भारत गणराज्य ท่องภารตะแลนด์

Taj Mahal-Agra Fort-Konark Sun Temple-Kaziranga National Park-Manas Wildlife Sanctuary-Churches of Goa-Valley of Flowers-Punjab-Agra-Lucknow-etc...

भारत गणराज्य ท่องภารตะแลนด์

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 12/08/2009 7:54 pm

[CENTER]รูปภาพรูปภาพรูปภาพ [/CENTER]

[CENTER][HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#4f6128][COLOR=#ffffff]อาริ[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#e36c09]ก[HIGHLIGHT=#e36c09][COLOR=#ffffff]า[/HIGHLIGHT][/COLOR][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#e36c09]เต๊[/HIGHLIGHT][/COLOR][/HIGHLIGHT][/CENTER][CENTER] [/CENTER][CENTER] [/CENTER][CENTER] [/CENTER][CENTER] [/CENTER][CENTER] [/CENTER][CENTER] [/CENTER][CENTER] [/CENTER]
ไฟล์แนป
India.jpg (81.83 KiB) เปิดดู 3603 ครั้ง
รูปภาพ [SIZE=100]กลิ้ง[/SIZE]ตามแวง ตะแคงตามรุ้ง [COLOR=#76923c]Be [/COLOR]There Feel There

รวมกระทู้ของ [COLOR=#548dd4]Lo[COLOR=#ff0000]vely Planet[/COLOR] เรียนเชิญที่ กระทู้กลิ้งฯ ณ ห้อง แฟนพันธุ์แท้ ค่ะ รูปภาพ [/COLOR]
ภาพประจำตัวสมาชิก
Lovely Planet

Re: भारत गणराज्य ท่องภารตะแลนด์

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 12/08/2009 8:14 pm

รูปภาพรูปภาพรูปภาพ

นมัสเต สวัสดีเพื่อนรักนักเที่ยวเองทุกท่านค่ะ

ฟังแท็บลา แล้วดึ่มดึ๋ยฟีลอินเดียดีมั้ยเจ้าคะ

[COLOR=#4f6128][SIZE=120][HIGHLIGHT=#e36c09][COLOR=#4f6128]อินเดีย[/HIGHLIGHT][/COLOR] ชื่อนี้ช่างน่าตื่นเต้นเร้าใจเสียนี่กระไร เสียงลือเสียงเล่าอ้างล้วนชวนให้อยากไปเยือน[/COLOR][/SIZE]
หลายเสียงล้วนบ่นก่นด่าว่าแขกนั้นช่างหลอกเหลือหลาย ก็ให้มันรู้กันไป๊

[COLOR=#e36c09]ว่าแขกกับเราใครจะหลอกใคร[/COLOR] รูปภาพ
รูปภาพ [SIZE=100]กลิ้ง[/SIZE]ตามแวง ตะแคงตามรุ้ง [COLOR=#76923c]Be [/COLOR]There Feel There

รวมกระทู้ของ [COLOR=#548dd4]Lo[COLOR=#ff0000]vely Planet[/COLOR] เรียนเชิญที่ กระทู้กลิ้งฯ ณ ห้อง แฟนพันธุ์แท้ ค่ะ รูปภาพ [/COLOR]

Re: भारत गणराज्य ท่องภารตะแลนด์

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย วุฒิ » 12/08/2009 9:12 pm

นมัสเตครับ คุณหน่อง

ใจร้ายจริงๆครับ...คนนึงกำลัง เอดิท หนังสือให้ นายโจ 5 วันเข้าวันนี้อย่างโดดเดี่ยว มีเพียงเสียงเพลง อินตระเดีย เป็นเพื่อน ...มาคลิกกระทู้นี้ หูยยย มีเพลงภารตะประกอบด้วย...ทรมานใจมาก เพราะ โดน จริงๆ เลยค้างเรื่องหนังสือไว้ก่อน นายโจจะว่าไงก็ ช่างโปเตโต้ ...เชิญตามสบายครับ รูปภาพ

เพลงแรก Teri Yaad Mein นี่... 5 วันนี้ ฟังสัก 200 เที่ยวเห็นจะได้ครับ ....
รูปภาพ

เพลงนี้ เหมาะสำหรับวันนี้เป็นที่สุด คือ Mumma จาก ภาพยนต์ดังเรื่อง Dasvidaniya ... รักแม่มากครับ รูปภาพ
.
แต่ทั้ง 2 เพลง ฟังจาก เอ็มพี 3 ที่โหลดมา (เพราะเห็นติดอันดับ เพลงอมตะ ของอาบังเค้า เลยลองฟังเล่นแล้วก็......) ไพเราะกว่า ยูจุ๊ป นี้ครับ

[COLOR=#000000][SIZE=100]

ส่วน Koi Humdam Na Raha เพลงสุดท้ายนี้ ฟังเกือบทุกวัน ในช่วง 2 ปีที่อยู่ มุมไบ พ.ศ.2518-2519 ครับ[SIZE=100] (ตอนนั้นผมซัก 2 ขวบมังครับ อิอิ)[/SIZE][/SIZE][/COLOR] รูปภาพ

ขอบคุณ คุณหน่องมากครับ....สมศักดิ์ศรี เทพีดนตรี AMADKUTA ทุกประการ รูปภาพ รูปภาพ

รูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพ
วุฒิ
Site Admin

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย youreyeonly » 13/08/2009 2:52 am

รูปภาพ โรตี จ้าโรตี อีนี่ 3 แผ่นบาทเดียว ซื้อหมดนี่ยกรถขายโรตีให้เลย
อีนี่ ฉานจะขอกลับอินเดียแล้ว ฟังเพลงแล้ว รูปภาพอีนี้บังคิดถึงบ้านจ้า รูปภาพ
youreyeonly

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย gan » 13/08/2009 11:30 am

[HIGHLIGHT=#ffc000]เย เย้ ดีใจจังในที่สุด คุณ lovely ก็เอา อินตะระเดีย มาเสิร์ฟแล้ว[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ffc000]มาชาเล ดูม มาชาเล ดูม มาชาเล [/HIGHLIGHT]รูปภาพ
Therefore i Travel
gan

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย gan » 13/08/2009 11:45 am

งั้นเราเอาเพลงฮินดี้สุดเลิฟแปะด้วย

kuch kuch hota hai จากหนังชื่อเดียวกัน

นำแสดงโดย Sharukh Khan, Rani Mukerji, Kajol

ฟังแล้วรีบมารีวิวไวไวเด้อ

Therefore i Travel
gan

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 13/08/2009 10:51 pm

รูปภาพ

นมัสเต เจ้าค่ะ พี่วุฒิ

เพลง Teri Yaad Mein นี่ช่างบาดหัวใจแท้ๆ เลยนะคะ ขนาดว่าฟังคำร้องไม่ออกนะคะเนี่ย

ส่วนเพลง mummaนั้นนน่ารัก ปนซึ้งๆ ยิ่งอ่านเรื่องเกี่ยวกับหนังดังที่ว่าแล้ว ยิ่งซึ้งค่ะ

ในท้องเรื่อง ที่ว่าพระเอกเค้าลิสต์ 10 สิ่งที่จะทำก่อนตาย หนึ่งในนั้นมีการเที่ยวต่างประเทศ
เค้ามาเที่ยวเมืองไทยละค่ะ มิน่าล่ะ ระยะหลังๆ นี้ไปทางไหนก็เจอทัวร์อาบังรอาแมะร่าเริงกัน
มากมายเลย...

หนังสือของท่านพี่นั้น คงมีหลายร้อย หลายพันคนที่กำลังรอด้วยใจหวังอยู่แถวๆ แผนกหนังสือ
ท่องเที่ยวเช่นเคยเจ้าค่ะ

สโลว บัท ชัวร์... เชียร์ๆๆๆ เจ้าค่ะ รูปภาพ

รูปภาพท่านพี่youreyeonly เจ้าคะ

ฟังเพลงอาบังแล้วซึ้งถึงขนาดจะขายโรตีหาเงินกลับบ้านที่อินเดียซะด้วย...

ได้เลย เดี๋ยวช่วยเหมาหมดเลย อาบังจะได้ไปเจออาแมะเร็วๆ รูปภาพ รูปภาพ

รูปภาพคุณgan จ๋า

ชมระบำรำแขกเพลินไปเลยค่ะ เพลงก็หวานๆๆ ซะ ขอบคุณที่มาเชียร์นะจ๊ะ กระทู้ออซฯ เราแผ่วแล้ว
นะคะ รออ่านกระทู้คุณgan อ่ะ เมื่อไหร่จะขึ้นจ๊า มัวแต่มาเชียร์เค้าละ อิอิ
รูปภาพ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย olebirdy » 14/08/2009 7:45 am

ถ้าไม่มีอะไรผิด จากข่าวลือที่ ที่เวป พัน ทิป
[COLOR=#ff0000]ปลายปีนี้ หางแดงเปิด ลงตรงอินเดีย [COLOR=#0070c0][/COLOR]รูปภาพ แน่ๆๆครับ[/COLOR]
เอาออกมาเลยครับ ได้ไปเยือนแน่ๆๆตั๋วราคาถูก
สำหรับผมนะครับ รูปภาพ

.....แขก โรตี มันของคู่กัน แต่ โรตีชาย นั้นน่ากลัว
อยู่กว่า โรตีหญิง จึงหันไปพึ่งโรตีบอย ( เจ๊งไปแย้ว ) รูปภาพ
ชอบความว้าเหว่--- > จึงเสเพลรัก
The traveler sees what he sees, the tourist sees what he has come to see.
----------------------------- >..<-------------------------------------
ช่องทาง การติดต่อ OleBirdy
[FONT=Tahoma]http://www.wutkatefanclub.com/webboard/webboard/viewtopic.php?f=7&t=408&start=0[/FONT]
[FONT=Tahoma][/FONT]
olebirdy

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 15/08/2009 7:25 am

รูปภาพรูปภาพ

[COLOR=#e36c09][COLOR=#e36c09][SIZE=120][COLOR=#ff0000]เย้ๆๆๆ[/COLOR] หางแดงทำดี พวกเราจะได้ไปโซ้ยโรตีกันให้หนำใจไปเรย[/SIZE][/COLOR] [/COLOR]รูปภาพรูปภาพรูปภาพ

พูดถึงโรตี เราก็เลือกซื้อจากอาแมะเหมือนกันละ อาบังมาทำตาหวาน
ชวนซื้อก็ไม่กล้าเผลอใจหรอก...กลัวได้รับสารอาหารเยอะเกินอ่ะค่ะ
รูปภาพ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 15/08/2009 12:33 pm

รูปภาพ

ขอบคุณทุกๆ ท่านสำหรับการต้อนรับกระทู้[HIGHLIGHT=#f2dcdb]ท่องภาระแลนด์[/HIGHLIGHT]อย่างฮาเฮอาริกาเต๊นะเจ้าคะ

แหงนหน้ามองพระอาทิตย์ตรงศีรษะเป๊ง ได้ฤกษ์กลิ้งกันกันซะทีค่ะ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 15/08/2009 12:42 pm

รูปภาพ

ภารตะแลนด์ แดนอินเครดิเบิ้ล

สโลแกนเค้าค่ะ [HIGHLIGHT=#f2dcdb]Incredible India[/HIGHLIGHT] อยากจะรู้ว่าจะเหลือเชื่อขนาดไหนกันหนอ
อ่านสารพัด คู่มือ แลกระทู้ ฤๅจะสู้ไปคลำเอง

จะไปอย่างไรนั้นกูรูมากมายหลากหลายท่านแนะไว้ หนังสือเล่มแรกที่ไปหามา
กกและกอด ก็เล่มสีเผือกของพี่วุฒิ และพี่เคทของพวกเรานี่เองเจ้าค่ะ

ที่เคยได้ยินประสบการณ์เที่ยวอินเดียจากใครต่อใครมากมายก็ให้กลัวๆกล้าๆ
แต่พอได้อ่านหนังสือพี่วุฒิแล้วค่อยคลายความรู้สึกกล้วลงไปให้กลายเป็นกล้าๆๆๆ

ขอขอบคุณความรู้ และข้อแนะนำ จากทุกท่านทั้งที่เอ่ยนามและไม่ได้เอ่ยนาม
มา ณ ที่นี้ค่ะ

รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Lovely Planet เมื่อ 15/08/2009 3:50 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 15/08/2009 1:07 pm

รูปภาพไปคลายร้อนที่อินเดีย

ใครที่ได้ยินเข้าก็พากันทำหน้าสังเวชใจ ทนไม่ไหวเข้าก็ถึงกับออกปากทักทาย
คิดดีแล้วเหรอ ไม่กลัวเป็นหมูย่างต้มเปื่อยเหรอ... รูปภาพรูปภาพ

โอ I'd love to...รูปภาพ ความกลัวนั้นช่างเมินเฉย เฮอะๆๆ รูปภาพ
มิชชั่นนี้ต้องพอสสิเบิ้ล และแฮปปี้แน่นอนจ้า นายจ๋า

อันอินเดียงามนามชมพูทวีป เค้าออกใหญ่โต เค้าไม่ได้มีแต่เมืองร้อนๆ ซะเมื่อไหร่นิ
เมืองที่เย็นสบายตลอดปีที่ขุนน้ำขุนนางเค้าใช้ตากอากาศพักร้อนไปผ่อนอารมณ์
ชิลล์เอาท์ กันแบบออล เยียร์ ราวนด์ ก็มีนะจ๊า..รูปภาพ
ไฟล์แนป
IMGP0008.JPG (117.46 KiB) เปิดดู 3455 ครั้ง

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 15/08/2009 1:17 pm

รูปภาพ

เตรียมตัวว่าด้วยตั๋ว แลวีซ่า

เมษานี้ละ ได้ฤกษ์ จองตั๋วกับเอเจนซี่ ราคาดีกว่าซื้อเอง เลือกสายการบินแห่งชาติ
ตามที่เจ้าหน้าที่รับจองแนะนำ

มีตั๋วไว้อุ่นใจแล้วก็รี่ไปทำวีซ่าได้เลย คราวนี้ลองไปเอ็กซพลอร์ด้วยตนเองซะหน่อย
ว่าการไปรอวีซ่าเองเมื่อเทียบกับการใช้บริการเอเจนซี่อย่างไหนจะเลิฟลี่กว่ากัน

สรุปว่าสำหรับเรา ใช้เอเจนซี่ ดีกว่าหลายขุม ส่วนเพื่อนๆ ที่อยู่ในเมืองใกล้กับตึก
กลาสส์เฮาส์ ก็ไปเองได้สบายๆ

เรื่องนี้ขอนุญาตไม่ฉายซ้ำนะเจ้าคะ เพื่อนคงทราบดีอยู่แล้วนิ

มีอีกสาเหตุหนึ่งที่อยากจะไปพิสูจน์ ก็คือครั้งหนึ่งท่านพี่ rajatani เคยมาขึ้นกระทู้ไว้
ท่านสงสัยว่า ทำไมฝรั่งที่จะขึ้นตึกกลาสส์เฮาส์ไม่เห็นโดนเรียกมาแลกบัตรอย่างที่ท่าน
พี่โดนเลย เข้ามาแล้วกดลิฟท์ฉลุยไปเฉิบ

ก็เลยจะไปเองจะได้รู้ว่าเพราะเหตุใด.. ถึงแบ่งแยกกันฉะนั้นหนอ

ข้าน้อยก็ได้ไปยืนด้อมๆ มองๆ และถามไถ่คอนเฟิร์มแล้วว่า ผู้คนที่ไม่ต้องแลกบัตรมีอยู่
จำพวกเดียว คือ คนที่ทำงานในตึกนั้นเจ้าค่ะ ส่วนพวกไป ชั้น 15 เพื่อทำวีซ่าก็ต้องแลก
แต่ไม่ต้องทุกคนจ้า เค้าขอแค่กลุ่มละคนเท่านั้นจ้ะนายจ๋า
รูปภาพ

จ่ายค่าวีซ่าไป 1700 บาทสบายใจ อาบังบอกว่าจะไปกี่รอบก็ได้ในหกเดือนนี่ น่าเลิฟซะ
แต่ถ้าจะให้ดี ช่วยเปิดเสรีแบบ VISA on Arrival ก็ดีนะจ๊า จะได้ฮัจจ้ากันได้บ่อยๆ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 15/08/2009 1:52 pm

.

.
.
รูปภาพ
จัดแจงแต่งทริป

เพราะว่าตั้งใจจะไปหลายเมืองในเวลาแค่อาทิตย์เดียว ก็ต้องวางแผนกันก่อน
เพื่อจะได้สบายใจไม่ต้องลุ้นกันมาก

เลือกเที่ยวบินเช้าไปถึงนิวเดลลีสายๆ กะเวลาว่าจะได้ไปจัดการรับตั๋วรถไฟ
เพื่อจะไปท่อง[HIGHLIGHT=#f2dcdb]Uttrakhand[/HIGHLIGHT]แดนอีสานแห่งชมพูทวีปให้สมใจ

ตั๋วรถไฟก็ตั้งใจว่าจะจองทางอินเตอร์เน็ต เจ้าเพื่อนภารตะชน คน[HIGHLIGHT=#f2dcdb]ปัญจาบี[/HIGHLIGHT]มากมีน้ำใจ
ผู้มาปักหัวใจอยู่เมืองไทยอุตส่าห์หาข้อมูลเกี่ยวกับหมายเลขรถไฟให้เพื่อจะได้
ทำจองทางอินเตอร์เน็ตให้เสร็จสิ้น

แต่พอจองเข้าจริงๆ ระบบรับจองกลับมีปัญหา ไปๆ มาๆ ก็เลยได้มาแค่หมายเลขรถ

[HIGHLIGHT=#f2dcdb] New Delhi - Dehradun [/HIGHLIGHT]หมายเลข 2017 แค่นั้นรูปภาพ

เพื่อนเลยปลอบใจว่า โน วอรี่ นะ ไปเหอะ ไปถึงก็เจาะจง เฟิร์สต์คลาสนะ

รูปภาพ และก็สอนภาษาฮินดีให้สองสามคำ เราจำไว้ได้คำเดียว คือ Suk Kiriya
แปลว่า ขอบคุณ ยังคุยกันเลยว่า อืม คำนี้ออกเสียงพ้องกับคำว่า สุข กิริยา เลยนะ
ส่วนคำว่า นมัสเต ซึ่งแปลว่า สวัสดี นั้น เคยได้ยินมาบ้างแล้ว

เอาละ สองคำนี้คงเป็นคาถาพาเที่ยวได้ละ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 15/08/2009 4:39 pm

รูปภาพ

ของฝากติดมือตามธรรมเนียม

อยากจะรู้จริงๆ ว่าใครกันหนอเป็นคนแรก ที่บอกว่าคนอินเดียชอบนักเชียวยาหม่องขาว
ตราลิงถือลูกท้อเนี่ย ช่างคิดดีจริงๆ เลยนะคะ

แม้ยังไม่รู้ที่มา แต่ที่ที่จะไปนี่สิ กูรูท่านแนะไว้ก็เตรียมไปละกัน ยาหม่องขาวตราลิงถือ
ลูกท้อ เตรียมไปสิบลิงลิงละสิบบาท จะรอดูว่าเจ๋าจ๋อจะมีโอกาสวาดลวดลายตอนไหน

เข้าทำนองอยู่บ้านท่านอย่านิ่งดูดาย [HIGHLIGHT=#f2dcdb]แจกลูกท่านไป คนละลิงสองลิง
[/HIGHLIGHT]

รูปภาพ รูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพ

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง อินเดีย