะเดินไปตามความฝัน ฝันนั้นไกลห่างตา
แต่ไม่ไกลเกินคว้า ถ้าเราไม่ท้อสู้ทน

ยากก็จะไป ห่างไกลก็ยอมลำบาก
เพราะใจมันอยาก เราเลือกลำบาก เราเลือกเราเอง
เสาะแสวงหา หนทางใด
โบกบินไป ดั่งนกเสรี
ปีกแผ่นรัก จนบินโบก
เรียนรู้โศก ด้วยน้ำตาเราเอง

แต่ละคนต่างมีจุดหมายต่างกัน
ฝันของใครต่างมี หากเป็นทางที่ดี ขอเพียงเท่านี้ ก็พอ
ถึงใครไม่รู้ อาจดูไม่ดีเหมือนเก่า
หัวใจของเรา เราเลือกจะเหงาเราเลือกเราเอง

จากเพลง เลือกเอง ในชุด จากเพื่อนถึงเพื่อนของคุณ ศุ บุญเลี้ยง

สวัสดีค่ะ
ไฟล์แนป
สวัสดีค่ะ
PB120736.jpg (73.6 KiB) เปิดดู 2833 ครั้ง
Sun-light1.jpg (9.71 KiB) เปิดดู 2834 ครั้ง
ป้อม

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 11/03/2008 11:19 pm

หนึ่งภาพบอกล้านคำหนึ่งความทรงจำ
เก็บงำในใจสานฝัน สานสายใย
ผูกพันใจ เราไว้เคียง

ขอบคุณท่านพี่ป้อม ที่นำน้อมความสดใส
ชื่นมื่น รื่นฤทัย ให้เราได้ร่วมบันเทิง
ทั้งภาพ ทั้งบรรยาย เหล่าสหายล้วนรื่นเริง
น้องหวังได้ไปเบิ่ง คงสำเริงมิใช่เบา ...นะเจ้าคะ
ฝากไว้ก่อนเถอะอินตะระเดีย ฮัจช้า...

[/b]

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 01/06/2008 12:02 pm

สวัสดีค่ะ พี่ป้อม และเพื่อนๆ นักเที่ยวเองฯที่รักทุกท่าน

กลับมาอ่านรีวิวพี่ ด้วยความคิดถึง อยากไปอินเดีย ก๊าบป๋ม

ตอนนี้ปักหมุดแล้วค่ะ แถบๆฝั่งตะวันตกค่ะ เตรียมตัวๆๆๆ ตื่นเต้นๆๆ

ขอให้ทุกท่านมีความสุขกับวันอาทิตย์สิทธิโชคโฉลกแดงนะคะ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย ป้อม » 03/06/2008 9:44 am

สวัสดีคุณหน่อง และเพื่อนทุกคนค่ะ :D :D :D

ยินดีกะคุณหน่องด้วยค่ะ ที่คุณหน่องพสุธาน่ารักและคุณพีทจะปักหมุดไปอินเดียตะวันตก จะเป็น 4 สถานหรือสิกขิม หรือทั้งสองที่เลยได้ไหมค่ะ พวกเราจะได้มีรีวิวอินเดียทีถือสัญชาติอินเดียถูกต้องตามกฏหมายไม่เป็นลูกครึ่งๆ กลาง ๆ อย่างรีวิวพี่ป้อม จะรออ่านรีวิวและเป็นกำลังใจให้เสมอค่ะ

อั๊ดจ๊ะ (ภาษาอินเดียที่แปลว่า ดี เยี่ยม แจ่มแมว... พูดไปส่ายหัวดอกแดกไปค่ะ คุณหน่องและเพื่อนลองหัดทำดูนะค่ะ) :wink: :wink: :wink:
ป้อม

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 03/06/2008 12:13 pm

ท่านพี่มอบหมายหน้าที่มา แม้กลัวๆ กล้า ๆ แต่ น้องก็จะพยายามนะคะท่านพี่
ขอบพระคุณอย่างสูงสำหรับข้อมูล และคำแนะนำค่ะ

และขอบคุณสำหรับคำศัพท์ใหม่ค่ะ ฮัดจ๊ะ ชอบจริงๆ เลย
หน่องลองทำหัวด๊อกแด๊ก แล้วฮัดจ๊ะ ให้เพื่อนดูแล้วค่ะ เค้าส่ายหน้าบอกว่า
รับม่ายด้าย 555 แต่ไงหนูก็แสนภูมิใจค่ะ ฮัดจ๊ะ
สุขสันต์วันอังคารสีชมพูค่ะ

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง อินเดีย