ถามพี่วุฒิและท่านผู้เรื่องที่พักที่อูบุดค่ะ

รีวิวต่างประเทศ รีวิวแยกประเทศ ตั้งคำถามที่คาใจ กลเม็ดเคล็ดลับในการท่องเที่ยว

ถามพี่วุฒิและท่านผู้เรื่องที่พักที่อูบุดค่ะ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย narawen » 01/05/2008 3:04 pm

ตอนนี้สามารถรวบรวมสมัครพรรคพวกได้ 11 คน จะไปบาหลีกันกลางมิย.นี้ จะเรียนถามพี่วุฒิหรือท่านผู้ท่านใดก็ได้ค่ะ ว่ามีที่พักที่ไหนที่รองรับจำนวน 11 คนในที่เดียวกันและราคาถูกได้คะ
คือเท่าที่หาดูที่พักที่ถูกๆ ส่วนใหญ่จะมีห้องน้อยอ่ะค่ะ
ไม่ค่อยอยากจะพรากจากกันซะด้วย
แล้วก็ไม่อยาก walk in ด้วยค่ะ เพราะไปถึงก็สองทุ่มแล้ว
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
narawen

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 01/05/2008 7:49 pm

สวัสดีค่ะ คุณnarawen

ขออนุญาตเข้ามาตอบแม้จะทราบไม่มากนักนะคะ

ไปกันสิบเอ็ดคนเหรอคะ น่าสนุกดีจังเลยค่ะ มีเด็กด้วยหรือเปล่าคะ

ถ้ามีเด็กด้วยก็คงนอนกับผู้ใหญ่ได้ ก็คงไม่ต้องถึงห้าหรือหกห้อง

น่าจะมีที่พัก ที่ไม่ต้องแยกจากกลุ่มค่ะ จะเช่ารถขับเองหรือว่า

จะจ้างรถตู้ที่เค้ามีบริการคะ ถ้าจ้างรถตู้ เค้าคงพาไปหาที่พักได้ค่ะ

ถ้าขับรถจากแอร์พอร์ทไปอูบุ๊ดเอง ก็อย่างที่พี่วุฒิเคยแนะนำน่ะค่ะ

ที่พักมากมายให้เลือกสบายมากๆ

เราไปเองก็พบว่ามีที่พักให้เลือกได้เหลือเฟือค่ะ

กรุณาดูจากรีวิวของพี่วุฒินะคะ

เราพักที่ มินามิราคาคืนละ400บาทหรือ1แสนรูเปี๊ยะพักได้สองคน

และก็พักที่ จุงกุ๊ด คืนละ 120 บาท หรือ 3หมื่นรูเปี๊ยะ

(ถ้าสนใจเรียนเชิญดูรายละเอียดจากรีวิว BALI ของเรานะคะ)

เรื่องที่คุณnarawenกังวลเรื่องจะมีที่พักพอสำหรับ 11 ท่าน

หรือไม่นั้น คิดว่าไม่น่าเป็นปัญหาค่ะ แต่คืนแรกไปถึงตอนกลางคืน

ไฟลท์สองทุ่ม หรือ ถึงอูบุ๊ดสองทุ่มคะ ถ้าไฟลท์ลงสองทุ่ม

ก็เผื่อเวลาที่จะไปถึงอุบุดคงราวๆ 4 ทุ่มได้มั๊งคะ รวมเวลาเช็คตม.

และการติดต่อเช่ารถ กับการขับรถที่ใช้เวลาประมาณ45นาที

สำหรับคนชำนาญทางส่วนพวกเราคนต่างถิ่นก็คงต้องเพิ่มเวลาไปบ้างอ่ะค่ะ

ถ้าไปถึงอุบุ๊ดตอนสองทุ่ม สว่างไสวสบายมากค่ะ

คืนแรกอาจนอนพักไปก่อน รุ่งเช้าค่อยว่ากันค่ะ

นี่ก็ท่านพี่วุฒิเคยกรุณาแนะนำไว้เราทำตามก็สบายหายห่วงค่ะ

ขอให้เที่ยวให้สนุกนะคะ
รูปภาพ [SIZE=100]กลิ้ง[/SIZE]ตามแวง ตะแคงตามรุ้ง [COLOR=#76923c]Be [/COLOR]There Feel There

รวมกระทู้ของ [COLOR=#548dd4]Lo[COLOR=#ff0000]vely Planet[/COLOR] เรียนเชิญที่ กระทู้กลิ้งฯ ณ ห้อง แฟนพันธุ์แท้ ค่ะ รูปภาพ [/COLOR]
ภาพประจำตัวสมาชิก
Lovely Planet

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย arapin » 02/05/2008 8:40 pm

สวัสดีค่ะ คุณ narawen

ออขอตอบนะคะ ออเพิ่งไปมาช่วงสงกรานต์ อย่างที่คุณหน่องบอกล่ะค่ะ ที่พักที่อูบุดหาง่ายมาก ถ้าถึงอูบุดสองทุ่ม นี่สบาย ๆ เลยนะคะ ที่นั่นไม่น่ากลัวค่ะ

ออแนะนำอย่างนี้นะคะ เนื่องจากออพักที่จุงกุ๊ดอินน์หลายคืน ถ้าคุณ narawan ไปกับเพื่อน ๆ และต้องการที่พักราคาถูก ออก็แนะนำที่จุงกุ๊ดอินน์ค่ะ ที่นี่มีห้องพักให้เช่า 3 ห้อง แต่ละห้องมีเตียงใหญ่ 1 เตียง เตียงเล็ก 1 เตียง ราคาห้องต่อ 3 คน 70000 รวมอาหารเช้า (อาหารเช้าอร่อยค่ะ) ออต่อได้ห้องละ 60000 เนื่องจากพักหลายคืน เป็นห้องพัดลม ไม่มีน้ำอุ่น เจ้าของบ้านและสมาชิก รวมทั้งผู้จัดการน่ารักมาก

แนะนำว่า ให้โทรศัพท์ไปจองกับปูตู ซึ่งเป็นผู้จัดการที่นี่ เบอร์โทรศัพท์มือถือของปูตู 08179724836 จองทั้งหมด 3 ห้อง ห้องหนึ่งนอนได้ 3 คน ทั้งหมดก็ 9 คน ที่เหลืออีก 2 คน ก็แทรกนอนในห้องไหนไปก่อนก็ได้แค่คืนแรก (เตียงใหญ่ นอนเบียด ๆ กันได้)

แล้วถ้าไปถึงห้องไม่ว่าง หรือว่างไม่ครบ มีเกสเฮ้าส์ในเครือญาติของเจ้าของจุงกุ๊ดอินน์อีก (ลืมถ่ายรูปมา ลืมจดชื่อเกสเฮ้าส์ด้วย) อยู่ในบริเวณเดียวกัน เดินไม่ถึง 10 ก้าว ราคาพอ ๆ กัน ลองเดินไปดูได้ หรือ อีก 2 คนที่เหลือจะไปนอนที่นี่ได้ คืนแรกนอนไปก่อน ถ้าไม่ชอบใจ รุ่งเช้าก็ค่อยเดินหาใหม่

ขอแนะนำต่อ เนื่องจากไปกัน 11 คน เมื่อไปถึงเดนปาซา คงต้องเรียกแท๊กซี่ประมาณ 3 คันเพื่อไปอูบุด ออแนะนำให้ถามปูตูให้ติดต่อรถตู้ไปรับที่สนามบิน เจ้าของรถตู้เป็นญาติกับเจ้าของจุงกุ๊ดอินน์ แล้วร้านเช่ารถก็อยู่บริเวณบ้านพักจุงกุ๊ดอินน์ด้วย รถตู้ข้างหน้านั่งข้างคนขับได้ 2 คน ข้างหลังมี 2 แถว ๆ หนึ่งนั่งได้ 3 คน ระยะห่างของเบาะนั่งสองแถวนี้กว้างมาก เพราะเป็นรถตู้เหมือนบ้านเรา แต่วางเบาะแค่ 2 แถว ข้างหลังกว้างสุด ๆ วางสัมภาระได้เยอะ แนะนำให้นั่งเบียด ๆ กันไป รถวิ่งกลางคืนน่าจะใช้เวลาแค่ 45 นาที

ข้อดีอันนี้ คือ ไม่ต้องไปหาแท๊กซี่ ไม่ต้องไปต่อรองราคากับแท๊กซี่หลายคัน ไม่ต้องไปวนหาเกสเฮ้าส์ ก็ลองคุยกับปูตู แล้วถามราคารถตู้ดู ถ้าต้องการข้อมูลเพิ่ม ถามมาได้ค่ะ
arapin

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย narawen » 05/05/2008 4:50 pm

ขอบคุณคุณ lovely planet และคุณออมากค่ะ
พอดีกะว่าจะลองจอง Nick's Pension ไว้คืนนึงก่อนน่ะค่ะ แล้วค่อยเดินๆดูอีกวันที่เหลือ น่าจะพอได้นะคะ
narawen

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย channy » 07/05/2008 4:26 pm

จันนี่แนะนำให้พักกับ วายัน คะ
ลองหากระทู้ที่พักบาหลีในด้วงใจของจันนี่ดู เคยลงไว้คะ คือนละ สองร้อยนิด ๆ แต่ห้องกว้างคะ มีน้ำอุ่น กับอาหารเช้าด้วย
หรือแวะไปดูที่บล๊อกก็ได้คะ ถูกและน่ารัก www.channy211.muliply.com
เจ้าของใจดีด้วยคะ อยูใกล้ ๆ กับพี่พักเก่าที่พี่วุฒิลงไว้ในหนังสืออะคะ เป็นญาติห่าง ๆ กัน

สุขใดจะเท่า เก็บกระเป๋าไปเที่ยว
channy

ย้อนกลับไปยัง งามต่างแดน