เที่ยวมาเลเซียด้วยรถประจำทาง

การกรอกแบบฟอร์ม, วิธีจองตั๋วเครื่องบิน, วิธีจองโรงแรม, ฟอร์มของอีเมล์สำหรับส่งโรงแรม ฯลฯ

เที่ยวมาเลเซียด้วยรถประจำทาง

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย CHALERMPON » 10/07/2011 3:47 pm

อยากไปมาเลเซีย ด้วยรถประจำทาง จนถึงซาลาวัค นะครับ ช่วยแนะนำหน่อย
CHALERMPON

Re: เที่ยวมาเลเซียด้วยรถประจำทาง

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย phichaya2522 » 05/10/2011 10:00 pm

ที่นี้ไม่มีรถประจำทางไกลแบบนั้นนะครับส่วนมากจะวิ่งในเขตเมือง ถ้าอยากไปต้องไปขึ้นรถทัวรเหมือนเราอะครับ คล้ายๆๆขนส่งหมอชิต จะมีหลายที่ครบ ทั้งที่ puduraya ไกล้ๆๆกับ pataling street นะครับเยื้องๆๆกับสตารบัค แล้วก้ที่ บูกิตจาริว อันนี้เค้าย้ายไปยังผมก้ไม่ทราบนะครับ เพราะเคยไปขึ้นนานแล้ว ยังไงขอไห้เที่ยวไห้สนุกนะครับ ถ้าการเดินทางจาก kl sentral ไป pataling street ต้องเปลี่ยนรถไฟที่ kl sentral นะครับขึ้น โมโนรอล ข้างบนชั้นที่ 2นี้แลพครับ ชื้อตั่วไปลง สถานี้ pasasine เลยครับ หรือจะนี่ง ktm ไปลงที่สถานี kualampur แล้วเดินข้ามถนนมาหก็จะเจอ ตลาดใช่น่าทาวแล้วครับ
phichaya2522

ย้อนกลับไปยัง วิธีต่างๆ