รวมกระทู้ของ Thanomphong

คลิกอ่านผลงานของนักเขียนที่ชื่นชอบได้ที่นี่

Re: รวมกระทู้ของ Thanomphong

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 18/10/2009 10:51 pm

รูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพ

เข้ามาร่วมทีมเชียร์น้องเอมี่เป่าเทียนวันเกิดจ้า

รูปภาพ [SIZE=100]กลิ้ง[/SIZE]ตามแวง ตะแคงตามรุ้ง [COLOR=#76923c]Be [/COLOR]There Feel There

รวมกระทู้ของ [COLOR=#548dd4]Lo[COLOR=#ff0000]vely Planet[/COLOR] เรียนเชิญที่ กระทู้กลิ้งฯ ณ ห้อง แฟนพันธุ์แท้ ค่ะ รูปภาพ [/COLOR]
ภาพประจำตัวสมาชิก
Lovely Planet

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thanomphong » 02/11/2009 9:19 pm

วันนี้วันลอยกระทงหนูไปลอยะกระทงมาค่ะ
รูปภาพ

นี่กระทงของหนู
รูปภาพ

และนี่พรุงานวันลอยกระทง
[CENTER]
[/CENTER]
thanomphong

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thanomphong » 06/01/2010 5:27 pm

[CENTER]
[/CENTER]
thanomphong

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thanomphong » 24/01/2010 7:29 pm

[CENTER]
[/CENTER]
thanomphong

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thanomphong » 25/09/2011 9:35 pm

ห่างหายไปนานกับที่นี่ คงต้องยกความดีความชอบให้กับคุณโจที่ดูแลได้ดีมากจนเข้าไม่ได้เลย พอเข้าได้เครื่องคอมก็เสียอีกไม่ได้ซ่อม พอซ่อมเครื่องคอมเสร็จก็เกิดเรื่องที่ทำให้ชีวิตต้องเปลี่ยนไปตลอด ผมขออนุญาตพี่วุฒิพี่เคทที่จะเล่าอะไรเล็ก ๆ น้อยกับพี่ ๆ และเพื่อน ๆ ที่นี่ทุกคนนะครับ

อยากบอกนะครับว่าต่อไปนี้ไม่มีอีกแล้วครับภาพที่ไปเที่ยวกัน 3 คน แบบที่เคยเห็นนะครับ

เพราะตอนนี้ท่านผบ.ทบ.ของผมได้จากไปอย่างไม่มีวันกลับแล้วครับ

โดยครั้งแรกสุดมีอาการเหมือนคนท้องอืด และปวดเมื่อยไปหมด

ก็ไปหาหมอรักษา 1 อาทิตย์ ผมก็รู้สึกว่าอาการเหมือนไม่ดีขึั้นเลย

ก็เลยบอกให้ลองไปรพ.ดีกว่าเพราะประกันก็มีไปนอนให้น้ำเกลือซักหน่อยคงดีขึ้น

เข้ารพ.ไปหมอตรวจเลือดปรากฏว่า เม็ดเลือดแดง เหลือ พันนึง เม็ดเลือดขาวมีประมาณ 34% เกล็ดเลือดมี หกหมื่่น

หมอก็สันณิฐานว่าเป็นโรคไข้เลือดออก นอนรพ.2 วันอาการดีขึ้นก็ออกจากรพ.

หายไป 1 อาทิตย์ กลับมาเป็นอีก รอบนี้มีอาการตัวบวมด้วย

ก็เข้าไปรักษา 6 วัน อาการไม่ดีขึ้นแบบทรงทรงนะครับ แม่ยายเลยบอกให้ย้ายรพ.ดีกว่า

เพราะอยู่มาหลายวันแล้วบอกไม่ได้ว่าเป็นอะไร

ตอนนี้ที่ออกจากที่นี่หมอก็บอกว่ามีข้อสันณิฐานหลายข้ออยากเจาะไขกระดูกแต่แม่ยายยังไม่ยอม

ก็ย้ายรพ.กันแบบให้รถรพ.ไปส่งอีกที่นึงครับ

เปลี่ยนรพ.ได้ 3 วัน ผมก็รู้สึกว่าอาการดีขึ้น

แต่แล้วคืนวันอาทิตย์ที่ 11 กย. กลางดึกก็มีอาการชักเกิดขึ้นทั้งหมอทั้งพยาบาลต้องช่วยกันโกลาหลมาก

หลังจากนั้นต้องใช้เครื่องช่วยหายใจใส่เข้าในไปปาก ใส่ท่อทางจมูกสำหรับให้อาหาร

และอย่างอื่นๆ อีกพอสมควรครับ

อยู่ได้ 2 วัน ก็ย้ายไปห้องไอซียู จนเช้าวันพฤหัส ที่ 15 กย.54 ก็ได้จากไปอย่างสงบ

[SIZE=130][COLOR=#b10000]โดยผมไม่มีโอกาสได้สั่งเสียได้พูดคุยกันก่อนจากกันเลย เพราะเราไม่คิดว่าจะมาถึงขนาดนี้

[COLOR=#347235][SIZE=120]ปล.ขอโทษพี่วุฒิด้วยนะครับที่ตั้งกระทู้เรื่องเศร้า ๆ ที่นี่ แต่คิดว่าต้องมีคนถามแน่เลยขออนุญาตตั้งกระทู้ตรงนี้

[/COLOR][/SIZE]

[/SIZE][/COLOR]
[CENTER]
[/CENTER]
thanomphong

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย วุฒิ » 25/09/2011 11:02 pm

กำลังดีใจ ที่เห็น คุณเพค อีกครั้งหนึ่ง ใน ห้อง งามต่างแดน ยังคิดเลยว่า จะเขียนอะไรฝากไปถึง หลานเอมี่ ดี?

แต่กลับมาเห็น ข่าวเศร้า ในกระทู้นี้ ที่พาให้ ใจหาย ไม่อยากเชื่อเลยครับว่า เกิดขึ้นจริง เกิดขึ้นได้ เพราะ คุณแม่หลานเอมี่ ที่เคยพบก็ สุขภาพดีมากๆ

คิดถึง รอยยิ้ม คิดถึง น้ำใจ คำพูดอ่อนหวาน ขณะ ยื่นของฝาก ให้ใน งานหนังสือ ความรู้สึกตอนนี้ไม่ต่างจาก ญาติสนิท คนหนึ่ง จากไปอย่างไม่มีวันกลับ เลยครับ

ขอคุณงามความดีที่ คุณแม่หลานเอมี่ สร้างสมไว้ และ ความรักความผูกพัน ของทุกคนในครอบครัว ดลบันดาลให้สู่สุขคติ ด้วยเทอญ

ขอแสดงความเสียใจมายัง คุณเพค และ สมาชิกในครอบครัว และ ญาติมิตร มา ณ ที่นี่ด้วยครับ

ปล. ผมพยายามค้นหาภาพที่เคยถ่ายร่วมกันเพื่อโพสต์อีกครั้ง แต่จำไม่ได้ครับว่า อยู่ไฟล์ไหนครับ
วุฒิ
Site Admin

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย thanomphong » 26/09/2011 6:26 pm

วุฒิ เขียน:กำลังดีใจ ที่เห็น คุณเพค อีกครั้งหนึ่ง ใน ห้อง งามต่างแดน ยังคิดเลยว่า จะเขียนอะไรฝากไปถึง หลานเอมี่ ดี?

แต่กลับมาเห็น ข่าวเศร้า ในกระทู้นี้ ที่พาให้ ใจหาย ไม่อยากเชื่อเลยครับว่า เกิดขึ้นจริง เกิดขึ้นได้ เพราะ คุณแม่หลานเอมี่ ที่เคยพบก็ สุขภาพดีมากๆ

คิดถึง รอยยิ้ม คิดถึง น้ำใจ คำพูดอ่อนหวาน ขณะ ยื่นของฝาก ให้ใน งานหนังสือ ความรู้สึกตอนนี้ไม่ต่างจาก ญาติสนิท คนหนึ่ง จากไปอย่างไม่มีวันกลับ เลยครับ

ขอคุณงามความดีที่ คุณแม่หลานเอมี่ สร้างสมไว้ และ ความรักความผูกพัน ของทุกคนในครอบครัว ดลบันดาลให้สู่สุขคติ ด้วยเทอญ

ขอแสดงความเสียใจมายัง คุณเพค และ สมาชิกในครอบครัว และ ญาติมิตร มา ณ ที่นี่ด้วยครับ

ปล. ผมพยายามค้นหาภาพที่เคยถ่ายร่วมกันเพื่อโพสต์อีกครั้ง แต่จำไม่ได้ครับว่า อยู่ไฟล์ไหนครับ

ขอบคุณครับพี่ ช่วงงานศพก็ได้รับกำลังใจจากเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ และเพื่อน ๆ ของพ่อแม่เยอะมากครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
[CENTER]
[/CENTER]
thanomphong

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง แฟนพันธุ์แท้