แม่บ้านเจ๊าะแจ๊ะ

แนะนำแหล่งของทานเป็นการเฉพาะ

Re: แม่บ้านเจ๊าะแจ๊ะ

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 17/10/2009 11:50 pm

รูปภาพ สวัสดีจ้า~ คุณ [COLOR=#0070c0]gan ไม่รู้ไปตะลอนอยู่อินตะระเดียอ๊ะยังเน๊าะ !!![/COLOR]

โอ.........ขนมหน้าตาเหมือนกัน รูปภาพ แต่ราคาถูกกว่า....น่าลิ้มลองจริงๆค่ะ รูปภาพ รูปภาพ

ช่วงนี้เราก็ยุ่งๆเหมือนกันจ้ะ !!! ต้อง [COLOR=#e36c09]Clear งานล่วงหน้า ก่อนไปเที่ยว ไต้หวัน ในอีกไม่กี่วันนี้.....[/COLOR]
เลยหายๆไปจากห้องเจ๊าะแจ๊ะ........แต่คิดถึงเพื่อนๆแม่บ้านทุกคนเลยจ้า~
กลับมาแล้วอย่าลืมเอารูป [COLOR=#76923c]อาหารและของกินต่างๆ มาฝากกันด้วยน๊า [/COLOR]รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

วันนี้มาพร้อมกับ [COLOR=#c0504d]ขนมหน้าตาน่ารับประทาน แต่ไม่ได้ลิ้มลอง.......[/COLOR]

รูปภาพ

เป็น [COLOR=#974806]ผลไม้เคลือบช้อกโกแล็ต และน้ำตาล (มั๊ง) เสียบไม้ขายอยู่ที่ Jonker Walk, Melaka, Malaysia อีกแว้วขอรับทั่น !!![/COLOR] รูปภาพ ท่าทางจะหวาน.........เลยไม่ได้ซื้อทาน รูปภาพ รูปภาพ 55555

[COLOR=#00b0f0]ราตรีสวัสดิ์ นะคะเพื่อนๆ [/COLOR]รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 06/11/2009 1:53 am

รูปภาพ สวัสดีค่ะ [COLOR=#c0504d]แม่บ้านทั้งหลาย ห่างหายจากกระทู้กินๆมานานพอสมควร....[/COLOR]
วันนี้...เอ รูปภาพ ต้องบอกว่าคืนนี้ซินะ ดึกดื่นป่านนี้ยังไม่หลับไม่นอน รูปภาพ รูปภาพ
เอา [COLOR=#e36c09]ชาร้อนๆ มาฝากกันก่อนนอนดีก่า...........[/COLOR]

เป็นชาที่ได้รับเป็นของฝากจากคุณแม่เมื่อครั้งไป [COLOR=#974806]แอ่วเชียงใหม่ เจ้าค่ะ !!![/COLOR]
กับชาถุงสวยๆจากร้าน[COLOR=#c00000] เวียงจูมออน จ้า~ [/COLOR]รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
รู้สึกคิดฮอดถึง [COLOR=#0070c0]คุณนุก ขึ้นมาทันที รูปภาพ ไม่รู้ป่านฉะนี้ทำไรอยู่หนาเจ้า???[/COLOR]

รูปภาพ

เป็น [COLOR=#c0504d]ชาขาวและชากุหลาบ น่ะจ้ะ รูปภาพ เรามาชงชาก่อนนอนกันหน่อยนะคะ เป็นชาที่ใส่ทั้ง 2 อย่างเข้าไปด้วยกัน.....[/COLOR]ก่อนอื่นมาใส่ [COLOR=#8064a2]ดอกกุหลาบ กันก่อนแบบนี้ รูปภาพ รูปภาพ [/COLOR]

รูปภาพ

รูปภาพ

แล้วตามด้วย[COLOR=#974806] ชาขาว แบบนี้.....ใส่ลงในกา รูปภาพ รวมกันไปเลยนะคะ !!![/COLOR]

รูปภาพ

[COLOR=#e36c09]เทน้ำร้อนใส่ แล้วรอรอรอรอรอ...........ติ๊กต่อกๆๆๆๆๆ [/COLOR]รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

ก็จะได้ [COLOR=#d99694]ชาขาวหอมกลิ่นกุหลาบ รูปภาพ มาจิบให้ชุ่มคอแบบนี้ล่ะค่ะ !!![/COLOR]

รูปภาพ

ขอบอกว่าชาของที่นี่ [COLOR=#0070c0]คุณภาพดีมากๆ เลยค่ะ รูปภาพ อย่าง ชากุหลาบ เนี่ย....แค่เปิดถุงออกมาก็ได้กลิ่นหอมของดอกกุหลาบแล้ว รูปภาพ หอมมากจริงๆค่ะ !!! สามารถนำไปชงผสมกับชาชนิดอื่นๆให้กลิ่นกุหลาบได้เป็นอย่างดีทีเดียวนะจ๊ะ [/COLOR]รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

หมดเวลาน้ำชา.......ไปนอนได้แล้วค่ะ [COLOR=#8064a2]Good Night นะคะเพื่อนๆ [/COLOR]รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย gan » 07/11/2009 11:37 pm

แหม ห่างหายไปนานเลยน่ะเนี่ยะ

วันนี้เอา "ข้าวเกรียบว่าว" ร้อนๆ มาจิบคู่กะชาขาวและชากุหลาบของคุณ beamer มื้อดึกอย่างนี้

แต่รับรองว่าไม่อ้วนค่ะแม่บ้านทุกคน แต่ถ้าทานมากเกินไปก็ไม่แน่น่ะค่ะ

รูปภาพ

แง่ม แง่ม แง่ม....
Therefore i Travel
gan

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 15/11/2009 8:26 pm

สวัสดีค่ะคุณ[COLOR=#7030a0] gan รูปภาพ ข้าวเกรียบว่าว น่าทานจังเลยยยยย[/COLOR]

เมื่อวานนี้เอา [COLOR=#e36c09]ชาจากแดนภารตะ ของคุณ gan มาชงทานเป็นที่เรียบร้อยแล้วนะคะ [/COLOR]รูปภาพ
เลยเอารูปมาให้ดูเป็นหลักฐานจ้า~~~

รูปภาพ

รูปภาพ ชงใส่ [COLOR=#76923c]โถแก้ว เอาไว้อย่างงี้..........[/COLOR]

รูปภาพ

รูปภาพ

แล้วรินใส่ถ้วยชา เติมนมไปหน่อย รูปภาพ ออกมาเป็น [COLOR=#c00000]ชานมสไตล์อินเดีย แบบนี้ค่ะ [/COLOR]รูปภาพ รูปภาพ

รูปภาพ

สีจะออก [COLOR=#e36c09]เหลืองๆส้มๆ แบบนี้ รูปภาพ ซู้ดดดดดไป 2-3 ถ้วยแน่ะ รูปภาพ อิอิอิ....ขอบคุณมากๆค่ะ !!![/COLOR]
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 02/02/2010 2:04 pm

รูปภาพ โหล....โหล....[COLOR=#0db100] แม่บ้านสมองไว หายหน้าไปไหนกันหมดจ๊ะ???

รึว่า งานจะเข้า? เพราะข้าเจ้าเองก็ งานเข้า ในช่วงที่ผ่านมา
[/COLOR]รูปภาพ

ไม่มีเวลามา[COLOR=#7030a0] เจ๊าะแจ๊ะ
เรยยยยยยยย.........

คุณ lovely ก็หายตัวไปไหนก็มิรู้~
[/COLOR]รูปภาพ

รูปภาพ คุณ [COLOR=#990085]แม่บ้านนุก เธอก็หายไปนานมากกกกกกก

คุณ gan
[/COLOR]รูปภาพ ไปลั้ลลาอยู่ที่ไหนจ๊ะ???
ว่างๆเมื่อไหร่มา[COLOR=#31859b] เจ๊าะแจ๊ะ
กันบ้างเน้อ !!!
[/COLOR] รูปภาพ

เอารูป [COLOR=#ff00cc]หลานสาว กำลัง หม่ำๆๆ มาฝากค่ะ....อิอิ [/COLOR]รูปภาพ ขอเค้า [COLOR=#e36c09]อวดหลาน มั่งดิ !!![/COLOR]

รูปภาพ

รูปภาพ
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Nuku » 22/07/2010 2:55 pm

กึ๊ดเติงหาทุกคนเน้อเจ้า
ข้าเจ้าบ่ค่อยมีเวลาเลย
อยากมีโปรแกรมแปลงเสียงเป็นรีวิวได้จังเลยเจ้า
ทุกคนสบายดีนะคะ
คุณ[COLOR=#2554c7] beamer ขา ชาจากเวียงจูมออนเป็นไงบ้างคะ[/COLOR]
ลำก่เจ้า
Nuku

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 28/07/2010 2:42 am

โอ้วววววว..... [COLOR=#00e14f]แม่บ้านนุก รีเทิร์น ไม่ได้เจอกันนาน สบายดีเจ้าค่ะ [/COLOR]รูปภาพ
ช่วงนี้ก็ห่างๆไปบ้างเนื่องจากเที่ยว+งานรัดตัว แต่ก็ยังคิดถึงทุกคนเลยนะคะ

คุณ [COLOR=#571b7e]gan
กับคุณ Lovely ก็ไม่ค่อยได้เจอกันเลยช่วงนี้ เป็นไงกันบ้างหนอ???
ส่งข่าวมาบ้างเน้ออออออออ !!!!! คิดถึงค่ะ
[/COLOR] รูปภาพ

ชาจาก [COLOR=#810541]เวียงจูมออน [/COLOR]รูปภาพ อร่อยหอมหวานมากๆค่ะ !!!
ถ้าได้ไป [COLOR=#571b7e]เชียงใหม่
ต้องไปที่ร้านให้ได้เลย......
[/COLOR]
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Nuku » 28/07/2010 10:23 pm

คุณ [COLOR=#ff00cc]gan [/COLOR]กับคุณ [COLOR=#ff4e00]Lovely[/COLOR] หายหน้าหายตาไปเลยเหมือนกันนะคะ
สงสัยงานจะยุ่ง รุมเร้ามากมาย เอาใจช่วยนะคะ

[COLOR=#ff00cc]คุณ beamer ไปเชียงใหม่เมื่อไหร่เชิญที่เวียงจูมออนให้ได้นะคะ[/COLOR]
ถ่ายรูปมาเยอะๆนะคะ เพราะ....สารภาพ นุกเองก็ยังไม่เคยไปค่ะ อะจ๊ากกกกก
ได้แต่ชะเง้อมองเมื่อขับรถผ่าน ไม่มีโอกาสเข้าไปซักกะที
เพื่อนๆนุกเค้าต่างก็ดั้นด้นกันมาจากแดนไกลเพื่อการนี้โดยเฉพาะ
แต่ผู้แนะนำไม่เคยได้ย่างกรายเลย น่าละอายจริงๆค่ะ
Nuku

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 14/09/2010 12:33 am

คุณ [COLOR=#00e14f]แม่บ้านนุก เจ้าขา~ ปลายอาทิตย์นี้จะขึ้น เชียงใหม่ เจ้า !!![/COLOR]
ถ้าสบโอกาสจะไปที่ร้าน [COLOR=#990085]เวียงจูมออน ด้วยค่ะ รูปภาพ [/COLOR]
มีใบสั่งฝากซื้อ [COLOR=#810541]ชา จากคุณแม่ที่ติดใจร้านนี้ซะเหลือเกินด้วย[/COLOR]
จะได้ไปดูว่า [COLOR=#2554c7]ร้านสวยน่ารักน่านั่ง ขนาดไหน อยากไปมานานแล้วค่ะ รูปภาพ [/COLOR]
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 24/02/2011 6:47 pm

ห่างหายจากกระทู้นี้มานานมากกกกกก.....คิดถึง [COLOR=#cc0404]แม่บ้าน ทุกคนเลยนะคะ รูปภาพ [/COLOR]

[COLOR=#00e14f]คุณนุก ขา.....ข้าเจ้าได้มีโอกาสไป เชียงใหม่ ตอน ปีใหม่ ที่ผ่านมา และได้มีโอกาสแวะที่ร้าน เวียงจูมออน เป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ รูปภาพ ร้านสวยงาม บรรยากาศดี น่านั่งมากๆ ประทับใจจริงๆเจ้าค่ะ ประทับใจที่เค้าจัดร้านได้สวยงามถูกใจเป็นอย่างมาก ชาก็อร่อยจริงๆ ลองชา Masala Tea ของทางร้านเข้าไป 1 กา รสชาติถูกใจคอชามากๆเลย รูปภาพ ถ่ายรูปไว้แล้วทั้งร้าน ทั้งชา ทั้งขนมที่สั่งมากินคู่กับชา ไว้โอกาสหน้าจะนำมาลงให้ดูนะคะ !!![/COLOR]

วันนี้ขอนำภาพน่ารักๆของ[COLOR=#006313] Tea Bag ที่เค้าช่างคิดช่างสร้างสรรค์ทำให้อรรถรสของการดื่มชาน่าอภิรมณ์ขึ้น (รึเปล่า) มาให้ชมกันซะหน่อย รูปภาพ เห็นแล้วอยากได้ถุงชาแบบนี้มาบ้างจัง.... [/COLOR]

แบบแรก....เป็นเหมือน [COLOR=#7030a0]นกกระดาษ Origami ของญี่ปุ่นค่ะ เหมือนมีนกมาลอยในถ้วยชาเลย รูปภาพ [/COLOR]

รูปภาพ

แบบถัดมาเหมือนให้อารมณ์[COLOR=#ff4e00] แช่ออนเซ็น เลยนะคะเนี่ย..... รูปภาพ [/COLOR]

รูปภาพ

ดู [COLOR=#990085]หน้าตาคุ้นๆ นะคะ.....อิอิอิ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ [/COLOR]

รูปภาพ

แบบถัดมา.....ลง [COLOR=#006313]เรือน้อย ลอยวน (ในถ้วยชา) รูปภาพ [/COLOR]

รูปภาพ

ส่วนอันนี้ [COLOR=#cc0404]กิ๊บเก๋ มากๆ รูปภาพ มี ยอดใบชาอ่อน โผล่ออกมาจากถ้วยด้วยอ่ะ !!![/COLOR]

รูปภาพ
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 24/02/2011 7:03 pm

อันถัดไป...... [COLOR=#2554c7]เท่ห์ มากๆเรยยยยยย รูปภาพ ชอบบบบอ่ะ !!! บันจี้จัมพ์....[/COLOR]

รูปภาพ

ส่วนอันนี้..... [COLOR=#ff4e00]งง งง รูปภาพ ว่า รสชาติของชา มันจะเป็นแบบไหน???[/COLOR]

รูปภาพ

อันนี้ก็น่ารัก [COLOR=#571b7e]น่าแขวน (ไว้ที่ถ้วยชา) คริคริ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ[/COLOR]

รูปภาพ

อันสุดท้ายแล้ว.....น่ารักมั่กๆ !!! โอ้ววววว~ [COLOR=#ff4e00]Yellow Submarine !!! [/COLOR]
ไม่ใช่ถุงชาแต่เป็น [COLOR=#800517]ที่ใส่ชา สำหรับแช่ในถ้วยชาค่ะ รูปภาพ ไอเดียบรรเจิด !!! [/COLOR]

รูปภาพ
เห็นแบบนี้แล้วก็อยากหาเวลาว่างไปนั่ง [COLOR=#cc0404]จิบชาแกล้มขนม ที่ร้านชาน่ารักๆจัง รูปภาพ [/COLOR]
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย gaseng » 24/02/2011 8:51 pm

ซองชาน่ารักมากมาย รูปภาพ เห็นแล้วอยากเก็บมากกว่าอยากดื่มเลยครับคุณบีม

แต่ถ้าย้อนไปได้ซักเดือนก็คงดีนะ(ตอนนั้นยังมีความรู้สึกว่าบ้านเราก็ไม่ได้มีแต่หน้าร้อนนะ)
แต่อากาศบ้านเราตอนนี้ก็วอร์มอัพรับซัมเมอร์กันซะแล้ว
เดือนสองเดือนหน้าคงของจริง รูปภาพ ไม่อยากจะคิดเลย

แต่จะว่าไปซดชาหน้าร้อนก็ดีเหมือนกันนะ ขืนเล่นน้ำเย็นอย่างเดียว อาจจะเดี้ยงไปซะก่อน

ปล.ขำที่คุณบีมเขียนในพีเอ็มเรื่องเว็บล่ม ผมก็เคยเจอตอนกดแสดงตัวอย่างเหมือนกัน
หลังจากนั้นเวลาพิมพ์อะไร 2 บรรทัดอัพก็กด copy ไว้ก่อนเลย รวมถึงอันนี้ด้วย
เพราะเคยได้ยินปะ อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจโจ ...อิ อิ รูปภาพ

แล้วเรื่องรีวิว ผมก็ทำใน word ตลอด ไม่เคยด้นสด ก็อปมาที ก็อย่างที่คุณบีมเจอ อาศัยลบเอาอะ

ส่วนที่ไม่แชร์คห.ในนั้นเลย เพราะหน้าเว็บตรงนั้นช้ากว่าตรงนี้
และตรงนั้นก็ไม่มีน้ำชามาให้จิบเหมือนตรงนี้ด้วย รูปภาพ
[CENTER][HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#9bbb59][HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#9bbb59][COLOR=#632500][SIZE=100]รูปภาพ ออกเดินทางตามหาฝัน อย่าเก็บมันไว้ที่บ้าน รูปภาพ[/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT]

[HIGHLIGHT=#eeece1] [HIGHLIGHT=#eeece1]เกาหลี [/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#eeece1]สิกขิม[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#eeece1] [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#eeece1]ลาดัก-แคชเมียร์[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#eeece1] [/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#eeece1][COLOR=#0db100]หยวนหยาง-กุ้ยหลิน[/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#eeece1] [/HIGHLIGHT][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#9bbb59][COLOR=#ff0000][SIZE=100][HIGHLIGHT=#eeece1][COLOR=#ff00cc]พม่า[/HIGHLIGHT][/COLOR][/SIZE][/COLOR][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT][/CENTER][CENTER][HIGHLIGHT=#ffffff][HIGHLIGHT=#9bbb59][/HIGHLIGHT][/HIGHLIGHT] [/CENTER]
gaseng

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Nuku » 24/02/2011 9:00 pm

สวัสดีค่ะแม่บ้านที่น่ารักทู้กกกกท่าน
นุกไม่ได้เข้ามานานมากกกกกกก เคยเข้ามาดูแล้วเข้าไม่ได้ เพิ่งทราบค่ะว่าเวบเข้าบ่ได้
คิดถึงทุกคนเลยนะคะ ต่อไปนี้จะพยายามเข้ามาบ่อยๆ แต่คงไม่มีเวลาร่วมแจมด้วยเยอะเท่าไหร่แล้วค่ะ
ภาระกิจเพื่อชาติบ้านเมืองเยอะจริงๆ (พูดดูดีจังเลยเนอะนุก หุๆๆๆๆ)
ดีใจมากๆๆๆๆ ค่ะ ที่คุณ beamer ชอบร้านเวียงจูมออน นุกจะเรียนอาจารย์ให้ทราบด้วยนะคะ อาจารย์คงดีใจเหมือนกัน
Nuku

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 25/02/2011 12:04 am

รูปภาพ [COLOR=#ff00cc]โอ๊ะโอ....คุณ [COLOR=#2554c7]gaseng แวะเข้าห้องแม่บ้าน 55555 ยินดีต้อนรับค่ะ
เป็นพ่อบ้านก็ได้เน๊อะ....อิอิ ตอบคุณ gaseng นะคะ[/COLOR]

ซองชาน่ารักมากมาย รูปภาพ เห็นแล้วอยากเก็บมากกว่าอยากดื่มเลยครับคุณบีม
[/COLOR]

รูปภาพ น่าเก็บสะสมเลยทีเดียวค่ะ ที่เมืองไทยน่าจะเอาเป็นต้นแบบทำซองน่ารักๆแบบนี้ออกขายมั่ง
น่าจะ work เอาแบบเป็นไทยๆก็ได้เน๊อะ น่าคิด น่าคิด !!! OTOP !!!

แต่ถ้าย้อนไปได้ซักเดือนก็คงดีนะ(ตอนนั้นยังมีความรู้สึกว่าบ้านเราก็ไม่ได้มีแต่หน้าร้อนนะ)
แต่อากาศบ้านเราตอนนี้ก็วอร์มอัพรับซัมเมอร์กันซะแล้ว

รูปภาพ ตอนนี้ก็เริ่มร้อนแล้วค่ะ กทม.เรา เพิ่งจะไปเที่ยวสวนผึ้งมา ตอนกลางวันร้อนระอุมากกกกกกกกก
เที่ยวไปหน้าเยิ้มไป 55555

เดือนสองเดือนหน้าคงของจริง รูปภาพ ไม่อยากจะคิดเลย

รูปภาพ เดือนสองเดือนหน้าคงต้องอาบน้ำแข็งต่างน้ำค่ะ ฮี่ๆๆๆๆ

แต่จะว่าไปซดชาหน้าร้อนก็ดีเหมือนกันนะ ขืนเล่นน้ำเย็นอย่างเดียว อาจจะเดี้ยงไปซะก่อน

รูปภาพ ดีค่ะ ซดชาหน้าร้อนก็ดีเหมือนกัน เพื่อสุขภาพ (เหรอ?)

ปล.ขำที่คุณบีมเขียนในพีเอ็มเรื่องเว็บล่ม ผมก็เคยเจอตอนกดแสดงตัวอย่างเหมือนกัน
หลังจากนั้นเวลาพิมพ์อะไร 2 บรรทัดอัพก็กด copy ไว้ก่อนเลย รวมถึงอันนี้ด้วย
เพราะเคยได้ยินปะ อย่าไว้ใจทาง อย่าวางใจโจ ...อิ อิ รูปภาพ

รูปภาพ ว้ายยยยยยย...... [COLOR=#cc0404]คุณโจ ได้ยินคงหนาววววววว เจอลูกบ้านแอบเหน็บ (จนเป็นเรื่องธรรมดาไปซะแล้ว) 555 ตอนนี้ก็ทำอย่างงั้นอยู่เหมือนกันค่ะ แต่บางทีก็ลืม พอหายปุ๊บก็....ปิดคอมฯ !!![/COLOR]

แล้วเรื่องรีวิว ผมก็ทำใน word ตลอด ไม่เคยด้นสด ก็อปมาที ก็อย่างที่คุณบีมเจอ อาศัยลบเอาอะ

รูปภาพ โห.....รีวิวคุณ [COLOR=#2554c7]gaseng ข้อมูลเยอะซะด้วยจากที่ตามอ่านๆมา ก็อปมาทีนั่งลบกันตาลายเลยนิ เอาใจช่วยและขอสวดภาวนาให้ คุณโจ หาวิธีแก้ไขได้ด้วยเถิดดดดด.....อาเมน[/COLOR]

ส่วนที่ไม่แชร์คห.ในนั้นเลย เพราะหน้าเว็บตรงนั้นช้ากว่าตรงนี้
และตรงนั้นก็ไม่มีน้ำชามาให้จิบเหมือนตรงนี้ด้วย รูปภาพ

รูปภาพ อิอิอิ........เข้าใจพูดนะ เด๋วชงชาให้กิน 10 กาเลย !!! 55555

รูปภาพ ขอบคุณที่แวะมาค่ะ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 25/02/2011 12:21 am

Nuku เขียน:สวัสดีค่ะแม่บ้านที่น่ารักทู้กกกกท่าน
นุกไม่ได้เข้ามานานมากกกกกกก เคยเข้ามาดูแล้วเข้าไม่ได้ เพิ่งทราบค่ะว่าเวบเข้าบ่ได้
คิดถึงทุกคนเลยนะคะ ต่อไปนี้จะพยายามเข้ามาบ่อยๆ แต่คงไม่มีเวลาร่วมแจมด้วยเยอะเท่าไหร่แล้วค่ะ
ภาระกิจเพื่อชาติบ้านเมืองเยอะจริงๆ (พูดดูดีจังเลยเนอะนุก หุๆๆๆๆ)
ดีใจมากๆๆๆๆ ค่ะ ที่คุณ beamer ชอบร้านเวียงจูมออน นุกจะเรียนอาจารย์ให้ทราบด้วยนะคะ อาจารย์คงดีใจเหมือนกัน

โย่วววววว !!! รูปภาพ หวัดดีค่ะคุณ [COLOR=#00e14f]แม่บ้านนุก ไม่เจอกันนานสบายดีนะคะ ชอบร้าน เวียงจูมออน มากๆเลยค่ะ ร้านโปรดคุณแม่ด้วยเหมือนกัน เพราะถ้าคุณแม่ได้ขึ้นไปเชียงใหม่เมื่อไหร่เป็นต้องแวะซื้อชาที่นี่ทุกครั้งเลยค่ะ เราก็เลยได้ดื่มไปด้วย ที่ว่าชอบมากๆเพราะว่าชาเค้าคัดคุณภาพดี กลิ่นหอม รสชาติเยี่ยม !!! อันนี้ไม่ได้ค่าโฆษณาใดๆนะคะ [/COLOR]รูปภาพ แต่เป็นจากประสบการณ์ที่ดื่มชามาเยอะค่ะ ถ้าคราวหน้าได้ไปเชียงใหม่อีกก็คงต้องแวะไปจิบชาที่นี่อีกเป็นแน่ค่ะ !!!

ช่วงนี้ก็ยุ่งๆเหมือนกัน ไม่ได้แวะเข้ามาที่นี่นานมากแล้ว ตอนนี้พอดีเพิ่งกลับจากเที่ยว[COLOR=#ff4e00] สวนผึ้ง
มา....เลยขอมารีวิวเล็กๆน้อยๆพอหอมปากหอมคอน่ะค่ะ ถ้ายังไงก็ลองแวะเข้าไปดูได้ ที่นี่ นะคะ เพิ่งจะรีวิวยังไม่จบดีค่ะ
[/COLOR]แล้วเจอกันใหม่ค่ะ[COLOR=#00e14f] คุณนุก [/COLOR]รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
beamer

ย้อนกลับต่อไป

ย้อนกลับไปยัง เน้นอร่อย