Shanghai....Light and Sound (สงกรานต์ 2008 จ้า)

Re: Shanghai....Light and Sound (สงกรานต์ 2008 จ้า)

โพสต์ #46  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Vut » 31/08/2009 9:29 pm

แฮะๆ ช่วงนี้ บรรยสยน้อยไปหน่อยนะครับ อย่างที่บอกไม่ค่อยรุ้อะไรเลย อิอิอิอิ.....เราเดินเล่นต่อรอบๆแหลมหัวเต่านั้นเป็นเวลานานพอสมควรครับ เพราะที่แหลมแห่งนนี้มันใหญ่มากๆ มีเขาให้เราเดินขึ้นไปชม ด้วยครับ เล่นเอา หอบแฮ่กเหมือนกัน เดินกันแบบว่า ขาจะแตกอะครับ ก่อนที่จะนั่งเรือกลับเข้าฝั่งเพื่อ ไปขึ้นรถไฟให้ทันตามเวลาครับ

- MORE THAN YOU THINK YOU ARE -
Vut

Re: Shanghai....Light and Sound (สงกรานต์ 2008 จ้า)

โพสต์ #47  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Vut » 01/09/2009 9:43 pm

สถานีรถไฟที่เมือง Wuxi ค่อนข้างใหญครับ คนเยอะมากด้วย ผู้คนส่วนมากเหมือนจะเป็นคนต่างจังหวัดที่ต้องการจะเดินทางไปเซี่ยงไฮ้ครับ แต่ละคนหอบของพะรุงพะรังกันมาก......ได้เวลารถไฟใกล้จะมาเราก็ไปแอคชั่นกันที่ชานชลาหน่อยดีกว่า.....คืนนี้ยังพอมีเวลากลับไปเซี่ยงไฮ้ ต้อง ออกท่องราตรีไป เที่ยว Xintiandi  กันต่อครับ...

- MORE THAN YOU THINK YOU ARE -
Vut

โพสต์ #48  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Vut » 01/09/2009 10:12 pm

Xintiandi เป็นสถานที่ท่องเที่ยวยามค่ำคืนที่มีชื่อเสียงของเซี่ยงไฮ้ครับ ที่xintiandi นี้ประกอบไปด้วย ร้านอาหาร, ร้านกาแฟ, คาเฟ่, ผับ, บาร์, และห้างสรรพสินค้าครับ โดยส่วนใหญ่จะเป็นสถานที่แฮงเอ้าของชาวต่างชาติครับ ตึกรามบ้านช่องและร้านรวงแถบนี้มีควาสวยงามแตกต่างจากส่วนอื่นใน เซี่ยงไฮ้ครับ มีมุมสวยๆงามๆให้ถ่ายรูปเยอะเลยครับ.....เราสองคนนั่งรถไฟฟ้าจากสถานีรถไฟ มาลงที่สถานีHuaihai ครับ บริเวณถนน Huaihai นี้มีแต่ห้างสรรพสินค้าขนาดใหญ่ สองข้างถนนเลยครับ ระยะทางหลายกิโล เลย โดยแต่ละห้างนี่ก็มีแต่มีแต่ของ แบรนเนม ทั้งนั้น......ห้างแถบๆนี้ปิดประมาณ สามทุ่มนะครับ ใครจะมาเดินก็ต้องรีบมานิดนึงนะครับ.....ชมภาพXintiandi  ไปพลางนะครับ

Vut

โพสต์ #49  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Vut » 01/09/2009 10:20 pm

บรรยากาศรอบๆๆ xintiandi ฝั่งร้านค้าและร้านอาหารครับ.....ชอบแสงจังเลย อิอิ

รูปหมดแล้วครับ ทริปการเดินท่องเที่ยว เมืองเซี่ยงไฮ้กับอาเจ๊ จบลงแต่เพียงแต่เพียงเท่านี้ครับ อย่างที่บอกไป ข้อมูลไม่ค่อยมีครับ ต้องขอโทษด้วยจริงๆครับ เป็นกระทู้เน้นภาพครับ งวดหน้าจะมาแก้ตัวใหม่ กับ ทริปช่วงปลายปีนี้นะครับ......แล้วเจอกันครับ

ป.ล. วันที่3-6 กันยา นี้ มีงานท่องเที่ยวที่ศูนย์สิริกิตต์นะครับ อย่าลืมไปจับจองตั๋วเครื่องบินราคาถูกกันนะครับ.....เจอผมกับอาจ๊ได้แถวๆบูทการบินไทย วันอาทิตย์บ่ายๆนะคร้าบบบบบบบ

สวัสดีครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Vut เมื่อ 01/09/2009 10:39 pm, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Vut

โพสต์ #50  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 02/09/2009 12:35 am

อ้าว...จบซะแล้วเหรอคะ กำลังเพลินๆ...

Xintiandi เป็นย่านที่ชอบมากค่ะ ตอนที่ไปก็ถ่ายรูปอย่างเดียวเหมือนกัน !!!
อ่อ ! ไปนั่งกินไอติมด้วย...แสงสวยมากนะคะ ได้บรรยากาศดี...

ขอบคุณที่มารีวิวให้รำลึกความหลังอีกครั้งค่ะ !
ภาพประจำตัวสมาชิก
beamer

โพสต์ #51  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย fairytale » 19/09/2009 2:44 pm

อ่าวรีวิว จบตั้งแต่เมื่อไหร่เนี้ย ช่วงนี้งานรัดตัว ไม่มีแรงเข้ามาดูเลย
ทริปหน้าของเราปลายปี นี้คือทิเบต เดินเล่นบนหลังคาโลก
ตอนนี้อยู่ในช่วงหา tibet permit กับตั๋วรถไฟอยู่ เอาใจช่วยด้วยนะค่ะ
แล้วจะมารีวิวกันให้ละเอียดยิบเลยงานนี้
บ็ายๆๆๆๆๆ

เจอหน้าหมวยๆๆบานๆๆทริปหน้าบนหลังคาโลกนะค่ะ
UTOPIA of US {Place of No Where} But Actually {NOw Here}
fairytale

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง เซี่ยงไฮ้