บ้านก๋วยเตี๋ยว...บ้านของคนรัก(กิน)ก๋วยเตี๋ยว

แนะนำแหล่งของทานเป็นการเฉพาะ

บ้านก๋วยเตี๋ยว...บ้านของคนรัก(กิน)ก๋วยเตี๋ยว

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 09/06/2009 6:09 pm

รูปภาพ สวัสดียามเย็นค่ะ เพื่อนๆนักกินทั้งหลาย...
ช่วงนี้ขอรีวิวร้านอาหารถี่หน่อยนะคะ รูปภาพ เพราะข้อมูลและรูปถ่ายเก็บดองมานาน
กลัวจะขึ้นราซะหมดอ่ะค่ะ รูปภาพ

เย็นๆแบบนี้...หิวกันรึยังเอ่ย !!!
วันนี้เรามีร้านสำหรับคอก๋วยเตี๋ยวมาฝากกันค่ะ รูปภาพ

ตั้งต้นกันที่แถวสนามกีฬาราชมังคลากีฬาสถาน ย่านรามคำแหง กันนะคะ
ร้านก๋วยเตี๋ยวแห่งนี้อยู่ภายในหมู่บ้านเสรีนั่นเองค่ะ !
เข้ามาทาง ซ.ราม 24 ทางที่จะไป ABAC แล้วเลี้ยวขวาที่ซ.ตรงข้ามกับสนามกีฬา
(หัวมุมมีโรงแรมชื่อ Inter Place) ตรงเข้ามาเพียงนิดเดียว
ร้านจะอยู่ทางขวามือ หาไม่ยากค่ะ รูปภาพ

มาดูหน้าร้านกันนะคะ รูปภาพ นี่ค่ะ ! ตรงตึกสีขาวนี้เลย...

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
เป็นร้านก๋วยเตี๋ยวที่หน้าร้านทำได้ดูเดิร์นน่าเข้ามากเรยนะคะ...รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
beamer

Re: บ้านก๋วยเตี๋ยว...บ้านของคนรัก(กิน)ก๋วยเตี๋ยว

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 09/06/2009 6:18 pm

ชื่อร้านก็คือ "บ้านก๋วยเตี๋ยว" ค่ะ รูปภาพ

เมื่อเข้ามาภายในร้านแล้ว ถ้าอยากได้มุมที่นั่งสบาย
ลองเลือกนั่งที่ รูปภาพ มุมติดกระจกใส ซิคะ !
รับรองบรรยากาศการกินก๋วยเตี๋ยวในวันนี้ดีแน่ๆจ้ะ รูปภาพ
(เพราะเราก็เลือกนั่งมุมนี้เป็นประจำ)

บรรยากาศภายในร้านค่ะ รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
beamer

Re: บ้านก๋วยเตี๋ยว...บ้านของคนรัก(กิน)ก๋วยเตี๋ยว

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 09/06/2009 6:25 pm

สั่งอะไรมารองท้องก่อนละกัน...นี่ค่ะ รูปภาพ มาทีไรสั่งทุกครั้ง...
กับ "ปอมปอม ไก่" (ชิ้นละ 18.-) เป็นขนมปังอบกรอบๆไส้กะหรี่ไก่ค่ะ...อร่อย !!!

รูปภาพ
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 09/06/2009 6:38 pm

จากนั้นสั่ง ก๋วยเตี๋ยว มาได้เร้ยยย รูปภาพ

รูปภาพ

ซ้ายบน ก๋วยเตี๋ยวหมูตุ๋น (55.-) ขวาบน เย็นตาโฟ
ซ้ายกลาง ก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นปลา ขวากลาง ก๋วยเตี๋ยวคั่วกุ้ง (69.-)
ซ้ายล่าง ราดหน้าไก่ (55.-) ขวาล่าง ขนมจีนน้ำยาปลาช่อน (59.-)

(เมนูที่ไม่ได้ใส่ราคา ลืมจดมาจ้า...ขออำภัย รูปภาพ )
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 09/06/2009 6:44 pm

รูปภาพ
ซ้าย บะหมี่น้ำหมูแดง ขวา บะหมี่แห้งปู (69.-)

รูปภาพ ให้ดู เนื้อปู กันจะจะ...ขาวจั๊วะ น่าเจี๊ยะ !!!

รูปภาพ
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 09/06/2009 7:10 pm

ที่เห็น น่ากิน น่ากิน ข้างบนนั่น ไม่ได้สั่งมากินคนเดียวทั้งหมดในครั้งเดียวนะ รูปภาพ
แต่เป็นการไปกินมาหลายครั้งแล้วค่อยๆเก็บภาพมาตะหาก !

ขอบอกว่าก๋วยเตี๋ยวที่ร้านนี้อร่อย'โอ เรยทีเดียวเชียวจ้ะ รูปภาพ (ไม่งั้นไม่ไปนั่งกินหาสวรรค์วิมานอะไรกันบ่อยๆหรอก รูปภาพ ) ราคาก็พอประมาณ ไม่แพงเว่อร์จนเกินไป รูปภาพ แถมมีแอร์ให้เราได้นั่งกินก๋วยเตี๋ยวไปเย็นสบายไปอย่างงี้ รูปภาพ คอก๋วยเตี๋ยวไม่ควรพลาดนะจ๊ะ !!!

นอกจากเมนูในรูปข้างบนแล้ว ยังมีก๋วยเตี๋ยวและเมนูอื่นๆที่อยากแนะนำอีก...
ได้แก่...(แหม...พูดเป็นทางการเชียะ รูปภาพ 555)

ก๋วยเตี๋ยวชากังราว (39.-) เมี่ยงก๋วยเตี๋ยว (75.-)
บะหมี่กุ้งพริกไทยดำ (69.-) ไก่เบรคแตก (55.-)

รูปภาพ แล้วยังมีเมนูก๋วยเตี๋ยวพิเศษประจำวันที่ต้องลองไปทานดูเองอีกด้วยล่ะค่ะ รูปภาพ

ส่วน ของหวาน รูปภาพ ที่พลาดไม่ได้ของร้านนี้...เป็น พระเอก เลย...ก็ต้องนี่เจ้าค่ะ...
รูปภาพ กล้วยไข่เชื่อม (2 ชิ้น 20.-) ดูรูปซะก่อน...อื้ยยยยยยย...น่ากินชะมัด ! รูปภาพ

รูปภาพ
เนื้อกล้วยไม่เละ รสชาติ อร่อย เราว่าน่าจะอร่อยที่สุด เท่าที่เราเคยกินมาเลยนะเนี่ย...
รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

เจ้าของร้าน บอกที่ร้านทำเองค่ะ รูปภาพ ยืนยันในฝีมือกันเรยทีเดียวจ้ะ !!!
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 09/06/2009 7:14 pm

อิ่มแล้วพามาตระเวณดู ห้องน้ำ ของทางร้านซะหน่อย...
นี่ๆๆ...สะอาดใช้ได้เลยนะเนี่ย ! รูปภาพ

รูปภาพ
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 09/06/2009 7:28 pm

รูปภาพ สุดท้ายก็ต้องฝากไว้กับ นามบัตร ของทางร้าน
มี ที่อยู่ / เบอร์โทร. เสร็จสรรพ พร้อม แผนที่ ทางมาร้าน รูปภาพ

รูปภาพ

ใครใกล้ก็ไปลองดูกันได้นะจ๊า...แต่เที่ยงๆคนจะแน่นมากเรยอ่ะ...

อ่อ ! มื้อเย็นเค้าก็ขายนะ รูปภาพ มีเมนูมื้อเย็นที่เป็นอาหารต่างๆให้ด้วยล่ะ !
แต่เย็นๆเราไม่ค่อยได้เคยไปลอง ส่วนมากไปกินมื้อเที่ยงมากกว่าอ่ะนะ...อิอิ

[CENTER]...จบแว้ววว...รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ [/CENTER]
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย birdchan » 10/06/2009 6:27 pm

โห....ทำไมรีวิวแต่ละอัน นี่มันเหมือนกับว่า พี่ บีมเมอร์ นี่ตั้งใจจะเขียนรีวิวให้ น้องโจ คนเดียวเลยอ่ะครับ
แบบว่า..มันถูกใจแบบสะดุ้ง เลยอ่ะครับ
คือว่า...

1.) มันเหมือนบ้านเราติดกัน - ละแวกที่กินนี่ ไม่ค่อยจะหนีกันซักเท่าไหร่.....(เอแบคนี่ มันคือครัวท้ายบ้านของผมเลยอ่ะ พอดีจบที่นี่ด้วย ยิ่งเหมือนห้องอาหารส่วนตัวเข้าไปใหญ่)

2.) มันเหมือนว่า เราคอเดียวกันในเรื่องอาหารการกิน (เรื่องเพลง ผมว่าเราก็ไม่หนีกันซักเท่าไหร่นะพี่)
ดูแต่ละอย่างสิครับ อาหารญี่ปุ่นเงี้ย,ก๋วยเตี๋ยว เงี้ย...คนอื่นอาจจะแบบนี้เหมือนกัน แต่ว่า ไม่อยากเชื่อว่าจะตรงกันได้อ่ะครับ)
[HR]
เอาหล่ะ พูดถึงเรื่อง บ้านก๋วยเตี๋ยว นี่ ผมไปกินกันประมาณ 5-6 ครั้ง แล้วก็ติดใจรสชาดแบบว่า นะ....รักเลยครับ
แต่แบบว่า เกลียดกันแบบอยากเลิกคบ รูปภาพ คือตอนคว้ากระเป๋าต้งค์ออกจ่ายนี่แหล่ะ......แถบจะร้องจ๊ากกันเลยทีเดียว รูปภาพ
หุหุ....แต่พอหิวแล้วอยู่ใกล้เมื่อไหร่ ก็อดไม่ได้ที่จะต้องตามไป กริ้บๆ ประจำ รูปภาพ

ขอหนับหนุนอีกนึงเสียงในเรื่องความ "หย่อย" ครับ อันนี้รับประกันสุดๆๆๆ รูปภาพ

โจครับ

ปล.เนื่องจากไม่ค่อยกล้าถ่ายภาพ เลยไม่ได้หยิบร้านในดวงใจแถวนี้มารีวิวเลย วันหลังจะรวบรวมความมั่น (แบบพี่สาวผม) แล้วเก็บภาพมาให้ด้ายยย รูปภาพ
birdchan

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 10/06/2009 11:41 pm

รูปภาพ หวัดดีอีกครั้ง ค่ะ [COLOR=#c00000]คุณโจ...[/COLOR]
ตอบ 'เม้นท์คุณโจที ความหิวถามหาเรยค่ะ รูปภาพ 55555

โห....ทำไมรีวิวแต่ละอัน นี่มันเหมือนกับว่า พี่ บีมเมอร์ นี่ตั้งใจจะเขียนรีวิวให้ น้องโจ คนเดียวเลยอ่ะครับ
แบบว่า..มันถูกใจแบบสะดุ้ง เลยอ่ะครับ
คือว่า...
1.) มันเหมือนบ้านเราติดกัน - ละแวกที่กินนี่ ไม่ค่อยจะหนีกันซักเท่าไหร่.....(เอแบคนี่ มันคือครัวท้ายบ้านของผมเลยอ่ะ พอดีจบที่นี่ด้วย ยิ่งเหมือนห้องอาหารส่วนตัวเข้าไปใหญ่)

รูปภาพ อ้าว...อ้าว...เจอคนถิ่นฐานเดียวกันเข้าให้แย๊ว !!! ครือ...บ้านคุณแม่และบ้านเรา(ในอดีต)อยู่ในนั้นอ่ะค่ะ หมู่บ้านนั้นแหล่ะ อยู่มานานเป็นสิบๆปีแย๊ว !!! อาศัยแวะบ้านคุณแม่อยู่บ่อยๆ ก็เลยได้ไปกินแถวนั้นอยู่เรื่อยๆ มีร้านอร่อยๆก็ต้องมาบอกกัน ใช่ม๊ะ ! ABAC นี่ขับผ่านเกือบทุกวันเรยนะ 555 (จะหัวเราะไปทำไมเนี่ย !)

2.) มันเหมือนว่า เราคอเดียวกันในเรื่องอาหารการกิน (เรื่องเพลง ผมว่าเราก็ไม่หนีกันซักเท่าไหร่นะพี่)
ดูแต่ละอย่างสิครับ อาหารญี่ปุ่นเงี้ย,ก๋วยเตี๋ยว เงี้ย...คนอื่นอาจจะแบบนี้เหมือนกัน แต่ว่า ไม่อยากเชื่อว่าจะตรงกันได้อ่ะครับ)

รูปภาพ อ่า...แม่หมอว่านะ...คนเราก็มีอะไรตรงกันได้เป็นธรรมดา เค้าเรียกบุพเพอาละวาด เอ๊ย ! บุพเพสันนิวาสอ่ะนะ ถือเป็นเรื่องดีจ้ะ !!! งั้นชวนไปกินงานที่คุณ Ole กำลังระดมพลเรยซะดีม๊ะ เห็นกำลังง่วนหาร้านอยู่...เดือนสิงหาหรือไงนี่แหล่ะ จะได้มาเจอะหน้าค่าตากันตัวเป็นๆเลย !!! (โห...ชวนเฉยเลย !!!55555) อยากเจอ [COLOR=#00b050]Admin คนเก่งของเว็บบอร์ดค่ะ !!!
[/COLOR]

หุหุ....แต่พอหิวแล้วอยู่ใกล้เมื่อไหร่ ก็อดไม่ได้ที่จะต้องตามไป กริ้บๆ ประจำ รูปภาพ

รูปภาพ กรึ้บๆ มาอีกแระ !!! เอ...เคยสวนทางเถื่อนกันมั่งมั้ยเนี่ยเรา !!!

ปล.เนื่องจากไม่ค่อยกล้าถ่ายภาพ เลยไม่ได้หยิบร้านในดวงใจแถวนี้มารีวิวเลย วันหลังจะรวบรวมความมั่น (แบบพี่สาวผม) แล้วเก็บภาพมาให้ด้ายยย รูปภาพ

รูปภาพ หนับหนุนเป็นอย่างมากค่ะ รูปภาพ อยากอ่านรีวิวจาก [COLOR=#00b050]Admin มั่ง [/COLOR]
ถ้าจะเป็นขากินเหมือนกัน รูปภาพ เชิ้บ...เชิ้บ...

บอกเทคนิคให้นะ ถ้าไปกินกันเกิน 1 คนนะ ให้ทำเนียนเป็นถ่ายภาพคนที่เราไปด้วย พอพนักงานเผลอก็แชะๆๆๆๆที่อาหารเรย 55555 รูปภาพ แต่ถ้าไปคนเดียวก็ดูลาดเลาเอาไว้ก่อน ว่าร้านเค้าซีเรียสรึเปล่า แต่ถ้าเค้ามองก็บอกไปว่า อร่อยมากเลย จะถ่ายไปให้แม่ (หรือใครก็ตาม) ดู แล้วจะพามากินมั่ง รูปภาพ ชมไปค่ะ ชมไป !!! แล้วก็แชะๆๆ...เรียบร้อย รูปภาพ

รูปภาพ ขอบคุณมาก [COLOR=#c00000]คุณโจ 'เม้นท์ได้เยี่ยมยอดมากค่ะ !!! [/COLOR]รูปภาพ
เด๋วเตรียมเอา [COLOR=#8064a2][COLOR=#8064a2]รางวัล [/COLOR]เป็นรีวิวเรื่องหม่ำภาคต่อจากร้านบ้านก๋วยเตี๋ยวไปได้เรย... รูปภาพ เร็วๆนี้นะจ๊ะ...อิอิอิ [/COLOR]
[COLOR=#c00000]ที่ว่าเป็นภาคต่อ...ก็เพราะอยู่ไม่ใกล้ไม่ไกลจากร้านบ้านก๋วยเตี๋ยวนั่นเองแหร่ะ !!![/COLOR]
จะรู้จักป่าวน๊า????? หุหุหุ

beamer
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย birdchan » 11/06/2009 12:19 am

เด๋วเตรียมเอา [COLOR=#c0504d][COLOR=#c0504d][SIZE=120][COLOR=#8064a2][COLOR=#8064a2]รางวัล[/COLOR][/COLOR] [/COLOR]เป็นรีวิวเรื่องหม่ำภาคต่อจากร้านบ้านก๋วยเตี๋ยวไปได้เรย... รูปภาพ เร็วๆนี้นะจ๊ะ...อิอิอิ [/SIZE][/COLOR]
[COLOR=#c00000]ที่ว่าเป็นภาคต่อ...ก็เพราะอยู่ไม่ใกล้ไม่ไกลจากร้านบ้านก๋วยเตี๋ยวนั่นเองแหร่ะ !!![/COLOR]

[COLOR=#0f243e]หุหุ....[COLOR=#ff0000]อัยสไตล์
ข้างคริสตจักรเสรีภาพ แหงเลย..พี่ผม[/COLOR]

[/COLOR]
แก้ไขล่าสุดโดย birdchan เมื่อ 11/06/2009 11:47 am, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
birdchan

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 11/06/2009 12:33 am

jonumber8 เขียน:เด๋วเตรียมเอา [COLOR=#8064a2][COLOR=#8064a2]รางวัล [/COLOR]เป็นรีวิวเรื่องหม่ำภาคต่อจากร้านบ้านก๋วยเตี๋ยวไปได้เรย... รูปภาพ เร็วๆนี้นะจ๊ะ...อิอิอิ [/COLOR]

[COLOR=#0f243e]หุหุ....[COLOR=#ff0000]อัยสไตล์
ข้างคริสตจักรเสรีภาพ แหงเลย..พี่ผม[/COLOR]
[/COLOR]

รูปภาพ โอ้ววววววววววว...โน้ววววววววววว !!![COLOR=#000000] NO NO NO เรยจ้ะ ![/COLOR]
เป็นร้านนั่งสบาย สไตล์ชิลล์ๆ เล่น [COLOR=#00b0f0]Net Wifi ได้ด้วย รูปภาพ [/COLOR]
นั่งแช่ได้นานแบบเจ้าของร้านไม่ไล่อ่ะ รูปภาพ อิ๊ๆๆ
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 30/06/2009 12:32 am

รูปภาพ หวัดดีอีกครั้งค่ะ...
เข้ามา Up เมนูก๋วยเตี๋ยวอร่อยๆ เพิ่มให้เจ้าค่ะ รูปภาพ

นี่เรย ! เพิ่งไปกินมาได้ไม่นาน...

ซ้าย เส้นใหญ่ทอดราดหน้าหมู (65.-)
ขวา เส้นใหญ่ทอดราดหน้ากุ้ง (80.-)

รูปภาพ
ขอบอกว่า อร่อยทั้ง 2 จาน ค่ะ รูปภาพ เพิ่งเคยสั่งมากิน...กะว่าคราวหน้าถ้าได้ไปกินจะสั่งอีก เพราะ อร่อยถูกใจ beamer จริงๆจ้ะ รูปภาพ
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย birdchan » 30/06/2009 1:23 pm

beamer เขียน:รูปภาพ หวัดดีอีกครั้งค่ะ...
เข้ามา Up เมนูก๋วยเตี๋ยวอร่อยๆ เพิ่มให้เจ้าค่ะ รูปภาพ

นี่เรย ! เพิ่งไปกินมาได้ไม่นาน...

ซ้าย เส้นใหญ่ทอดราดหน้าหมู (65.-)
ขวา เส้นใหญ่ทอดราดหน้ากุ้ง (80.-)

รูปภาพ
ขอบอกว่า อร่อยทั้ง 2 จาน ค่ะ รูปภาพ เพิ่งเคยสั่งมากิน...กะว่าคราวหน้าถ้าได้ไปกินจะสั่งอีก เพราะ อร่อยถูกใจ beamer จริงๆจ้ะ รูปภาพ

เจี้ยกกก....เห็นราคาแล้วสะดุ้งโหยงเลย
อร่อยคุ้มจริงป่าวครับพี่? จะได้ "กู้เงินไปกิน" บ้าง รูปภาพ
โอ้ยโย้....แต่ยอมรับว่าเขาช่างจัดหน้าตาได้น่าซดที่ซู้ด......

โจครับ
birdchan

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 01/07/2009 2:27 am

รูปภาพ กู้มากินเลยค่ะ [COLOR=#974806]คุณโจ เพราะอร่อยจริงๆ ไม่ได้โม้ โฮ่ๆๆ !!![/COLOR]

แหม...แค่นี้ต้องร้องเจี๊ยกด้วยเหยอ รูปภาพ
beamer

ต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เน้นอร่อย