จะไปกวางเจา 17-22 พย.นี้ จะถ่ายภาพแล้วทำ 360 องศา มาอวด

ห้องนี้สำหรับเทคนิดการถ่ายภาพ การตกแต่งภาพ เพื่อได้ผลลัพธ์ที่เหนือความคาดหมาย เพื่อนๆพี่ๆน้องๆผู้ทรงคุณวุฒิด้านนี้กรุณาเปิดเผยตัวครับ ไม่ต้องถ่อม งานนี้จะรู้มาก รู้น้อย พวกเราชาว WKC ก็ได้ความรู้เพิ่มเติมครับ

จะไปกวางเจา 17-22 พย.นี้ จะถ่ายภาพแล้วทำ 360 องศา มาอวด

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย c4uall » 13/11/2011 12:07 am

สวัสดี ทุกท่าน

ผมจะไป กวางเจา 17-22 พย. นี้ เป็นครั้งแรกที่จะไป เพื่อสั่งซื้อและนำเข้าสินค้าจากโรงงานผลิตมาขายในไทย

ตอนแรก ติดต่อ บริษัท Tour (ไม่เอ่ยนาม) ให้พาไป โอ้โห.. ราคาน่าแสลงใจ นึกได้ว่า ผมมี พี่วุฒิ-เคท เป็น กุนซือ จะกลัวอะไร จริงๆ แล้วกลัวมาก

ตัดสินใจซื้อหนังสือ กวางเจา มาอ่าน ไม่กลัวแล้ว ไม่กลัวจริงๆ กลับมั่นใจ ได้โทรถามพี่เคท 2 ครั้ง เรื่องที่ไม่เกี่ยวกับการเดินทาง เป็นเรื่องการพกเงินสดเข้าไปในจีน

ได้ข้อมูลที่ แจ่มชัด จนเพิ่มความมั่นใจ ความกลัวหมดแล้ว ครับ

ผมจะถ่ายภาพ 360 องศา ในสถานที่ ต่างๆ ที่ผมผ่านไป แล้ว จะนำมา อวด ให้ อีกหลายๆ คนอยากไป งัย...

นี่เป็นครั้งแรกที่จะไป กวางเจา ผมไม่กลัวหรอก อ่าน กวางเจา มา 8 เที่ยว ทำตามทุกขั้นตอน พี่สาวผม ก็มั่นใจกับการเดินทางของผมมากๆ เพราะอ่านเหมือนกัน

กลับจากจีน เดือนธันวาคม จะไป เวียตนาม ตามคำแนะนำของพี่วุฒิ ครับ ซื้อหนังสือแล้ว อ่านไปแล้ว 2 เที่ยว หมู มาก ไม่กลัวเลย มั่นใจต่างหาก

พี่เคทครับ เตรียมรับโทรศัพย์ จาก กวางเจา ไม่ถามเรื่องการเดินทางนะ จะโทร มา Say hello ส่งภาพมาให้ดู

ขอบคุณที่มี พี่วุฒิ - พี่เคท ที่เป็นยิ่งกว่า คนเขียนหนังสือให้เรา เสียเงินซื้ออ่าน เกินคุ้มจริงๆ

ขอเลี้ยงอาหารเย็น สัก หลายๆ มื้อนะ พี่ๆ ที่แสนดี ของนักเดินทางสมัครเล่น (จริงๆ แล้วกลายเป็นมืออาชีพโดยไม่รู้ตัว)

สวัสดีครับ

จรินทร์ จารุศักดิ์มนตรี
c4uall

ย้อนกลับไปยัง -*เทคนิคภาพ*-