พาร์เฟต์ (Parfait) พาฝัน...

แนะนำแหล่งของทานเป็นการเฉพาะ

พาร์เฟต์ (Parfait) พาฝัน...

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 09/08/2009 2:04 pm

รูปภาพ สวัสดีวันหยุดค่ะเพื่อนๆ รูปภาพ มาพบกันอีกแล้วกับเมนูวันหยุดสุดหรรษา...ขึ้นหัวมาว่า [COLOR=#c0504d]พาร์เฟต์ (Parfait) พาฝัน... ใช่แล้วค่ะ ! วันนี้ beamer จะพาเพื่อนๆไปพบกับ [COLOR=#c0504d]พาร์เฟต์ แสนอร่อย [/COLOR]ที่เพิ่งจะไปกินมา.... [/COLOR]รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

พูดถึง [COLOR=#c0504d]พาร์เฟต์... จริงๆมันก็คือ ไอติม นั่นล่ะค่ะ รูปภาพ แต่เป็นไอติมที่ได้รับการ ตกแต่งหน้าตา ให้ดูหรูหราอลังฯน่ากินนั่นเอง รูปภาพ จริงๆอยากจะบอกว่าช่วงนี้ไม่ค่อยได้ไปกินไอติมซักเท่าไหร่เลย...เพราะยังไอค๊อกๆแค๊กๆอยู่ รูปภาพ แต่อดไม่ได้เมื่อได้ยินมาว่าที่ร้าน Cafe Kaldi ร้านกาแฟที่มี ไอติมชาเขียว แสนโปรดของเรานั้น กำลังมีเมนูใหม่เป็นเมนู พาร์เฟต์ชาเขียว.......... เราก็เลยขอบุกไปกินถึง The Esplanade ย่าน[/COLOR]
รัชดา....... รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

เคยเกริ่นๆไว้ตามกระทู้ต่างๆ (ตรงไหนมั่งก็ไม่แน่ใจ รูปภาพ แต่คงเป็นกระทู้ในห้อง[COLOR=#e36c09] เน้นอร่อย นี้แน่นอน...เพราะเป็นเรื่องกินๆโดยเฉพาะ) ว่าเราชอบกินไอติมชาเขียวที่ร้าน Cafe Kaldi เป็นที่สุด เพราะมีรสชาติอร่อยถูกปากอ่ะ ! รูปภาพ ไอติมชาเขียวของที่นี่ จะเป็นไอติมแบบ Soft Cream สไตล์ญี่ปุ่นแท้ รูปภาพ (เพราะต้องสั่งมาจากญี่ปุ่น...พนักงานในร้านบอกมา รูปภาพ) ซึ่งตอนแรกๆเค้าจะมีแบบ ใส่โคน กะแบบ ใส่ถ้วย เท่านั้น ซึ่งตอนนี้ก็ยังมีแบบนี้อยู่ แต่เพิ่มขึ้นมาตรงที่ตอนนี้มีเป็น พาร์เฟต์ ด้วยนี่แหล่ะจ้ะ รูปภาพ ไม่แน่ใจว่าเป็น Promotion พิเศษเฉพาะช่วงนี้รึเปล่านะ รูปภาพ เอาเป็นว่าไปดูภาพกันเลยดีกว่านะจ๊ะ...........[/COLOR]

รูปภาพ ตามเรามาดู[COLOR=#31859b] เมนู กันก่อนเลย...........นี่ค่ะ !!! เมนู พาร์เฟต์ [COLOR=#0070c0]สไตล์ญี่ปุ๊นญี่ปุ่น [/COLOR][/COLOR]
มีให้เลือก [COLOR=#8064a2]2 แบบ 2 สไตล์ ราคาแบบพอรับได้ ถ้วยละ 65.- บาทเท่ากันทั้ง 2 แบบ (พาร์เฟต์ร้านอื่นบางทีตกถ้วยนึง หลายร้อย เลยทีเดียวนะคะ.....น่ากัว !!! รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ)[/COLOR]

รูปภาพ

แบบแรก รูปภาพ เป็น [COLOR=#953734]Matcha Azuki Parfait (Matcha = ชาเขียว, Azuki = ถั่วแดง) [/COLOR]
ก็หมายถึง [COLOR=#c0504d]พาร์เฟต์ไอติมชาเขียวใส่ถั่วแดง...[/COLOR]

รูปภาพ

ส่วนแบบที่ 2 รูปภาพ เป็น [COLOR=#e36c09]Matcha Pudding Parfait [/COLOR]
ก็หมายถึง[COLOR=#c0504d] พาร์เฟต์ไอติมชาเขียวใส่พุดดิ้ง...[/COLOR]

เราเลือกแบบที่ 2 ค่ะ รูปภาพ อยากกิน [COLOR=#00b0f0]พุดดิ้ง ด้วยอ่ะ ! ฮี่ๆๆ ของโปรด........... [/COLOR]รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ภาพประจำตัวสมาชิก
beamer

Re: พาร์เฟต์ (Parfait) พาฝัน...

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 09/08/2009 2:14 pm

มาแว้ว !!! [COLOR=#c0504d]พาร์เฟต์ พาฝัน แบบตัวจริงเสียงจริง !!! รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ[/COLOR]
ให้ดูแบบหน้าตรงซะก่อน........

รูปภาพ

ทีนี้ให้ดูด้านข้างด้วย................. รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

รูปภาพ

ส่วนนี่ ! [COLOR=#d99694]คนรอทาน ถ้วยนี้......... รูปภาพ สีหน้า Happy ดี๊ด๊าน่าดู 555 [/COLOR]รูปภาพ

รูปภาพ
beamer

Re: พาร์เฟต์ (Parfait) พาฝัน...

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 09/08/2009 2:49 pm

สำหรับ [COLOR=#c0504d]พาร์เฟต์ ถ้วยนี้ รูปภาพ ด้านใต้สุดจะมี ขนมกรุบกรอบ รองไว้อยู่คล้ายๆเวเฟอร์ ตามด้วย พุดดิ้ง เป็นชิ้นๆสีขาวนวล รสหวานละมุนลิ้น ตามมาด้วย ไอติมชาเขียว สุดอร่อย แป้งก้อนกลมๆเหนียวๆหวานๆคล้ายขนม Dango ของญี่ปุ่น เรียกว่า Shiratama หลายก้อน วิปครีม ผง Kinako Powder และราด ซ้อส Kokuto ตบท้าย รูปภาพ ออกมาเป็น พาร์เฟต์พาฝัน ถ้วยนี้แหล่ะเจ้าค่ะ [/COLOR]รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ อร่อยค่ะ......อร่อย.......

อืมม์...กินแต่ [COLOR=#0070c0]ไอติม คงไม่คล่องคอเท่าไหร่ รูปภาพ [/COLOR]
วันนี้มากัน 3 คน รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ สั่ง [COLOR=#953734]ชา-กาแฟ มาด้วยท่าจะเหมาะ [/COLOR]รูปภาพ
ว่าแล้วก็มาดูหน้าตาของ [COLOR=#7f7f7f]เครื่องดื่ม กันเลยดีกว่า.............[/COLOR]

รูปภาพ

[COLOR=#974806]ลาเต้ร้อน 2 แก้ว และ ชาเอิร์ลเกรย์ร้อน อีก 1 แก้ว รูปภาพ ซดกันเข้าไปค่ะ รูปภาพ [/COLOR]
ซู้ดดดดดดดดด...ถึงกับ [COLOR=#7030a0]คล่องคอ กันเรยทีเดียว รูปภาพ เห๊อะๆๆๆๆ.........[/COLOR]
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 09/08/2009 3:04 pm

รูปภาพ ยังไงใครว่างๆก็ลองไปทานกันดูนะคะ ก่อนที่เค้าจะ [COLOR=#c00000]หมด ซะก่อน รูปภาพ (หมายถึง [COLOR=#e36c09]หมดโปรโมชั่น [/COLOR]น่ะ รูปภาพ) [/COLOR]สำหรับเรา..........ยังไม่รู้ว่าจะได้ไปกิน [COLOR=#0070c0]ไอติม อีกเมื่อไหร่เรยยย...แต่คงอีกนานแน่ๆ รูปภาพ กินเผื่อกันด้วยนะคะ รูปภาพ สำหรับวันนี้ beamer ไปก่อนล่ะ ! แล้วพบกันใหม่โอกาสหน้ากับเมนูอะไร...ยังไม่บอกค่ะ ! รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ [/COLOR]

[CENTER]รูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพ[/CENTER]
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Lovely Planet » 22/08/2009 2:03 pm

รูปภาพ

โอยยย ไม่ค่อยไว้แวะห้องนี้เลย [COLOR=#9bbb59]สาวหมี beamer คนเก่งมาเปิด พาร์เฟ่ต์พาฝัน ซะแล้ว ชอบๆๆ[/COLOR]

แต่ก่อนบ้านอยู่กลางกรุงก็ทานที่ [HIGHLIGHT=#8db3e2][COLOR=#ffffff]UCC[/HIGHLIGHT] โซโก้แถวแยกเอราวัณนั่นละ ชื่นใจมั่กๆ[/COLOR]

เดี๋ยวนี้อยู่บ้านทุ่ง จะเข้ากรุงก็ไม่บ่อย แถมช่วงนี้แม้จะอยู่บ้านก็หอบงานกลับมาบานตะไทมิใช่น้อย

งั้นขอชิมให้อร่อยจากเว็บละกัน สักวันเต๊อะสักวันจะพาฝันไปพาร์เฟ่ต์ให้ยิ้มเผล่ไปเรยยยยรูปภาพ

ขอบคุณนะจ๊า [COLOR=#ffc000]คุณหมีbeamer[/COLOR]

รูปภาพ
รูปภาพ [SIZE=100]กลิ้ง[/SIZE]ตามแวง ตะแคงตามรุ้ง [COLOR=#76923c]Be [/COLOR]There Feel There

รวมกระทู้ของ [COLOR=#548dd4]Lo[COLOR=#ff0000]vely Planet[/COLOR] เรียนเชิญที่ กระทู้กลิ้งฯ ณ ห้อง แฟนพันธุ์แท้ ค่ะ รูปภาพ [/COLOR]
Lovely Planet

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 25/08/2009 1:56 am

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย leku-winds » 12/10/2009 9:16 pm

[HIGHLIGHT=#ddd9c3]คุณ beamer เจ้าขา[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ddd9c3][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ddd9c3]แบบๆๆๆๆ ว่า อยากกินค่ะ[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ddd9c3][/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ddd9c3]โฮกกกกกกกก อยากกินมากมายค่ะ แถมเป็นชาเขียวด้วยยิ่งชอบใหญ่เลยยย[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ddd9c3]น่ากินมากๆค่ะ เอสพลานาดหรือค่ะ โอวท่าทางจะไม่ได้ไปนาน เลยไม่เห็นร้านนี้เลยค่ะ ท่าทางมาเปิดใหม่แน่ๆเลยย[/HIGHLIGHT]
[HIGHLIGHT=#ddd9c3]เอาไว้วันไหน จะไปกินให้เลยค่ะ [/HIGHLIGHT]
We can destroy the destiny and make it by own way.

Our dream is bigger than another can imagine.
leku-winds

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย beamer » 13/10/2009 3:05 pm

รูปภาพ หวัดดีค่ะ คุณ [COLOR=#974806]leku-winds[/COLOR]

เพิ่งรู้ว่าเป็น [COLOR=#0070c0]ขากิน เหมือนกันนะคะเนี่ย !!! อิอิอิ [/COLOR]รูปภาพ รูปภาพ
ถึงกับ [COLOR=#e36c09]โฮกกกกกกก เลย รูปภาพ 55555[/COLOR]

ชอบ [COLOR=#00b050]ชาเขียว เหรอคะ เหมือนกันเลย ชอบมากกกกกกก !!![/COLOR]
น่ากินใช่ม๊ะคะ รูปภาพ ไม่รู้โปรฯตัวนี้หมดยังนะ เพราะได้ยินมาว่า
ตอนนี้มีโปรฯตัวใหม่เป็น [COLOR=#c0504d]พุดดิ้งชาเขียว แล้วจ้า~ [/COLOR]รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
ยังไม่ได้ไปกินเลยยยยยย ไว้ต้องหาโอกาสไปกินให้ได้เชียว......

ร้านอยู่ที่ [COLOR=#7030a0]The Esplanade รัชดา ค่ะ แต่สาขาอื่นก็มีนะ !!![/COLOR]
ร้านนี้เปิดมานานแล้วเจ้าค่ะ แวะไปกินได้เลย......
อย่างอื่นเค้าก็อร่อยนะ พวกกาแฟ หรือชาเขียวต่างๆ เยี่ยม !!! รูปภาพ
มีแบบ [COLOR=#953734]ใส่พุดดิ้งในชาเขียว ด้วย แนะนำค่ะ อร่อยเริ่ดดด !!![/COLOR]
beamer

โพสต์ #  โพสที่ยังไม่ได้อ่าน โดย Nut » 16/10/2009 10:18 pm

รูปภาพ
[FONT=Comic Sans MS]น่าอร่อยจังเลย...เห็นสาว ๆ ทานกันแล้ว ก็เยย นำไอ้นี่มาฝาก...ครับ[/FONT]
If you tremble with indignation at every injustice, then you are a comrade of mine.
"ถ้าคุณตัวสั่นเทาด้วยความเดือดดาลทุกครั้งที่เห็นความอยุติธรรม ถ้าเช่นนั้นคุณคือสหายของเรา"
Nut

ย้อนกลับไปยัง เน้นอร่อย